Chú ý Về sự cố diễn đàn ngày 01/03/2011

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 7/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Chào bạn!
    Chúng tôi xin lỗi bạn vì để xảy ra sự cố diễn đàn ngày 01/03/2011!

Sau đây là toàn bộ sự việc:
    Ngày 01/03/2011, một ngày đẹp trời, đáng ra mọi thứ đã hoàn hảo cho đến khi admin thông báo với tôi máy chủ diễn đàn đã bị lỗi, mysql hỏng, thư mục chứa data bị xóa 3 file quan trọng (frm, myd, myi, chỉ còn lại ibdata) nên việc cài lại mysql để chạy diễn đàn không có tác dụng...

Trong mấy ngày qua, chúng tôi đã cố gắng khôi phục diễn đàn nhưng chỉ có file ibdata không thì chưa đủ... vì nhu cầu của các thành viên, admin đã quyết định cài lại diễn đàn với dữ liệu từ lần backup gần nhất (15/12/2010) để các bạn có nơi spam, giao lưu... trong khi vẫn tiến hành công tác khôi phục data hiện tại.

Để xảy ra sự cố này, tuy có lý do khách quan, nhưng lỗi của chúng tôi là đã không thường xuyên backup dữ liệu, nếu không chúng ta đã không phải quay về thời điểm cách đây hơn 2 tháng và rất có thể sẽ phải bắt đầu lại từ thời điểm này!

Chúng ta cần chuẩn bị tâm lý cho tình huống xấu nhất- là không thể khôi phục data hiện tại, khi đó, mọi password của các nick name đã đổi sau ngày 15/12/2010 sẽ bị quay trở lại, mà không phải ai cũng nhớ pass cũ của mình; chúng ta sẽ mất hơn 1000 nick thành viên mới và hơn 100.000 bài viết, trong đó có vô cùng nhiều những sự kiện, bài viết có ý nghĩa... điều này thực sự là một thảm họa!

Với trọng trách là admin root của diễn đàn, tôi rất buồn và luôn tự trách mình không đủ khả năng về kĩ thuật để giải quyết được vấn đề, mặc dù vietvbb.vn đang dốc sức giúp chúng ta, nhưng đây là một vấn đề khó, họ nói cơ hội là rất nhỏ!

Trong thời khắc đen tối này, tôi không biết nói gì hơn, chỉ mong được gửi lời chia buồn sâu sắc tới thân nhân và gia quyến của những nick bị... hại, những bài viết bị "chết"... và mong các bạn, dù thế nào đi nữa, chúng ta hãy sát cánh cùng nhau, coi đây là một cơ hội mới, khởi đầu mới để quên đi hết thảy những mâu thuẫn đã từng có, những lời lẽ không thật vừa lòng nhau đã đi vào dĩ vãng!

Khi diễn đàn ổn định hơn, tôi sẽ khôi phục Kbank và có đền bù thỏa đáng.
    Xin cảm ơn các bạn, chúng ta... spam thôi!

p/s: Trong lúc tang gia bối rối, có điều gì sơ xuất xin được lượng thứ!​

2. boc tem cai nao:-)):)):)):)):)):)):))

3. mat bai chu co mat acc lam gi phai lo

bai cu nhu bao cu doc song vut di vieyt bai moi la ok

4. thiệt tai , xin chia buồn cùng gia quyến ....

5. Anh Thiên Thanh Hi và các ADMIN khác cố gắng lên. Về vấn đề sự cố em luôn thông cảm cho các anh. Với những người chỉ cần có hiểu biết chút chút về công nghệ đều thông cảm cho các anh. Các sự cố xảy ra đều là điều các anh không muốn, các lỗi không khắc phục được là bất khả kháng. Vì vậy các anh hãy yên tâm rằng những gamer có đam mê như em sẽ không bao giờ phản đối các anh bởi những lỗi kỹ thuật đó. Nếu em có phản đối thì chỉ có phản đối ở vấn đề " chinh sách, điều khoản"

Chúc các anh sớm giải quyết được khó khăn

6. massenger

massenger <font color=Lime>***Marshal***</font>

;)Den co quan thi mat dien. danh phai on bang di dong. Su co cua DD la bat kha khang thoi ma. Mong moi thu se tot dep hon.:x

7. ủng hộ BQT, mặc dù 1k bài của em đã ra đi :(

8. Có gì đâu :">. E chỉ mong 1 ngày khôi phục cái nick đo đỏ + cái title của e thôi :">

9. [Vip]Tu0jDayThj

[Vip]Tu0jDayThj <font color=DarkOrchid>_†hi€u Gi/-\ ßuØ^`И_</font>

quay về thời điểm này mình có 20k xzen =P~

10. thế thì cứ để nguyên hiện trạng bây giờ đi anh Hi =))

11. Thiện tai => Tại thiên
    làm lại thôi k có gì đâu các mem ;)

12. ko trách , ko trách ;)

13. tra nik cho em, tra xzen cho em :-s

14. khong sao. Ta lam lai tu` dau` ^^

15. massenger

massenger <font color=Lime>***Marshal***</font>

Hi nhớ phục hồi lai các chức danh Vip nhé.

16. Chắc mình sẽ được lưu tâm sét VIP roài, vì mềnh đang ngoan nhứt diễn đàn mà. he he

17. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Trả lại tên cho em:((. Bao nhiu bài viết hay của mình bị hỏng:D Dù sao thì cũng mong khôi phục dc cơ sở dữ liệu:D

18. JeRRy™

JeRRy™ ๑۩۞۩๑ Mu Bá Vương ๑۩۞۩๑

Em chỉ cần lại cái MuBank để mua cái đổi màu tên là được :D

19. huycovip

huycovip <font color=green><b>[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]</b></font>

Hee , trong cai rủi có cái may , pass của em đang mất giờ được khôi phục như ngày xưa :)

20. 5k của em anh ơi :((.,.....................................

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi