Bang hội Zeus vs MDR ở khía cạnh khác

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi TaoCong, 27/11/20.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. (%)12h34p hiệp gọi điện hẹn kèo solo. Tôi có nói chiều bận và hẹn sang ngày hôm sau. Nhưng hiệp nhất quyết chốt gặp luôn và solo luôn vào 3h. Ôke nếu bạn đã máu thì tôi đồng ý.có cái vấn đề gì đâu
    X_XNHƯNGX_X
    (%)Tôi ra diễn đàn lập toppic mời bạn vào và mời trung gian vào xác nhận và đặt cọc chứ tôi không thích vào cọc bằng mồm. Đợi đến 14h tôi ko thấy có cọc thì lại đi công việc chứ hơi đâu lẽo đẽo đi về Phủ Lý pk xong rồi vỗ tay.
    (%)Hiệp gọi cho tôi bảo sợ không dám về solo thì yêu cầu tôi xoá bài trên dd đi. (Chắc hiệp có ghi âm lại cả đoạn đó post lên cho anh em cùng nghe)tôi có nói lại với hiệp rằng vào cọc đi rồi tôi về. Và tôi chẳng làm sao mà phải xoá bài đăng làm gì.
    (%)14h20 vẫn không thấy cọc vào tôi lại nhắn cho a Nghĩa có cọc vào sẽ có người về solo chứ ko nhận cọc mồm đâu.sau đó a Nghĩa có trao đổi với hiệp về vấn đề vào cọc thì mới có người về pk thì...
    (%)14h27p A nghĩa có nhắn lại cho tôi là hiệp cọc 1 cặp ring hậu thư rồi. Tôi nhắn lại cho a Nghĩa chốt nhận kèo nhưng đòi 3h có mặt thì tôi sẽ ko vào.có bay về cũng chẳng kịp.vào tiền để đội bạn cài mình rồi ôm tiền ak? Tôi có ngu đâu.(vì khi kết thúc cuộc gọi lúc 12h34 bạn hiệp có nói "t ghi âm rồi nhé")trong lúc này không biết chym lợn từ đâu lao vào đặt điều rằng hiệp cọc từ 1h rồi mdr ko có tiền chuyển rồi sợ rút kèo =D>=D>=D>=D>=D> các bạn diễn tốt lắm. Đáng khen!
    (%)Tôi gọi lại cho hiệp hẹn 6h30 có mặt tại phủ lý để solo. Hiệp nói đúng 3h thì chơi. Còn ngoài 3h thì nghỉ. Ôi vậy tôi chịu(hẹn 3h solo ,mở kèo thì ko vào,cọc thì ko cọc.đến sát giờ lòi ra cặp ring bảo vào cọc rồi.may mà tôi ép đặt cọc mới về chứ lao đi lúc 12h34 chắc solo xong anh em đứng dậy hoan hô rồi đi về:-j:-j:-j
    (%)Có 3 4 cuộc ghi âm bạn hiệp đăng cả lên cho toàn thể anh em nghe đi sao được mỗi đoạn ghi âm lúc 12h34 chốt lịch 3h gặp thế.Đến tận sát giờ vào kèo rồi đòi gặp luôn vậy? kiểu chốt lịch của Thái phương (Medusa) thì tôi thật sự chịu
    (%)Một vài anh em có cm chửi bới rồi thế này thế kia tôi ko thèm rep. Chắc các bạn cũng hiểu lý do nhi>:)>:)>:)
    Qua chuyện này tôi cũng rút ra kinh nghiệm
    (*)Không nên nhận kèo xuông để bị cài
    (*) Cảm giác chốt giờ kiểu a Thái Phương thì tốt nhất né
    (*)Game vui thôi ko nhất thiết phải cay cú hơn thua
    (*)Gặp các đồng dâm hùa theo chửi rồi đạo lý tốt nhất im lặng ko thèm rep(vì có rep các đồng chí ấy cũng vẫn giữ quan điểm) mệt người
    (*)Cái này quan trọng nhất này: Điện thoại là phải đặt sẵn chế độ ghi âm
    (Câu chuyện kể trên có dẫn chứng từ a Nghĩa trung gian chứ ko phải tôi tự viết lên.giờ giấc nói chuyện còn lưu cả)

2. Từ HN , về phủ lý Hà nam
    Trong thời gian 15 - 20 phút
    Chỉ có bố mẹ nó quy tiên mới về được
    Chả lẽ không coment
    Chỉ là thấy chướng mắt quá

zStop thích bài này.
  3. đặt cửa cho MARADA thêm 10tr nữa

4. Trận solo này quan trọng danh dự của 2 g đối địch là chính còn sp chỉ là 1 phần
    Cứ lí do chưa cọc tiền hay cọc tiền muộn làm gì . Thời đại công nghệ rồi chuyển khoản 5p là có ngay quan trọng có máu đánh không thôi :))

zStop thích bài này.
  5. Mình không theo phe nào, nhưng ghét nhất cái trò chơi phủ sóng. Lập cmn top tuần sau luôn đi để cho biết “ai sợ ai”.

dangviethuy96 thích bài này.
  6. Theo mình bạn nên chuyển tiền cọc cho TG , bên kia cọc rồi, bên này chưa thấy nên mọi lý giải ko có hiệu lực. Sau đó 2 bên lên lịch hẹn, thời gian, địa điểm, sân bãi, nhân sự, phóng viên, báo đài, kể cả băng zon áp phích,... còn có thời gian chuẩn bị. Đây cũng là cơ hội đánh bóng tên tuổi Mu Hà Nội. Mình vẫn đặt MDR 80% cửa trên. Ok

meomeohoabach96 đã thích.
  7. tiền thì 1 phút là nhận được
    còn quan trọng là vấn đề khoảng cách 80km , mà cho 20 phút
    thì bay cũng ko về kịp

8. Bác già máu thế

9. rất hoan nghênh những kèo như thế này, vì nó giải quyết mâu thuẫn, bức xúc xưa nay giữa các guild với nhau. Tuy nhiên kèo bể vì nhiều lý do, theo ý kiến cá nhân mình thì cả 2 bên đều ko chắc chắn là có ăn đc team địch hay không, nên dẫn đến việc lưỡng lự trong việc vào kèo hoặc bám víu vào 1 lý do nào đó để hủy kèo trên thế thắng về mặt PK mồm (như kiểu chiến tranh ngày xưa hay có câu Rút lui trong danh dự). Bên MDR thì kiểu người cầm acc cũng ko tự tin lắm (PK vui nó khác PK có 1 cục tiền treo trên đầu), nên lấy lý do chuyển khoản này nọ. Còn bên Loe Ngoe thì chắc tới gần 3h gom đủ tiền ae đi đặt cọc nhưng phải lấy lý do đúng giờ, đúng hẹn (ở cái nước mà giờ cao su vcc như VN vẫn đòi đúng giờ) để hủy kèo. Nói chung là những kèo như thế này, đôi bên cọc tiền = đồ/vật phẩm cho trung gian (mà thằng trung gian cũng lại là guild Legend thì cũng *** ăn thua), rồi hẹn nhau 1 cái hẹn xa xa 1 chút (tối thiểu 2 ngày - 1 tuần) để rèn luyện, đấu tập, sắp xếp các thứ với cả cho anh em bu bám theo chứ.

10. ck 5p đấy mf có cọc b đâu! sát giờ mới cọc rồi ép ngta về mà bạn. xl nhé khôn như bạn ấy quê tôi chạy đầy đường. 1 là đã chốt kèo thì ck luôn ngta về cho kịp time ^^. chỉ có cái loại lomdom mới gần sát giờ mới cọc ép ngta 3h có mặt. khôn thế haha

11. tao bảo rùi , đã chốt trên đt . ông kg về kip thì cử 1 số ae qua ha nà tiếp ae đội legend sau đó mình về sau ( chốt ok tu 12h hơn ) xong lại còn đợi chuyển tiền này nọ :))
    điều quan trong là công chủ ác mdr lập kèo để ngọc net cầm ác mdr solo , ngọc net nó kg cầm thì công cũng kg gạ kèo này đó là điều chủ chốt
    thứ 2: nếu công là người gạ kèo stk của nghĩa trên chợ có cả máu chiến cứ chuyển tiền cọc cho nghĩa xong đến nơi ae kèo trực tiếp luôn kg cần giấy tờ ( nhưng vừa *** vừa run , nói mồm chưa làm đc vì phải đợi a ngọc nó bỏ tiền ra :))

ga bn thích bài này.
  12. Cứ chốt cọc đầy đủ! hẹn time mà vụt! cọc rồi *** ông nào chạy đc thế là xong ^^

13. vừa đi vừa *** rỏn rỏn kaka

14. 1. Bên kia chưa cọc Q nhé, chính xác là 14h27 sau khi MDR gọi bảo chuyển tiền thì bên kia mới chuyển cặp nhẫn hậu thư ssk làm cọc.
    2. MDR lập kèo thì vào xác nhận và chuyển vật phẩm hay tiền đi để ng ta còn sắp xếp xuống, còn cái kiểu mà các anh tài bên kia hẹn nhau đi chơi xong hứng lên bảo xuống chơi hay solo mõm mà chưa cọc chưa có TG thì xuống nhìn nhau xong về.
    3. Cần gì phải hẹn sang hôm sau, như TG đã nói chuyển tiền thì cho ngta thời gian đi lại, HN Phủ Lý 50 km trong 20P thánh cũng ko đi được, MDR hẹn luôn 18h30 hôm đó sao cứ nhật định 3h. các ông bảo mất thời gian thấy còn live trym lái xe vi vu ăn nhậu cơ mà hay lượn quen rồi.
    4. Các anh tài lập top ra kèo mà không có luật kèm theo, không có trung gian thì ngày mình có thể lập cả 100 cái top thách từng nhân vật cũng được.

15. Các anh tài pro quá, nhưng mà ae bọn t còn phải làm việc, không rảnh long nhong giết thời gian như chúng mày, hơn nữa hẹn là xuống chơi chúng mày là cl gì mà phải tiếp bố đời à.
    Ra kèo không ra luật mày chơi thể nào, hay là họ nhà lươn.

16. Chui rúc chán chưa thế mấy thằng bại trận. Đel gì acc top 1 lvtt tổng lô đồ cả vài trăm triệu mà đel đc chơi game chán vl ^^. Nói thẳng ra vào tao mà cầm acc trị giá gần nửa tỉ mà cứ bị sml hành cho đel đc chơi game thì cũng cay vl ^^. TrƯớc còn nhớ các bạn hẹn 15 ngày xoá sổ LG mà tận bây giờ hơn 150 ngày rồi mà cac ban vẫn còn chui rúc thì thật là chán vkl ^^. Khổ vl.

17. cái tốp lập lúc 11h41 sao m k để 16h hoặc 17h m lập đi . sao m lại lập lúc 11h41 . lập trong thời gian đấy chắc chắn đã có sự chuẩn bị từ chước . đến khi lập song người ta gọi điện trưc tiếp thì thế nọ thế kia . mày nghĩ bọn nó cũng dảnh *** mà chờ đợi mày à . lên lần sau hay suy nghĩ chước khi làm 1 cái gì đó . chữ đừng để tay chạy chước não

18. thằng bố m trực tiếp thì mấy ra luật đc chứ . cứ kèo mồm song luật môm` à óc

19. Bh chốt đặt cọc cho trung gian đi xong chốt kèo
    Bh ko có cọc khó nói
    1 bên chưa cọc 1 bên sát giờ mới cọc
    Bh 2 bên cọc trước 5-10tr
    Xong hẹn nhau trước h đánh ko chuyển đủ hay ko đến thì mất cọc

hoabach96 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi