Góp ý Vấn đề cày ruud

Thảo luận trong 'Vương Mệnh' bắt đầu bởi anzuni, 24/6/21.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bqt Mu cho tôi hỏi! Trước bảo trì cày ruud cũng đã vất lắm rồi. Đi dv thì đông như kiến vậy. Sau bảo trì bqt fix luôn vấn đề box trong bc! Cho tôi hỏi đó là lỗi game hay chỉ là ý kiến cá nhân của một số thành phần ý kiến rồi sửa theo ý kiến cá nhân đó? nếu là lỗi game thì tại sao bc2 3 k có box? Ông bà ta dạy: Giấy rách phải giữ lấy lề! cái gốc của bảng ss15 nó đã như vậy thì sao k giữ lấy lề của nó? những cái là do lỗi thì nên fix. Những cái gì k thuộc về lỗi thì fix để làm gì? chơi game theo yêu cầu của member?? Làm sao cho cái sân chơi chung của mọi người thì nó mới bền được! những người ý kiến đó sao họ k cạnh tranh? Hay cạnh tranh k lại nên khóc mướn??
    những vấn đề như: dl cầm chuỳ vua của dk (thăng hạng) đó là lỗi hay là gốc của bảng ss15? Hay hiển thị thuộc tính linh thạch trên chợ ảo chẳng hạn! Chúng tôi chỉ mong có một sân chơi công bằng!
    Còn về bất cập của game: đồ luck quay 15 rớt lên rớt xuống. Trong sv có gậy thần ma và đao quyền năng k luck vẫn lên 15 ầm ầm! đúng là nể thật

tocbacvjp thích bài này.
  2. Thấy nhiều người than vấn đề này quá mình nói ý kiến của mình xem bạn chấp nhận được không nhé, vấn đề mua rs để chạy sự kiện liên tục nó là sơ hở trong tính năng mới của server một số member đã lợi dụng để tăng lượng wing bound 3 lên nhanh chóng, admin chưa thu hồi là tốt rồi. Còn SS15 Webzen là NON-RS và từ BC4(400-549lvl) trở lên là sẽ được hộp ruud, level quy định theo mốc 1200 level, nếu theo cách tính lvl nhân vật của admin hiện nay thì max master hiện tại chỉ tính là là 57x level và cao nhất chỉ đi được đến BC5(550-649lvl)
    Đúng chuẩn Web-zen như một số bạn than thở thì số hộp ruud nhận được của 1 lần BC chỉ là 2 cho người phá cổng và người nộp quest, đằng này do lỗi này nên cả team đi BC4,5,6 đều được hộp ruud nếu lên kịp lvl400, không là lỗi thì là gì?
    DL cầm chùy vua thì tất cả các server của gamethuvn mình thấy đều có. "Phép vua(Web-zen) thua lệ làng(Gamethuvn)"
    Hiển thị thuộc tính thì admin đã có trả lời là đang làm rồi, bạn có thể tìm thông tin từ các topic trước
    Đồ luck bạn quay không lên được không có nghĩa là người khác không thể quay đồ không luck lên, bạn biết là họ xịt bao nhiêu lần không? năm 2016-2017 mình chơi bên VQ cánh không luck lên 15 rát nhiều.
    Đấy là ý kiến của mình cho mọi người tham khảo.

Last edited: 24/6/21
  3. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Cái w3 đấy chả là cái j đâu. Ruub sau này còn có giá trị hữu dụng hơn nhiều. Còn lợi dụng cái gửi rs kia là do AD muốn ng chơi đuổi top nhanh, còn cắt cái đó đi cũng chả sao. Lợi dụng số rs để đi BC DV thì chỉ là cái cớ, rs dc mấy lần đi, liệu có đi dc ko ? Khi số lượng ng đi là quá nhiều :)). Ks còn ko xong huống chi lợi dụng. Rồi chính chúng nó kêu lỗi, kêu fix rồi chúng nó phải chịu thôi.

4. Hiện tại thì Wing 3 bound đang là top 2 sức mạnh server, chỉ thua con pet muun vip, sau này của bạn mình thấy nó còn ít nhất nửa năm nữa. 6 cái CTC qua đi thì lúc đó khả năng W3 bound mới hết hot.Theo mình tìm hiểu thì cách mua bán rs ngày được 15 lần BC/DV 15 lượt boss, 6IG mỗi nhân vật, nếu bạn là người cày thuê account top 90-100% ks được quest thì bạn đi bao nhiêu lần tốt bấy nhiêu chứ sao?

5. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Tuần này ctc, phù thuỷ đỏ có rớt đá condor ? Vậy tháng nữa có w3 thậm chí sw3 vậy cái w3 khoá thì làm cái j ?. Sao lúc đầu có bạn lên w3 khoá bảo ng ta gà, ng ta khờ, h thì đua nhau. Như bản thân tôi, ks dc hay ko ks dc tôi cũng chả có time mà đi. Ai có time thì ng ta đi, ng ta cày. Nhưng h fix thế kia? Đến bao h đủ ruub mua w3, pet, vật phẩm nâng cấp pet, nâng cấp ngựa ma ?. Lúc đó ai là ng thiệt ?. D.m cái thằng ý kiến lỗi ở GR FB ý là nó vừa ăn xong là nó lại ** vào cái bát đấy.

Tín Ngôanzuni đã thích.
  6. Bạn quên là server quy định cấp độ đồ theo reset và master tối đa à, còn lâu mới đến ngày bạn nói nha, với lại cái gì free thì khó hết hot lắm bạn, mình còn chả đi bất cứ 1 cái event nào cơ, cắm nguyên ở bãi thôi còn ko đuổi kịp master, chỉ là thấy lỗi thì admin fix là đúng, ai đã từng lợi dụng lỗi thì không bị phạt là may rồi. Như đợt đầu IG ra toàn đồ thần cũng là lỗi, chẳng qua lúc đó không ai báo nên không fix ngay, khi tuồn lên chợ rồi mới fix. Mình không bàn về cách sống của bạn báo lỗi kia vì mình cũng chả biết gì về người ta o:-)

7. Tôi muốn nói ở đây là giấy rách lhair giữ lấy lề! bảng chuẩn ss 15 phải giữ theo nó bởi vì nó giống như luật vậy buộc mọi người phải tuân thủ. Khi có xung đột xảy ra thì ta điều chỉnh ( kiểu như lỗi của game ấy) cái gì bản chất nó thuộc về lỗi thì nên điều chỉnh, còn k thuộc về lỗi thì đừng vì một vài ý kiến nó liên quan đến cá nhân mà thay đổi cả một cái chung! Thượng tắc trách thì hạ tất loạn! BQT phải nghiêm thì member mới nể! k thì Chúng k phục! Tôi chơi mu từ năm
    2002. Tôi góp ý để xây dựng mu bển vững! việc tôi nhiều chơi game với ae vui thôi!
    Còn vụ xoay đồ á! kn chắc chắn ae tôi k thiếu! nhưng với giá b bây giờ mà ném đồ k luck nên 15 á có nhát tay k? Hay có sự giúp sức?? Còn nếu mấy bạn ấy pro á. Tôi đưa món đồ k luck thuê xoay. Tôi trả gấp đôi giá thị trường nhé!

tocbacvjp thích bài này.
  8. Đời cũng lạ! Người ta đầu tư chắc chắn phải hơn rồi! Không đầu tư mà cứ muốn đòi hưởng quyền lợi cho bằng. Đến khi không bằng lại khóc lóc báo lỗi nọ kia! Hazz! Những người đầu tư là nguồn hp để duy trì và phát triển game chứ k phải là những acc cày % khi k được lại đòi hỏi chế độ!

tocbacvjp thích bài này.
  9. Thì bạn vào trang web chính thức của web-zen đọc changes log là biết cái nào chuẩn ngay ấy mà, mình chơi mu từ 2014 thôi nhưng season 13+ non-rs thì mình chơi từ lúc nó ra đến giờ rồi, server private nào ổn định thì mình chơi sập thì thôi nên mình cũng không dám nói tâm huyết. Nhát tay hay không thì mình không rõ nhưng mua đồ trên chợ từ đầu server mà không cần nhìn giá, thích là mua với giá x10 giá trị thực thì mình cũng không rõ là có nhát tay hay không. Có sự giúp sức thì mình càng không bàn đếno:-)

10. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Cái giới hạn đó cũng là các bạn ý kiến, thấy ng ta đổ tiền vào lên đồ quá nhanh, các bạn chơi ss thấp thấy hoảng, chứ vs bản thân tôi, là quá bt luôn. Nếu ko giới hạn thì có khi bây h có set sk cấp 10, w4 rồi chứ đừng nói là giới hạn ở cái w2.5 kia. Lỗi cái j mà lỗi, cái lỗi cần fix ko fix, fix toàn cái ko đâu. Còn SS 15 này, đồ thần, ngọc là rác luôn, chứ đừng nói hiện tại là nó quá giá trị so với giá trị thực vốn có của SS15. Ss15 còn tính năng làm nv ở NPC cũng bị cắt, đánh boss ném từ sách titan cũng ra đồ thần, stt cũng cắt ? Thế theo bạn cái nào là lỗi ?. Hay tự các bạn coi nó là lỗi. Khi chơi ko bằng ng khác thì hãy tự chấp nhận. Ng ta đổ tiền vào, ng ta biết chơi thì ng ta hơn mình là bt. Đừng cào bằng tất cả khi kêu ko có sự công bằng. Công bằng chỉ có khi bạn là kẻ mạnh, kẻ có tiền thôi.

11. Mình thấy vấn đề này đâu liên quan đầu tư nhiều hay ít đâu, nó là lỗi thì người làm admin có trách nhiệm fix thôi (KHÔNG PHẠT NHỮNG NGƯỜI LỢI DỤNG LỖI), có trách nên trách bản thân không nhanh nhạy lợi dụng lỗi như người ta, như mình là một ví dụ chẳng hạn, chỉ vất acc đấy train master mãi không đuổi được top đây, thấy có lỗi nào về tính năng mình thấy không chuẩn thì báo admin mà vì không cày cuốc sự kiện nhiều nên chả lỗi nào ra ngọc hay đồ :((

12. Bạn đứng chụp mũ người khác sang vấn đề nhiều tiền ít tiền như thế, mình không hề có bất cứ ý nào nói về vấn đề nhiều tiền ít tiền, đến cả việc đi map tầm trung nào mình cũng bị dàn account cày ngọc ks mình cũng không có ý kiến nhé. Sở dĩ ở server private khác ngọc là rác vì nó drop nhiều và có rất nhiều mini boss rớt ngọc săn cả ngày không hết, việc sự kiện nào, tính năng naò admin thấy không phù hợp và không đưa vào server mình không bàn đến (chưa nói đã bù lại bằng các sk khác như đào ngọc, boss thể giới, arena, phó bản exp, Elena được đổi ngọc...) chẳng phải mỗi tuần đều ra một sk đó sao, làm sao bạn biết sự kiện summon evomon sẽ không được đưa ra? Đừng có cái gì cũng chụp mũ như thế nữa bạn. Dĩ nhiên là xã hội không công bằng rồi:D

13. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Chụp mũ ? Chính các bạn làm cho game rắc rối thêm thôi, ng ta vẫn lách luật đi bt. Và nói thẳng là ng ta có auto BC DV đấy. Liệu lách rs rồi có đi dc ko ?

14. Làm gì có các bạn nào ở đây, cái gì đúng thì mình bảo đúng thôi, mình chưa bao giờ góp ý sửa đổi cái gì lq đến gameplay ngoài các lỗi mình phát hiện được về các char mình chơi nên đừng chụp mũ MÌNH. Chủ đề đang bàn về BC, bạn đừng lạc đề sang vấn đề cày ruud chung, bạn vào được là một chuyện, bạn ks được quest của những người cày thuê không lại là chuyện khác.
    Việc có auto là điều không tránh khỏi, ai lợi dụng được thì lợi dụng thôi, mình không có ý kiến.

15. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Sơ hở đi BC DV là do AD cho gửi rs lên bank, thử ko cho gửi lên xem ? Liệu đi hết lượt rồi có lách dc ko ?

16. Bạn có vẻ cố chấp với ý nghĩ của mình mặc kệ nó có hợp lý hay không nhỉ? Tính năng admin đưa ra nếu thấy có lợi cho server theo cách này hay cách khác, dĩ nhiên là trước khi cho gửi rs thì 1 ngày chỉ lách được 1 lần cái lỗi này nhưng đâu có nghĩa là để nguyên không fix thì nó trở thành đúng. Theo suy nghĩ của mình thì fix sao thì fix cần phải rõ ràng và cụ thể một số cái nó không được cụ thể lắm trong những đợt fix vừa rồi, nhưng thôi, mình cũng chỉ là member, cái gì cảm thấy góp ý được thì mình mới góp ý. Admin đã du di đi không đăng bài lên thông báo chính thức lỗi này tức là không muốn ồn ảo rồi(đăng lên kiểu gì cũng một loạt người vào đòi phạt này phạt kia những người lợi dụng lỗi và một số người thì bênh, vì có rất nhiều top nạp tham gia vào lỗi này)

17. Chuẩn! không đổ tiền vào mà cứ đòi bằng thiên hạ, bố đời thật! Chưa cho thăng hặng w3 tôi đã cbi lông vũ condor và nguyên liệu cả tháng rồi; chưa cho thăng hạng 14 tôi đã cbi đủ nl từ 12 ngày trước rồi. GM muốn hãm thì hãm nhưng đừng nghe theo những người không đầu tư vào đòi quyền lợi! buồn cười!!!

tocbacvjp thích bài này.
  18. cái loại auto bc dv thì phải khóa acc vĩnh viễn!

19. đó là gian lận chứ k phải lợi dụng lỗi gì cả, mua phần mềm thì phải có người viết phần mềm lợi dụng bug game

20. Qua đây cũng đề nghị GM kiểm tra và khóa acc vĩnh viễn với những ng cố tình mua phần mềm can thiệp vào game!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi