Thắc mắc Top tố cáo Lừa đảo 17m của 88thin

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi melodyzegan, 12/1/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Loãng topic nhiều quá, Những người cần lên tiếng hay giải trình thì không thấy, toàn mấy ông ngồi phán hươu, phán voi, chặt chém, móc họng. ĐỂ LÀM GÌ? TẬP TRUNG VẤN ĐỀ CHÍNH, LO VỀ CÀY X2 VỚI SẮM TẾT ĐI -____-

b0y_s0k thích bài này.
  2. nhuỹ làm chứng vụ gd có khác, trách nhiệm nhiệt tình ghê
    Thìn không bán cho a Nhiên mà bán cho người khác thì đòi fan đổi lại sdt cho nhuỹ à, cũng như ae tin tưởng nhau cho mượn đồ bị bán chợ ảo lấy bạc xong đi đòi người mua phải đồ ấy á.
    Nghe đâu nhuỹ và mấy người trong nhóm chat từ trước đã a a e e thân nhau lắm mà, thấy a Dũng mới quay lại game dụ vào hội ngay của ae nhà nhuỹ chơi cùng mà làm quả này cũng hơi ác thật.

3. Viết lúc đêm lạnh tnay mà nhuỹ tl lè, acc thì ko phải của mình. Phải thân thiết thế nào lắm với thìn mới làm chứng gd, đừng tưởng nhuỹ lập top hộ mà chắc chắn nhũy ko được gì ở thìn vụ này đâu nha
    À vụ này rồi vẫn chưa chừa à mà đi giao bán hộ acc người khác, mà bán thì nhớ qua trung gian a Nhiên đấy. Không lại cứ quen biết hay ae cùng G giao dịch bán đổi sdt cho ngta xong lại quay ra tố cáo phải tội người mua.;))

4. Toppic dài thậc, kiếm được đống x-zen. Hay đây là chiêu trò do 2 bên tạo ra để kiếm e-zen chuộc lợi. =))
    Em đùa thôi. :D. Vụ này quan điểm quả em thì mang ra công an cũng không giải quyết được, cùng lắm là chỉ mang rắc rối đến cho nhiều bên liên quan.
    Từ nay về sau mình nghĩ trung gian giao dịch với gamer không mất phí, không cần người trung gian khác tham gia cũng không sao. Nhưng phải có toppic mua bán rõ ràng và nên có thời gian để các gamer thủ khác theo rõi, khiếu nại ít nhất là 36 tiếng mới được hoàn thành thủ tục giao dịch.
    3 bên liên quan ai đúng ai sai thì tự mình là rõ nhất, nên ngồi lại âm thầm tự giải quyết với nhau sao cho hợp lý nhất. Chứ không nên tiếp tục ở đây. Vạch quần cho người xem chim mà cũng chả giải quyết được gì.

TjmLaiKyUcBoy8xHD đã thích.
  5. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

@Nhân viên Thuế ý của bạn là trung gian mua bán tất cả đều phải công khai để cho những memb tự GD với nhau không qua TG biết đường cảnh báo cho TG ah ???

gamethu2002le duc đã thích.
  6. Giao dịch thành công, em nó đã sang chủ mới với giá 18 củ khoai lang nướng kèm khuyến mại STT bóng tối 3 khe đã khảm 8->

Cái cảm giác nhìn tài sản của mình lững lờ trôi theo từng topic rồi rơi vào tay người khác mà không thể làm gì nó thốn tận rốn giống như chọc dưa chuột vô ass ý nhỉ, một cảm xúc "đậu phộng trôi" =))p

7. a nhiên bán cho ng khác rồi còn bán tán làm gì nữa
    close tp thôi :D rút kinh nghiệm

Em Về Đi thích bài này.
  8. khi nào đọc và hiểu hết CM của tôi thì hãy nói nhé

9. thế t hỏi bác.
    nếu TG GD cũng fai có BQT TG như 2 người trước thì có bh xuất hiện topic này k????
    và đây quy định rất rõ ràng :
    1. Để đảm bảo công bằng cho mọi thành viên: Bắt buộc thu phí theo quy định với bất kì giao dịch nào. Nếu phát hiện bạn trung gian miễn phí hoặc tìm cách lách luật (như tự thỏa thuận dựa trên uy tín để tránh mất phí) thì lần đầu phạt gấp 10 lần số phí đáng ra phải thu, lần thứ hai phạt gấp 20 lần, lần thứ 03 tịch thu toàn bộ tiền đặt cọc và hủy tư cách trung gian.

t cũng đề nghị BQT xem xét lại vấn đề này.

Nhân viên Thuếly93 đã thích.
  10. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

vậy trả lời trước cũng câu câu hỏi trên cho trường hợp của chủ top.

gamethu2002 thích bài này.
  11. Nếu vụ này phanh ra thì mấy cái ông giao dịch chui luồn còn bị ADMIN phạt vì cái tội giao dịch chui luồn trốn phí giao dịch, ko đóng thuế thu nhập ý. Còn về phần giao dịch chui này của các ông đổ bể có lẽ nên lôi nhau ra công an ngoài đời, hoặc xử nhau ngoài đời thì hợp lý hơn. Giao dịch thì chả thấy gọi a @gamemuvp ơi em gd le nè, hay là anh @fantasymc ơi bọ em giao dich nè le. Giờ đổ bể ko túm đc thằng cu Thìn thì lại ới các anh ơi. Xin lỗi tôi nói ra cái suy nghĩ thật tậm khách quan chứ chả chọc ngoáy gì ai đâu. Chúc ae sớm giải quyết xong việc . Đầu xuân năm mới chúc cả lò may mắn ... ai lớp ôn sâu mắt :x

tocbacvjpJudas đã thích.
  12. Anh biết chủ top cũg ko gd qua trung gian, vậy là anh cũng làm theo để lách luật à,, hay anh biết sự việc này từ trước và có sự bao che , hay do anh không mua đc acc sum của thằng #THìn nên anh ấm ức, nếu như anh nói TS chủ top ko gd qua trung gian , nếu nó đã gd qua trug gian thì đã không có cái toppic dài 17TRAng để đọc anh ak, làm gì thì làm quan điểm của em như câu nói

Cần, kiệm, liêm, chính, chí công vô tư

13. ngu mất là đúng kêu ca cái *** gì nếu là tôi tôi mất cũng cắn răng lặng lẽ tìm thằng lừa chứ kêu gi ai . Giao dich mà thành công các bạn cười ha ha vì k mất đồng nào trung gian . Giao dich thất bại các bạn lôi 1 đống người ra để chỉ trách và bắt đền . Nói ở đây t thấy các bạn sai hoàn toàn còn về bên a @gamemuvp a ấy mua acc suol thì là tiền túi a ấy bỏ ra chứ chả trộm cắp hay xin xỏ lừa đảo gi của các bạn vậy tại sao khi a ấy bán acc đi các bạn bắt a ấy hoãn bán này nọ ! Vậy các bạn send cho a ấy 18m đi để a ấy hoãn bán acc cho các bạn điều tra ( Ngu thì Chết chứ chả bệnh tật gi)

14. Cmt ngu như bò
    A Nhiên bán hay mua trên chợ trời đều dc miễn phí TG . ( ko mất phí)
    Có điều ko lập top trên diễn đàn thôi ( điều này a nhiên sai)
    Mà những vụ mua bán này a Nhiên làm bấy lâu nay r. Chứ ko phải thấy chủ top làm rồi a Nhiên làm theo cho nên trả có gì mà gọi là lách luật
    Còn về bao che : thang chủ acc ko tin ng thì làm gì có rắc rối này.
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN
    Tốt nhât đi mà tìm cái thằng thìn thìn gì đó mà gq.

15. Tôi theo dõi tp này và đọc từng comment của các thành viên cho lên tôi cũng hiểu dc nhiều và kết luận ra suy nghĩ trên chứ tôi chả phải bênh ai hay nói tốt cho ai để mà ai phải quý tôi . Các bạn bì lừa mất tiền đó là việc các bạn các bạn kêu thì cũng là việc các bạn nhưng vấn để đáng nói là các bạn lôi những nội quy ra soi sét a @gamemuvp . Khi các bạn gd sao các bạn k nôi cái nội quy đó ra như bây giờ nè . Tiền người ta bỏ ra mua giờ người ta bán đi thì nói người ta biết vẫn mua này nọ vậy các bạn trả tiền cho a @gamemuvp đi để a ấy lấy lại cái acc đó cho các bạn đợi điều tra nhé . Còn không thì tôi thấy các bạn tốt hơn hết đừng trách móc lỗi do người này người kia mà hãy tự nhận lỗi về mình và hành động theo lương tâm mách bảo nhé t xin hết :)

16. Mày cảm thấy cmt đc thì mày cmt còn đừng chê thằng khác ngu hay ko ngu,ko hiểu thì dựa cột lót chiếu liếm nc bọt mà hóng đi.

SóiCa2016, DraKumalovegirltb đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi