Tư vấn

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi ddminh2017, 11/12/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. e có con máy cùi G2120 3.1ghz ram3 4g main h61 card gtx 650 ddr5 128 thì chạy tối đa dc mấy acc?

2. không có b nào giúp e à /:)

3. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Bạn nên log thử, chứ đc bao nhiêu còn tùy thuộc tình trạng máy, nhiệt độ, phần mềm lin tinh nữa

ddminh2017 thích bài này.
  4. Máy chỉ vào mấy trang wed đọc báo, cài mỗi MU. Mình vẫn cho chạy 4 ac nhưng giật lắm. Cấu hình như trên chạy 24/24 liệu có ổn ko nhỉ?
    Mà con máy của mình thỉnh thoảng lại bị tắt màn nhưng máy vẫn chạy. Phải tắt đi bật lại máy thì mới được là bị sao nhỉ?
    khoản máy tính e gà lắm b nào biết giúp e cái.

5. thisibuon73

máy bạn có cpu hơi thọt tẹo nên khó đảm bảo chạy không giật ở mức của bạn.
    máy đang chạy mà bị tắt màn hình có thể máy đưa vào chế độ tắt màn hình, nhưng đa số là do lỗi phần cứng, main hoặc nguồn hoặc ram hoặc ổ cứng có vấn đề nên tự treo, chứ nếu máy ở chế độ tự tắt màn hình thì chỉ cần động vào chuột phím là nó tự sáng lại ngay.

6. chế độ tắt màn hình thì mình có cài sau 15p thì nó tắt nhưng chạm vào phím chuột là lại sáng như bạn nói. Nhưng có lúc nó tắt luôn chạm vào phím chuột ko lên dc nhưng cpu vẫn thấy chạy phải khởi động lại thì mới lên dc. Mình hay treo máy nên cũng ko biết nó bị lúc nào. lần lâu nhất là khoảng 1 tuần, nhanh nhất là 1 ngày. cài win lại, mang ra quán họ cũng ko biết chính xác lỗi gì.

7. thisibuon73

Bạn bảo họ kiểm tra thử cái nguồn và con ram trước, sau đó check bad ổ cứng, kiểm tra các tụ lọc các đường điện trên main :D 1 lượt chắc mất 1 ngày là ra bệnh thôi

8. ok. Cảm ơn b

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi