Trả lời thắc mắc % CPU cao cho các bác thiếu hiểu biết!

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi BookieVN, 7/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Gay

Gay

nguồn của em tên nó là Corsair
    đợt e ráp máy thì con này 900k bác ạ có ổn ko

2. Em không train quái chỗ vắng vẻ như bác ^^. Bác cho em xin cái video nhưng chỗ train phổ biến nhất như em đã mong đợi ở trên.

3. Xin các bác đừng cố gắng ném đá bạn đó, đối vs 1 máy 3tr,4tr như thế thì cày NL 2,5 swamp, train lv cũng đc rồi. các bác thử nghĩ 9 acc 2 team ở swamp thì sẽ thế nào khi 1 ngày 15 NL 2,5 =)) =15k bạc = 1tr vnd trong khi cái máy có 3tr. Thân !

4. thơm rùi bro ah
    Có thánh nào cho mình biết tại sao nhiệt độ máy hắn tốt thế.

BookieVN thích bài này.
  5. chắc có ca nước đá kế bên đó bro :v

6. Gay

Gay

chắc thuê hẳn 1 team quạt = tay vào máy

7. Gay

Gay

thế là thay hay ko thay hả cậu

8. đây, mình kết bạn bán xzen này nhất, vào kiếm xzen nữa bạn ơi

9. MrCuChuoi

MrCuChuoi Cư Dân

Tiện cho e hỏi bác chủ thớt luôn> e chay con laptop dell XPS M1330 không biết chơi đc mấy acc. thấy 1 acc đã gần 90% CPU. máy nóng quá choy luôn. có cách nào nâng cấp ko?
    cấu hình: của mình như này:
    Mong nhận đc góp ý của chủ thớt +các pro
    Chào thân ái và quyết thắng ;))

10. Gay

Gay

mù mờ mù tịt khổ . mới lấy lương nên vẫn xênh tiền nên mai đi sắm luôn

11. Mình có em Lap top Inprison 1464 core i5 đời đầu. treo 3 acc cũng nóng là do laptop k có thoáng, chật hẹp k thể thoát nhiệt độ+ fan lâu, keo tản nhiệt hết, chế độ làm mát củ kỉ đi nghĩ mát. Khuyên bác chơi game đừng nên xài laptop. bỏ 4tr mấy ra sấm 1 em cùi cùi chơi hư bỏ k tiếc. Thân ái quá quyết thắng :v

12. kiengnguyen

kiengnguyen Cư Dân

giải pháp là ra quán net ngồi, dù hơi tốn tiền >"<

13. Mình k test qua nhiều dòng card lắm, nếu GT 220 1GB/128Bit k có thì có thể tìm GT210 1GB/128Bit cũng đc, hoặc nếu khó quá có thể thay thế bằng card GT630 giá cao hơn GT220 1 chút nhưng mà hiệu năng nó thấp hơn, k thì chịu khó thêm ít xúc con Zotac GTX 650 tầm 2m2 VNĐ :)

14. cảm ơn bạn nhiều!

15. Kính gửi bác chủ thớt, nếu như bác ko dùng tiểu xảo ở cái video của bác thì tôi quả thật kính nể bộ linh kiện cũng như config win/mu của bác rồi.

Các anh em đến mà xúc thôi ( nhớ test vấn đề online lâu bị có dis ko ) , chỉ tư vấn thêm cho mọi người múc thêm 4GB RAM với chọn cái nguồn ngon chút là êm ko phải nghĩ.

Còn việc thiết bị có hỏng nhanh hay ko thì khó có thể kiểm chứng ngay, dù sao cũng có bảo hành.

16. Xin thề với bác mình k dùng bất kì tiểu xảo gì trong video này nhé :)
    Cấu hình con này mình ưng ý nhất trong nhiều cấu hình mình đã test.
    1 Số người chê main Foxconn nhưng thực tế mình test trên dòng main : Asus H81 M-D + CPU G3220 SK1150 + RAM 4GB/1333 Kingmax + 250GB WD thì nhiệt độ CPU lên tới 58~60 độ cho 5~7 acc, 7 acc bắt đầu có cảm giác khó thở và nếu mình tiếp tục log tới 9acc với con máy đó thì khả năng k thể đc :)

17. Bài bị up kép, xóa, sorry all.

18. Khi chuyển giữa các tab MU thì hơi delay và đen hình 1 ít ( do VGA onboard xử lý chậm) nhưng với cấu hình như thế mà log 9 acc , chạy đc như thế đúng là quá good và giỏi .
    Tiếc là bạn ở tp HCM không thì mình có khi đến tận nơi review trực tiếp . Vì mình cũng đã test vài máy chạy CPU dòng G + vga rời nhưng chưa bao h log đc 9 acc mà không giật cả . Chỉ có sự khác là mình test toàn trên máy chạy win xp , chưa test trên win 7 .Có bí quyết gì không nhỉ , bạn có tinh chỉnh gì thêm ở Client của MU hay win 7 không ?
    Để chủ nhật này rảnh mình sẽ thử chạy MU TL trên win 7 con máy G 3430 xem có cải thiện gì không .

BookieVN thích bài này.
  19. Thử đi, k nhẹ hơn đâu bác :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi