Thắc mắc Xin Hỏi Về Combo DK

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi nguyenthang1112, 2/11/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Em mới tập tành qua DK các anh cho em hỏi một số thắc mắc về combo của DK

• DK Combo dmg to do nhiều Str hay Ene
    • Combo skill 2 để chém băng hay nên để chọc gió
    • Tại em thấy để chém băng thì combo để hơn nhưng mất thời gian quá . Còn để skil 2 là chọc gió agi thấp còn dể chứ agi cao là chịu chết combo 10 phát may ra được 2

Mong các pro chỉ em

Xin Mod hay ADM cho Topic em được sống 24h . Tại box chủng tộc vắng quá

2. DMG của combo chính là 3 lần DMG, tuỳ vào cách bạn đặt combo.

- Nếu là 1. Skill vũ khí - 2. Xoay Kiếm/Đâm gió - 3. Đâm gió/Xoay kiếm => DMG lung tung. Combo có màu xanh da trời (giống màu DMG Luck).

- Nếu là 1. Skill vũ khí - 2. Địa lôi - 3. Đâm gió/Xoay kiếm => Mình thấy đa phần lên DMG hoàn hảo. Combo có màu xanh lá cây (giống màu DMG Hoàn hảo).

Nếu bạn chưa quen combo, skill 2 bạn nên để Địa lôi. Nhưng đồng thời cũng nên học cách combo bằng skill 2 là xoay kiếm.
    Mình không chơi chuyên DK, nhưng cũng xin phép anh em "múa rìu qua mắt thợ" 1 video mình tập combo cách đây ít hôm để bạn tham khảo :">
    Bạn để ý cách bấm skill phía dưới nhé.

mymanhaptHi ím Min Min đã thích.
  3. Giờ có RC DK PK toàn soc gió nhỉ ae?

4. Câu hỏi của em khá đơn giản, anh có thể trả lời như này. Combo phụ thuộc vào trình độ của em, nếu em gà, thôi đừng combo
    @dcndsky dame tính thế là Sai rồi nhé =)). Cách combo như trong video cũng có thể nói là tập chơi, giới chuyên môn người ta combo sẽ nháy chuột phải để nhận biết được lúc nào ra skill thứ 3, có thể nó sẽ bị nén combo, lúc này chỉ cần 1 phát skill 3 là có combo

Yêu tinh thích bài này.
  5. Đậu má, bảo sao SS11 DK toàn rình rình thông thông xọc xọc. Mất hết cả bản sắc của 1 con hàng :-<

6. quote thiếu =)) vẫn còn đằng sau =))

7. Giờ DK toàn thông và trọc mà

8. Chơi sửa bài :))
    Lần sau bác sửa nhanh hơn 1 tý nhé.
    Dồn combo em chỉ chơi khi nào PK thôi, còn phang quái cứ nổ nhiều là thích :">
    Phải công nhận là bản ss11 này sọc gió dmg to quá, combo có về đúng giá trị ban đầu thì cũng chả ăn thua :-<

9. Ô, sọc gió đame to thì combo còn to gấp vài lần. Vì bản thân combo sẽ tính cả đame chọc gió, và nó có xác suất nổ ra dame kép , kép chứ không phải x3 đame nhé

10. Chính xác là kép 3.
    Kép 3 thì cũng chính là 3 lần DMG còn gì. Ý em là trên màn hình nó hiện 3 lần DMG ấy, chứ không phải 1 cái to gấp 3 lần.
    Sọc gió nó còn hiệu ứng đơ nữa, xong lại còn trò dồn dmg, càng chọc dmg càng to ... nên thấy các "anh tài" toàn xọc xọc. Chả thấy thằng nào combo =))

11. - Nếu đặt 2 là ĐỊA LÔI thì khi test với quái cảm giác nổ dễ hơn nhưng khi pk thì khó bởi khá chậm bị tác động bởi hiệu ứng giật, đóng băng.. khi trúng đòn từ đối phương nên dễ xịt hơn (nếu cộng ít sk vào địa lôi thì loại combo này dame phê phết_test vui thôi)
    - Thực tế thì SS11 combo phải 3 skill, với lại MUHN giờ toàn các anh tài siêu dame nên toàn xiên gió, đúng là mất hết bản sắc thật.

12. Hiện là hiện thôi, còn đame thực tế mà đối thủ bị mất máu thì nó khác. Nói thế chứ đến cái lúc chọc không có dame thì biết mặt nhau ngay. Lúc đấy mà biết combo thì cho dù đối phương có 100% gst cũng sẽ ăn 1 lượng dame khá buốt, đame đó là 1 phần dame trong tổng dame combo, gọi là đame bất biến, ko bị giảm bởi ai hay bất cứ vật thể nào , kể cả admin. Tôi tin là admin sẽ không vì câu nói xúc phạm này mà tối lại giở data ra chỉnh lại :">

oanhonpk thích bài này.
  13. Em lấy con DK ghẻ có 40k point cầm kiếm shop mà nổ 1 combo chết cả con MG full đồ max thủ nhưng không tăng máu :))
    Trong khi đó chọc gió thì xiên hỏng cả kiếm nó đếch thèm "phá giáp" =))

14. Nói thật chứ vì combo nó bá nên cũng bị admin sờ gáy nhiều rồi, nếu anh em mà toàn cao thủ combo thì chắc admin còn fix yếu đi nữa, cũng may là mình chỉ khéo tưởng tượng =))

15. Ss11 này combo có mượt như trước đâu mà
    :))
    Lúc nào gặp dl thì giở ra doạ bọn nó
    Chứ dk thường đồ full LG K1 đánh dl 3 4k tiết thì phế lắm
    Lại đợi ăn pc

16. cơ bản là chưa kịp combo đã chết rồi.

17. vừa combo vừa bơm máu đâu phải ai cũng làm dc. vì khó nên mới chọn cách sọc gió cho lành :))

losky thích bài này.
  18. dk x5 ko biết combo thì chắc toàn đứng nhìn bọn nó khóc

19. Trả lời hoàn chỉnh những thắc mắc đặt ra của em tốp.
    + Em hỏi combo đame to do đâu.
    Combo có 1 đặc điểm thế này. 1 khi em chọc gió đame to thì combo nó cũng sẽ đam to. Nói như vậy không có nghĩa là đame combo phụ thuộc vào đâm gió. Đame combo phụ thuộc vào 3 chỉ số của em, đó là : STR, AGI , ENE
    * Dame combo gồm 2 đame không bằng nhau cộng lại với nhau , gồm:
    Đame đâm gió ( nếu skill thứ 3 của em là đâm gió ) + ( STR + AGI + ENE) /3 ( Lưu ý: thực hiện phép toán nhân chia trước, cộng trừ sau )
    Nhiều em thắc mắc vì sao lại có công thức trên. Anh có thể trả lời :
    - Thứ nhất là vì anh pro nên các em hoàn toàn có thể tin tưởng (1)
    - Thứ hai nếu các em vẫn ko chiệu tin anh. OK, anh chỉ cho cách test. Em để str mặc đinh, ene mặc định, vit tuỳ ý muốn tăng thế nào cũng được và AGI là 10k. Em cầm kiếm shop ra gặp con quái và tiến hành combo theo công thức : SKill kiếm + xoay kiếm + đâm gió . That bất ngờ,anh có thể khẳng định rằng đame của các em xê dịch trong khoảng 3k3 ( Nó sẽ hiện lên 3 hàng 3k3, nhưng các em đừng tưởng nó tính hết, trong đa số trường hợp nó chỉ gây sát thương 3k3)
    Cách test trên anh đã triệt tiêu đame đâm gió và chỉ còn lại dame do point- Đây cũng chính là loại đame bất di bất dịch, không bao h suy giảm bởi bất kì điều gì, đame này là đame khẳng định DK là bá
    * Bonus cho các em các yếu tố kích đame combo
    - Đame combo vốn kèm đâm gió, thế nên anh mới bảo nếu đâm gió các em có đame, tất nhiên combo nó cũng sẽ to lên theo
    - Đame combo có xác suất nổ thêm 1 lần dame ( Anh muốn các em tự kiểm nghiệm tỉ lệ ) và nó sẽ là x2 đame
    - Khi các em được trang bị bảng Master có cộng x2 đame, hoặc các em mặc đồ thần , hoặc các em cầm giáo ... Lúc này, Đame combo của các em sẽ chia làm 2 trường hợp
    + TH1: Đame x2 thông thường
    + TH2 : Dame được x2 ở đame kép ( Vậy các em sẽ gây ra lượng đame gấp 3 lần . Lưu ý : Vẫn chỉ là xác suất , không phải phát nào cũng vậy )
    ~~~ TH2 rất khủng, rất quý, và nó sẽ gây ra phát đame xây xẩm mặt mày :)
    - Nếu các em chuyên combo, anh rất muốn khuyên các em cộng agi cao , ene cao , máu vừa phải, str đủ mặc đồ....... Nếu các em ngại , hãy nhìn vào (1) để tự tin hơn
    - Bảng MT cột 1 hàng số 7 sẽ tăng cường lượng point của các em, do đó, combo cũng sẽ khủng lên nhờ vào đây
    - Bảng MT cột 2 hàng cuối cùng cũng sẽ tăng 13% combo, theo anh, ko cần thiết vì nó tăng 13% vào Dame cố định , không phải tăng toàn bộ
    Như các em có thể nhìn vào ví dụ trên, em có 10k agi, đame combo là 3k3, khi tăng max vào Mt này dame các em sẽ là (10* 1,13) /3 = 3766 so với 3k3 ban đầu, nói chung không bằng các em tập trung cho cột 1 lấy thêm poit và cột 3 để lấy x2
    Anh kết thúc bài giảng tại đây, hi vọng các em sẽ pro được gần bằng anh =))
    Thực ra thì còn đôi điều nữa, nhưng cái lề giấy này quá nhỏ để anh viết nó ra. Hi vọng các em sẽ tự khám phá hết
    Nếu các em gặp phải DW tự tin họ trâu, họ khủng và bất tử, các em hoàn toàn có thể tự tin là khi gặp DK thì phải nằm xuống ,và đừng thách thức =))

20. =DapVoMom=

=DapVoMom= Sơn đẹp zaj

mình toàn 1 skill kiếm 2 xoay kiếm 3 chọc gió nhìn ae combo khó quá @@ đánh MU k rs ít POI còn combo chứ MU nè combo chậm k Q máu đc

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi