8 về game Uh, Quydo vào nhận kèo và xem cần thay đổi gì ko!

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi MTR01, 30/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. KhenhDZ

KhenhDZ ™•• ... Thần Võ ... ••™

1 ông là học sinh giỏi nhất khối 1 (chơi gamethu 1 năm)
    1 ông là học sinh giỏi nhất khối 6 (chơi gamethu 6 năm)
    Bài toán lớp 1 giải khả năng như nhau hoặc ông lớp 6 có nhiều cách giải hơn nhưng tóm lại cả 2 giải ok
    Bài toán lớp 6 ông lớp 1 chịu chết.
    Và cái ông lớp 6 đang cố nhồi nhét kiến thức lớp 6 vào ông lớp 1, nhưng ông lớp 1 nghĩ rằng... tao giỏi rồi không cần mày dạy, tao mà lớp 6 chắc gì mày = dc tao. Nhưng hiện tại ông lớp 1 thì vẫn chỉ là ông lớp 1 thôi :).
    Hiện tại ông lớp 1 đang phải giải bài toán lớp 2, ông ấy không giải dc và đang yêu cầu cô giáo chủ nhiệm bỏ bài này đi cho ông giải bài lớp 1 thôi!

2. T thấy ai cũng có ý tốt, chỉ có 1 ngu ý là solo thì vẫn solo nhưng có thể ko đặt nặng vấn đề tiền bạc, dù thắng hay thua, thì vẫn là giao lưu giữa các " đàn anh" đi trước, vừa hâm nóng sever, vừa giúp những thế hệ đi sau có cơ hội học hỏi thêm.

kothatbat thích bài này.
  3. Nhao vào hết đi hjha

4. - Mình qua VQ chỉ muốn góp ý vì mình chơi ở SV đi trước các bạn, mình muốn góp ý cho những bạn thiếu kinh nghiệm, không hiểu biết về thế nào là cân bằng để tránh lập những topic kêu ca sức mạnh mà không hiểu rõ vẫn đề và cũng không có minh chứng cụ thể. Khi bạn vào diễn đàn bạn có muốn thấy toàn những Topic nói Admin không công bằng, đòi quyền lợi cho tộc mình chơi.... mà không có 1 chút minh chứng nào không? -> A e chơi Game sẽ chán nản mà bỏ hết.
    - Lúc mình nói với bạn về DL và SM mình đã nói rõ ràng và rất công bằng dựa trên thực tế
    + Nói cho bạn biết là mình tập trung chơi DL Allibaba tại SV Phục Hưng, và đang là TOP 1 đấy.
    + Nếu mình là người hay kêu ca và thiên vị thì rõ ràng là sẽ phải bênh vực tộc mình chơi và đồng ý để Fix SM
    + Mình hoàn toàn không thiên vị tộc mình chơi, mà chỉ muốn góp ý dựa trên thực tế mà thôi.
    + Mình cũng có nhấn mạnh với Admin là vẫn đề xảy ra tại VQ là do Quái điểu thuê và cũng nói Admin nên bỏ thuê Quái điểu bất tử đi.

Còn về đồ đạc: Nếu VQ hiện tại chưa có SW3 15 thì các bạn có thể đầu tư và rồi cũng sẽ có thôi, mình cũng đã trải qua như các bạn mà thôi. Các bạn không chịu đầu tư mà luôn miệng kêu ca về sức mạnh như vậy có hợp lý không?
    - Về vẫn đề giao lưu, mình ghi rất cụ thể - rõ ràng - công bằng. Và mình nghĩ những đồ mình ghi ở trong Topic của mình hoàn toàn không xa so với VQ đâu, các bạn đã có đồ +15, vũ khí +15, Sw3 cũng có người có +15 rồi.

5. Ty Nguyen

Ty Nguyen Chiến Binh

sợ thì cứ nói oce còn thít thì 2.5 ra đây

6. silvertime85

silvertime85 Hiệp Sĩ

Bạn nói hay quá, mình thấy rất đúng. Mình cũng chơi ở SV VQ được cũng 3-4 tháng rồi, nhưng hoàn toàn không biết khi lên lớp 2 - 3 - 4 - 5 - 6 sẽ như thế nào. Hy vọng các đàn anh đi trước có thể chia sẻ kinh nghiệm cho những người thích học hỏi như mình. Mình đã thử tăng lại như bạn ZzQuyDozZ nói lúc trước, rõ ràng mình cho thằng giết mình ăn hành liên tục :D.-

KhenhDZ thích bài này.
  7. bá vương hóng có ý kiến
    làm 2 kèo đồ thỏa thuận
    1 trận VQ và 1 trận PH
    nếu thắng thua 1-1 coi như hòa khỏi mất hòa khí kaka

đã chơi phục hưng mấy năm về trước hehe

KhenhDZ thích bài này.
  8. @ViperMUHN vào khẳng định cho anh em xem công thức tính damage của 2 SV có giống nhau ko để 2 bên yên tâm sang PH hoặc VQ nào :D, vì ngay như TL và VQ cùng ss11 như nhau nhưng mình cũng đã từng thấy GT nói công thức tính damage 2 bên khác nhau.

KhenhDZ thích bài này.
  9. Ông 70 tuổi đi xe đạp và cười thằng 40 tuổi đi ô tô( chắc nó đang cưỡi con bò)

tandat3 thích bài này.
  10. Ty Nguyen

Ty Nguyen Chiến Binh

cx mún làm ván lắm chứ nhưng yêu cầu thế kia mà VQ mới open chưa đc 1 năm sao mà có

11. Nếu bạn nghĩ cái lý của bạn đúng thì tôi cũng nói theo cái lý của chúng tôi được. Giống như 1 ông siêu xe nhưng gầm thấp với 1 ông xe thường nhưng gầm cao. Ông siêu xe về địa bàn gồ gề đường xấu của ông gầm cao thì ko chạy dc vì " ko đủ tiêu chuẩn " ( như ông kia đòi sw dl15 pet pung các kiểu ) và mời sang đường đua ( pet sw đầy đủ ) thì làm sao ông kia chạy lại dc đúng ko. Vấn đề rằng ng ta sẽ nâng cấp xe bình thường lên siêu xe nhưng phải " đủ thời gian , đủ nguyên liệu ) và MU cũng thế. Cái sv 1 năm chưa tới mà đồ đạc ra như sv 6 năm thì nghỉ mẹ đi chơi *** gì nữa đúng ko

12. Tuankaka1991

Tuankaka1991 Hiệp Sĩ

TOÀN LÀ CÁC PRO

13. KhenhDZ

Bạn hãy nhìn vào thực tế, cả 2 đều đi oto cả thôi, biết là vì sao lại khỏe, nhưng ai cũng chỉ muốn bảo vệ luận điểm của mình, và phủ nhận của ng khác.
    Tốt nhất h như này, chờ BQT fix con quái điểu nhé, vì xin biểu quyết rồi, và cũng chắc cú là sẽ dc fix rồi.
    Mình và QuyDo đang khẳng định rằng việc sum có quái điểu không giật ng làm nên ưu điểm giết ng quá nhanh của sm, các bạn có thể kiểm định qua vài hôm nữa.
    Nếu là do con quái điểu thì mình và quydo tranh luận là đúng trong suốt mấy ngày qua, bao gồm ưu nhược điểm, bản chất của sum cũng như damge nén (dồn damge) của sum khiến việc giết ng cũng như damge boss của sum là quá khủng khiếp.
    Còn nếu fix quái điểu rồi mà nó vẫn cứ là khủng khiếp thì mình và quydo sẽ nhận sai và nhận luôn câu nói "damge nén cái đầu mày" các anh hùng vq tặng cho mình.Sau khi fix quái điểu các bạn dự trữ cho mình 2 món sum SD và nhìn nhận lại quá trình viết bài của mình nhé.
    Xin cảm ơn, xin hết!
    P/s: à quên nữa, nếu chỉ vì là cái skill ss11 đột biến thì xin vip fix hết toàn bộ các tộc luôn nhé, mình thấy dw lên damge nhiều nhất đấy mà các anh hùng cứ im ỉm, chỉ nói mỗi sum thôi.Biết cách chơi thì giật sét cũng đủ làm nên cơm rồi.

14. Đấy mình bảo mà. Có mứt mà thành kèo =))

Thấy có cái cậu lấy dẫn chứng lớp 1 với lớp 6 mà buồn cười vl. Hahaha. Đúng kiểu suy nghĩ của sv mới ra trường hay sao ấy

1 thằng có năng lực nó học nó tích luỹ kinh nghiệm 1,2 năm có khi bằng mấy thằng đi trc mà dốt học cả chục năm

Thôi, chốt lại là ai về nhà nấy. Các anh tài PH đem mớ lý thuyết của PH về máng lợn của mình mà quẩy. Để măng bên này cho ae VQ tự xử lý.

tandat3 thích bài này.
  15. Chuẩn ưu điểm đó chính là lý do sum mạnh quá mức và member Vq kêu ca. Khi sang kia các bạn bỏ đi. Và quan điểm của các bạn ở tương lai sẽ như này như kia. Nhưng chúng tôi đang nói hiện tại. Và tương lai sẽ như nào là do ng chơi quyết định nữa. Còn mất quái điểu đi thì sum vẫn có 1 lợi thế khác là " sói hoàng kim +7 " tuy ko tác dụng ko khựng nhưng lượng dame quá lớn kèm theo 40% LBSD thì với lực lượng giáp mỏng và đồ đạc chưa đầy đủ như VQ thì ko thể nói dc gì :))
    Mình sang topic bạn quỷ đỏ là đã thấy bạn ấy muốn bỏ qua quái điểu và sói HK rồi

16. KhenhDZ

Thần long dc 1,5 năm thôi tôi thấy sw sum 15 luck 777 sét thạch anh 3 dòng ex.
    PH còn chạy dài, mang đồ đó qua PH trùm mẹ luôn. 6 năm ăn thua gì?

17. silvertime85

silvertime85 Hiệp Sĩ

Mình thấy bạn KhenhDZ nói đúng mà. Mình nghe lời bạn ZzQuyDozZ về cân bằng lại điểm và cách dùng đồ, mình cho thằng PK mình ăn hành không nói được gì luôn. Có thể bạn Smallheart khủng và chuyên nghiệp rồi không cần nghe những lời góp ý từ đàn anh chơi SV đi trước, nhưng mình và một số bạn giống mình rất cần sự chia sẻ.

18. Fanboi Quydo đây rồi :D
    Bạn mạn phép cho mình hỏi, bạn đang chơi Char gì, server nào đc ko? ^^
    Đừng bảo PH nhé

19. Mình chưa biết vụ này. Bạn chơi tộc gì và pk lại tộc gì
    Bạn sai rồi. Tôi vẫn luôn học hỏi từ ng đi trc. Nhưng tôi sẽ học và xem cái gì áp dụng dc với khả năng của tôi hiện tại. Còn cái việc này bạn quydo nói ở tương lai nên tôi thấy chưa phù hợp chứ ko phải ko đồng ý

20. KhenhDZ

Mình top1 sum ng ta top1 DL, mình thuê shk +7 vào đấu trg thua 10-0, nhưng ngoài DL của QuyDo thì DL khác mình cho nằm lại 10-0.
    K cần phải khoe hay chứng minh gì hết, mình chỉ muốn nói nếu cứ để sum giật ng khác không bị khựng người thì càng giật càng đau, nó giống 1 khái niệm " damge tăng theo thời gian", nó sẽ kinh khủng nếu càng đánh lâu dài.
    ở mức nào cũng vậy, nhất là khi sum mình max damge thì 44% của sói hoàng kim nó cực kì là ngon ăn, chứ mức damge của VQ làm sao ngon =,vậy nên quan trọng nhất để giết dc đối thủ là sum giật k bị khựng, và cũng là cái đối thủ cần biết để củ hành lại sum :).
    Mấy ngày qua mình k là ng gạ kèo hay hổ báo gì ở VQ hết, mình chỉ nêu mỗi cái vấn đề damge sum có quái điểu, giật sét nén,dồn damge ... nhưng các anh hùng VQ k tiếp thu dc và nói mình chém gió. Mình thì lại dám khẳng định điều mình nói 100% là đúng. Cái bài toán lớp 1 lớp 6 ám chỉ ng nào thì ng ấy giật mình.
    Bây h mình nhờ bạn vào test cho mình 1 cái là có khả năng bạn sẽ hiểu luôn.
    Sum giật 1 phát 1 (nhớ chỉ 1 thôi nhé, và nhìn damge rate) cố gắng kiếm sách 10 gậy 10 (+0 cũng dc test damge rate nó nhanh)
    Sum giật liên tục ( và nhìn damge rate)
    Rồi lí giải cho mình tại vì sao khi giật 1 phát 1 damge chỉ dc khoảng ( vd là 7k6 rate max) và lí giải cho mình tại sao khi giật liên tục lại có nhiều damge 7k6 lẫn 15k2 như vây.
    Và mình đố các bạn giật 1 phát nó lên dc damge 15k2. ( cứ test đi nhưng kbh nó lên đâu) Vì nó + dồn 2 damge thành 1 đấy :)
    Nói đến mức như này k hiểu nữa thì mình xin ngả mũ chào thua ạ.
    Thôi đi ngủ!

khanhnam22BachCongTu đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi