Trả lời thắc mắc % CPU cao cho các bác thiếu hiểu biết!

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi BookieVN, 7/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thấy các bác k hiểu mô tê con mẹ gì mà cứ suốt ngày than % CPU cao quá, thế này thế nọ...(vân vân và vân vân)
    Thế cho mình hỏi các bạn hiểu về % CPU là thế nào k? % CPU ảnh hưởng gì tới cái máy tính k?
    Xin thưa với các bạn, có check thì check nhiệt độ của CPU, Card (nếu có), HDD, Mainboard chứ đừng có xem % rồi than này than nọ, tải phần mềm HWMonitor về mà check.
    CPU hoạt động ở mức tối đa đã nằm trong dự tính của nhà sản xuất rồi, cứ yên tâm mà dùng, bạn có cho CPU hoạt động 99~100% công suất suốt 1 tuần hay 1 tháng cũng chẳng sao, miễn sao nhiệt độ của nó vẫn nằm trong giới hạn cho phép (Thấp hơn 80 độ, lý tưởng là thấp hơn 65 độ, từ 85 độ trở lên mainboard sẽ tự ngắt điện để bảo vệ máy tính)
    % CPU k ảnh hưởng đến nhiệt độ CPU, có thể CPU hoạt động 99~100% công suất suốt 1 tuần mà nhiệt độ chỉ có 45~50 độ, nhưng cũng có CPU hoạt động có 60~70% công suất chừng 1-2h là đã 70~75 độ.
    Còn ai thích % CPU thấp thì cứ sắm 1 con CPU cùi cùi như core2dual hoặc core2quad rồi gắn 1 cái card khủng vào là sẽ có % CPU thấp, vì các dòng CPU này socket775 k hỗ trợ GPU nên CPU k phải kiêm luôn cả xử lý đồ hoạ, còn đã xài CPU từ thế hệ 2 (thế hệ 3, 4) của Intel trở về sau như G860, G2030 hay core i3, i5, i7 thì đều có hỗ trợ GPU, CPU sẽ phụ giúp luôn việc xử lý hình ảnh nên sẽ k có chuyện % CPU thấp!
    Chào thân ái và bóp dzái!

P/S: Khuyến mãi cho các bạn muốn chơi nhiều acc cấu hình chơi 8~9 acc MU k giật, vẫn PK tốt mà giá rẻ mạt:
    Mainboard : Foxconn H61 M-D
    CPU : G2030 3.0Ghz SK1155
    RAM : 4GB/1333 (Lưu ý RAM Kingmax hiện tại xài chip SamSung k dùng đc cho Main Foxconn H61 nhé, còn nếu là RAM Kingmax chip Kingmax cách đây khoảng 6 tháng trở về trước thì dùng tốt)
    HDD : 250 GB WD
    Nguồn thường 500W (Fan 12Cm)
    Case bất kì
    HĐH : Win7 32Bit
    Tổng cộng cái case chừng 4.5m VNĐ

Last edited: 8/8/14
    coccu88anhbua đã thích.
  2. Cho xin cái video review log 9 acc Mu Thần Long train icarus hoặc K2 để mở rộng tầm mắt.

3. lại đấu đá nhau rồi :))

4. 4tr treo acc swamp là ngon rồi, 4tr đòi train 9 acc ở icarus =)).4tr treo ở swamp 9 acc trong 1 thang cam đoan hoàn lại vốn =)). trước đây thôi, giờ thì các bác đã quá muộn. nhưng sau này còn ở acheron =]]

5. vãi, cả diễn đàn laggggg làm mình post cả 3 bài, xấu hổ quá huhuh mod nào giúp xoá dùm 2 bài

6. VL thanh niên lừa tình chị em =)):
    RAM 4G mình search trên mạng thấy có 820k bom gồm cả VAT, CPU 1175k , nguồn 90k. Kinh doanh này 1 ngày có mà kiếm mấy chục K bạc chứ chả ít :))

7. Vào F
    Vào Face của sever Thần Long tìm sẽ thấy, các bài của Đoàn Quang Tâm đăng, 9 acc full hiệu ứng PK k giật, mình đã build và ráp máy cho rất nhiều người trong Group Sever MU Thần Long, có thể qua đó kiểm chứng, còn mình k rảnh để đấu đá, cái này gọi là hỗ trợ cho các a/e trong DD biết 1 ít kiến thức để k phải phí tiền ráp máy khủng xong chơi game k đc như cái máy cùi! Thân.

8. mình chả hiểu gì về máy tính

9. Mình k kinh doanh nhé, mình chỉ post lên cho a/e tham khảo, và mình cũng k mua bán trong DD này nhé! Còn riêng về linh kiện máy tính, bạn muốn giá nào cũng có, quan trọng là hàng loại nào, chế độ bảo hành ra sao.

coccu88 thích bài này.
  10. trả hiêu gi máy tính
    cứ log vào bao h thấy bị đạt thi thôi^^

11. cấu hình thế ko tắt đi vào lại chục lần mới dc 9 acc thì t gọi m là sư phụ, xuống mk xem còn to mồm dc ko

12. Mình đang n/c rất lịch sự, bạn thiếu học hành à? hay là trẻ trâu mới lớn, còn việc có phải tắt đi vào lại hay k bạn có thể vào face Sever MU Thần Long để học thêm kiến thức trước khi phát biểu. Đừng nói năng kiểu đầu óc ngu si tứchi phát triển như vậy, cần mình review 8acc icarus 1 acc dạo loren market cho bạn ngậm miệng lại!

13. lớn hết rồi [-X

14. Xzen bạn bán hết định kiếm thêm à.

15. bạn giúp mình xem con laptop cùi bắp mình được mấy acc :)

16. làm thử đi còn với người khác thì lịch sự với bọn oai chảnh chó sao phải lịch sự

17. Có cái câu nào của em làm bác nghĩ là em đấu đá?
    Em không tìm thấy video nào view 9 acc trên cấu hình trên, phiền bác dán link video vào diễn đàn cho em và các bác khác hí hửng tí.

18. có thì bán ko dc sao hay để đó ngắm?

19. a hồng ơi cấu hình cùi bắp cắm 3 acc có sao ko a :((

20. Nó sẽ chẳng sao với những người làm kinh doanh, còn như với những người sử dụng máy tính cho mục đích công cụ làm việc, phục vụ cuộc sống thì sẽ tôn trọng nó, máy móc cũng cần thời gian nghỉ ngơi như con người vậy, bạn ép nó hoạt động hết công suất, thì nó ko hỏng trong 1 tuần 1 tháng nhưng nó sẽ hỏng trong thời gian gần sớm hơn những người sử dụng điều độ khác

21. chuẩn rồi đấy chủ thớt :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi