Trả lời thắc mắc % CPU cao cho các bác thiếu hiểu biết!

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi BookieVN, 7/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thôi dừng đao kiếm thôi chú ^^
    Cái gì cũng có 2 mặt của nó, anh chả biết gì sất chỉ phá phách và tin vào trải nghiệm thực tế.
    Cái gì cũng có điểm giới hạn cả, con nguồn đối với bọn phá như anh là thứ đầu tiên cần để ý.

2. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

hehe, em có 1 thời gian chuyên đi săn nguồn, giờ vẫn đi săn :D cứ thấy ở đâu có hàng ngon giá ngon là em lao vào múc =))
    Cảm giác với 1 con nguồn ngon cắm vào bộ máy cùi 1 tí chạy vẫn tít hơn là nguồn noname chợ búa, 1 thời gian em chuyên dựng nguồn chợ, bán tầm 130-150k/con new, đến giờ nghĩ lại cũng vẫn ghê răng cho những con máy cắm bộ nguồn thế =))

3. Ok, bạn rất có lòng "tự cao" :)
    Bàn về vấn đề điện, với nguồn thường đòi mình gắn card có nguồn phụ? Bạn có thấy bạn quá chi là thiếu logic k?
    Bạn trả lời giúp mình câu hỏi: - Máy mình build ở trên có card rời à? Và máy mình build thế với nguồn 200k mình đảm bảo chạy tốt trong ít nhất 4-5 năm bạn dám nói không k? Và máy đó log đc 9 acc + vẫn PK được phải k? Và mình cũng k bắt ai ráp máy xong là cứ phải chơi 9acc, load tầm 5acc bao siêu mượt.
    Bạn có thể lên thẳng các trang chủ của các hãng ASUS, GIGA, ZOTAC, MSI... xem thông số tình trạng Full load của con card GTS 250 512 DDR3/ 256Bit xem có phải là 237W k? (Riêng card full load mà 90W thì đã k phải xài nguồn phụ)
    Và cuối cùng chốt lại cái bài viết của bạn ở trong topic mình chỉ có ý nghĩa là bạn đang rất muốn thể hiện mình, chẳng liên quan gì đến chủ đề 9 là % CPU và khả năng chơi game của máy cùi cả, xin hết :)

4. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

sẽ ko đá đi chủ đề khác nếu bạn nói con nguồn của bạn có khả năng thầu 300w/500w CS danh định, bạn đưa ra vấn đề là cái nhãn ghi 500w thì nó là 500w? vì vậy, mình chỉ đưa cho bạn 1 ví dụ đơn giản mà chính mình đã từng làm, mình tin chắc bạn chưa từng dùng GTS 250 bản đó, bạn mới chính là người chỉ có "Sách vở" bạn hạ thấp những người mà mình nói thẳng là tồn tại và làm lâu năm trong nghề hơn bạn rất nhiều, người ta làm bằng thực tế còn bạn đang ở trong tình trạng của chính mình, hơn 3 năm trước.
    GTS 250, bt tiêu chưa hết 90w, và max peak nó chỉ tầm 180w đổ về thôi, bạn chỉ cần dò mấy con fet nguồn, chỗ đầu bên cắm nguồn đó, tổng cs của đống đó tầm 200w thôi, bạn móc ra 230w để nó phụt khói ra ak??
    các hãng họ ghi như thế (nếu có) đó là yêu cầu dòng 12v max tính dư cho con đó ở điều kiện max peak Ram, GPU.
    còn nguồn có 8pin hoặc 6pin VGA ko thì ko quan trọng, cs nó đủ tải thì đấu dây chuyển vào vẫn dùng ok.

5. Noname thì chẳng có cái chết gì làm căn cứ mà đo công xuất thực kể cả điện áp các ngõ 3,3v - 5v - 12v có bị sụt giảm 0,3 vol máy vẫn chạy bình thường. Với mấy thằng thương hiệu cao cấp 80 plus gold thì cứ đạt 85% công thực/ công xuất định danh là ít, điện áp các ngõ luôn ổn định, sai lệch không quá 0.1 vol.

6. CPU thần thánh =)) vâng các bạn mua về và test >:) chắc thằng nào đóng nhầm con i5 cho thớt rồi =))

7. TE="BookieVN, post: 6096976, member: 94335"]Vào F

Vào Face của sever Thần Long tìm sẽ thấy, các bài của Đoàn Quang Tâm đăng, 9 acc full hiệu ứng PK k giật, mình đã build và ráp máy cho rất nhiều người trong Group Sever MU Thần Long, có thể qua đó kiểm chứng, còn mình k rảnh để đấu đá, cái này gọi là hỗ trợ cho các a/e trong DD biết 1 ít kiến thức để k phải phí tiền ráp máy khủng xong chơi game k đc như cái máy cùi! Thân.[/QUOTE]
    Vây
    Vậy giải thích hộ mình chút voi con case này sao chạy đc 3 acc mượt 4 acc lagg ko vào xem phim hay nghr nhạc đc: Main : H61M-DS2R3
    CPU: 2020 2.9GHZ
    CARD: GT630
    nguồn 450w
    ko tệ lắm đâu trên dưới 10củ đssys

8. Vây

Vậy giải thích hộ mình chút voi con case này sao chạy đc 3 acc mượt 4 acc lagg ko vào xem phim hay nghr nhạc đc: Main : H61M-DS2R3
    CPU: 2020 2.9GHZ
    CARD: GT630
    nguồn 450w
    ko tệ lắm đâu trên dưới 10củ đssys[/QUOTE]
    GT630 cùng GT420 + GT430 là dòng card k dành cho game thủ, google để biết thêm chi tiết :)
    Mà cấu hình bác đưa ra chưa đề cập tới RAM, MU chơi nhiều acc nên RAM từ 4GB trở lên, bỏ con card rời ra cho nó chạy onboard để thử trải nghiệm!

9. 4g ram rồi đó bỏ card rời ra 3 acc tung chảo vì lagg GT630 chỉ mạnh về đồ hoạ chứ game thì kém vậy cơ à ☆★☆★♡♥♡♥

10. GT630 cùng GT420 + GT430 là dòng card k dành cho game thủ, google để biết thêm chi tiết :)
    Mà cấu hình bác đưa ra chưa đề cập tới RAM, MU chơi nhiều acc nên RAM từ 4GB trở lên, bỏ con card rời ra cho nó chạy onboard để thử trải nghiệm![/QUOTE]
    kết luận của chủ thớt vẫn là card rời ko bằng card onboard :(

11. kết luận của chủ thớt vẫn là card rời ko bằng card onboard :([/QUOTE]
    Không phải game nào và khi nào card rời cũng hơn card onboard đâu nhé :) tuỳ trường hợp.

Khi bỏ card rời ra đã cài lại driver cho VGA onboard chưa?

Last edited by a moderator: 13/5/15
  12. Cái này mình chịu ko biết cài :))

13. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

BookieVN cho mình hỏi với cấu hình như bạn ghi không có Card rời mà vẫn 8 acc à?

14. Giấy Trắng thích bài này.
  15. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Vậy thì có vẻ hay hay, mình thấy các Cấu hình để chơi Game toàn phải có Card rời.

16. Game MU thì card onboad HD 3000 trở lên đáp ứng tốt nhé! 5 acc cho HD3000, 10 acc cho HD 4400, trên nữa chưa thử :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi