Về cấu hình máy chơi Season 10 - Re Post

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi thisibuon73, 18/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 640 mới mà 650k thì quá rẻ luôn. Con 210 cũng đã 800k rồi :D

2. với SS8 và trở về trước là đời cuối nâng cấp từ cơ bản của MU trên nền tảng cũ, cũng phải thừa nhận cái hang hốc gốc gác mà ra thì chiến XP là tốt nhất, nhưng vì sao chơi trên windows 7 vẫn ngon không kém phần là do 2 lí do cơ bản câu hình phần cũng ngày nay Win7 là rất mượt với cái chót chét bản SS8 là thờt điểm Win7 nên phần nhiều khi xuất bản phẩm SS8 cũng phải dựa trên nền tảng mới từ cái cũ zic MU, thế nên với SS8 tuỳ cấu hình phần cứng ta chiến XP hay 7
    lên SS10 trở đi căn bản vào game đã thấy cái lõi nó thay đổi khá nhiều và cũng khuyên các bạn chỉ MU thì cài Win7 chứ không 8 hay 10 trừ trường hợp hay phần cứng máy tính hay dùng theo kiểu kết hợp với 1 số công việc khác thì đành chịu.

Nhật Thăng thích bài này.
  3. e là e cứ thích win 7 vì thấy nó đẹp, 8 hơi khó dùng :D

4. mình thì cứ win 10 mà quật

5. win 10 dễ dùng k bác, chạy ngon k, e chưa thử, mà k biết cấu hình e chiến đc k :D

6. dùng nhẹ hơn win 7.ngon lành luôn

7. chơi liên minh ngon k bác nhỉ :D

8. bác cho e hỏi e có cảđ Nivia Gt 630 1G - bây giờ e muốn lắp 1 cáse chiến 4 -5 acc MU thì nên lắp main gì - chip gì thì ngon ạ - lắp đồ cũ mà giá mềm ý ạ
    2 bác tư vấn giúp
    @ConBuom

Last edited: 19/3/16
  9. Tầm này khó nhỉ, bt ss8 thì G34xx ok rồi, nhưng ss11 là lên đến nơi rồi chắc phải tầm i5 cho ac thoải mái, đã tới tầm này rồi thì thì máy cũ lại khó (vì nó cũ nửa chùng giá chưa giảm như mong muốn lại yếu), cũ quá 775 thì hỗ trợ vga kia lại kém.
    Thực tế lên trải nghiệm ss11 đã mới xác thực đc bạn ạ, chưa có kn ss11 nó ntn

Nhật ThăngThaiBinhVang đã thích.
  10. Vâng lại cbi update, thôi đành chờ vâth cảm on bác nhé

11. update k biết có hay k chứ cá nhân e thấy ss8 k vui như ss6 :D

12. thói quen thôi bạn, SS6 có vui nhưng cũng rất muỗi so với 1.0 dù 1.0 ko có giá trị về đồ dạc
    chờ thôi mình đoán nặng bằng 150%ss8

13. 1.0 mua set đồ full tầm 100k vnd :D

14. không quan trọng mà, chỉ biết rằng nhà nhà MUHN, lúc đó nó number one, vui number one
    ai chơi thời nào thì bảo thời đó vui, người chơi trải qua từ 0.97 cho tới giờ sắp ss11 mới đủ sức đánh giá thời nào vui nhất còn lại chỉ là nghe

15. e cũng chơi từ thời MU rs bằng thẻ, mua 5k 1 thẻ rs, ngày đấy trẻ trâu trốn học chơi :D bị bố bắt pk hoài nhưng vẫn máu :D

16. cũng chơi từ 1.0.hồi 97 chưa đc chơi :D

17. cái ngày MU FPT cày chai mông mới rs đc phát :D vui phết

18. lúc đó đọ khoẻ = lần rs
    lúc đó mình cũng bé tí các đàn anh toàn ác khủng
    khởi nguồn của game online, vì sự ganh tị với muhn nên fpt bỏ tiền và mua quyền để đập MUHN nên mới có sự cố, MUHN server di chuyển qua nước ngoài đã trỏ về phồn thịnh ss6, FPT chết đứng
    cấu hình 1.0 chơi 1 ac và quay lại chỉ chơi vài ac, và cho tới giờ sẽ lên SS11 chắc hẳn box tin học sẽ rất vất vả với bác @thisibuon73 với rất nhiều câu hỏi đặt ra vì mọi người đang cấu hình máy vừa đủ đến ss11 lại ko chơi đc 5 ac đặt câu hỏi lại nhờ khắc phục sủa chữa thay thế nâng cấp...và rất nhiều câu hỏi về mua sắm sao cho phù hợp....

vừa qua bên vương quyền test
    SS11 đã khác rất nhiều về lõi bên trong đã hỗ trợ full Unicode
    vậy các bạn không cần phải quan tâm tới tiếng việt nhiều, rất thuận tiện

Last edited by a moderator: 20/3/16
  19. Bác có biết giá hiện tại của chip i3 xxxx cũ với main asus H61 thì tầm bnhieeu ko ạ
    e có cârrrd , ram, ổ cứng rồi giờ buil 1 máy tầm 3-4m thì chơi ổn ko và nên dùng loại gì đc bác nhỉ
    @ConBuom

ConBuom thích bài này.
  20. Theo ý mình cũ hẳn thôi, main. Ep45 ram2 buss 1111 hoặc ep45T, psu 500w 500k, ssd 128 sata2, gtx260, E8600, khoảng 4 củ đấy,
    Sau có điều kiện nâng mỗi con chip thôi lên Q9650hay 9750

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi