Thắc mắc Top tố cáo Lừa đảo 17m của 88thin

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi melodyzegan, 12/1/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Trước tiên em xin lỗi đã làm phiền các anh ban quản trị MU cũng như tất cả anh em trong diễn đàn vì Theo lí Mà nói mua bán không qua trung gian bị lừa thì phải chấp nhận. Nhưng trong cái lí phải có tình, vì số tiền 17 triệu không phải nhỏ đối với thu nhập của cá nhân người mất cũng như anh em game thủ nói chung.
    Sự việc sảy ra khá nhanh nó liên quan đến nhiều người nên không thể giải quyết được.
    Người bị mất là thằng em của em Dũng @TjmLaiKyUc Đã bị @88thin lừa đảo acc soul + đồ tổng trị giá 17 triệu
    Do anh em cùng chơi với nhau nhiều ngày nên mọi giao dịch trong guild đều tự túc với nhau
    trước đây 1 tuần Thìn đã để lại cho Thằng em của em acc Sum + đồ với tổng giá trị 50 triệu đồng vì trước đấy đã tạo được lòng tin của anh em nên thằng em không ngần ngại chuyển trước 50m cho thìn. Sau khi nhận được tiền thìn đã out face và nt tiếp cho Anh @gamemuvp để gạ bán acc tiếp. Nhưng do em và mọi người nghi ngờ nên đã pm trước cho anh @gamemuvp về sự việc đang diễn ra để anh nhiên khỏi mua acc. Thìn thấy tình hình không trôi được 50m nên đã vào Face nc tiếp với Anh em rồi chuyển acc và nói là troll anh em 1 tí để tạo lòng tin tuyệt đối. Vụ giao dịch 50m anh em đều nghĩ là thìn troll chỉ troll anh em mà không nghĩ là vụ 50m do đã pm anh nhiên nên có ăn cũng chẳng trôi được. Xong vụ 50m Thìn thấy đã Gạ tiếp để mua lại acc Soul + Đồ Của Dũng với giá 17m Do 50m đã xong nên Dũng không ngại chuyển luôn acc cho thìn Trước đấy Em và Dũng cả 2 người đều đã pm anh nhiên là từ từ rồi GD với thìn E không biết anh không để ý hay @88thin đã pm với anh từ trước Mà anh vẫn mua lại acc của nó hoặc ít nhất anh mua acc của nó giá rẻ để về bán kiếm lãi anh cũng phải nghĩ đến những tn bọn em pm trước chứ ạ.
    Vì sau khi đổi SDT soul thì thìn chặn face của em và 1 số anh em trong nhóm. nt và gọi điện không được thấy tình hình căng nên em đã nc với anh em về việc lập top tố cáo nhưng thìn đã có pm riêng dũng để hoãn lại 3 ngày mới trả tiền vì 3 ngày sau mới đổi dc SDT tiếp sau đó Bán chui cho Anh @gamemuvp
    Lúc thằng em nó pm anh nhiên thì anh chỉ nói GD không qua trung Gian thì phải chịu. Giờ acc là của anh.
    Trước Tiên em đồng ý với anh là không qua trung gian Thì bọn em tự chịu.
    Còn @88thin Bán cho anh thì pm thầm kín không cần TG mà cũng chẳng cần để ý tn ai gửi cho anh về vấn đề liên quan.
    @gamemuvp Vì nó là số tiền không nhỏ nên bản thân anh cũng không nên bỏ mặc như thế. Đương nhiên anh không sai gì. Nhưng em muốn nói ở đây không phải về lí, mà là về tình. Nếu anh chưa chuyển tiền cho thìn
    Vì vấn đề lớn nhất là Thìn bán cho Anh @gamemuvp không cần top Trung gian nên không ai biết mà tố cáo lúc mua bán.
    Giờ em lập top cũng là để mọi người Giúp, và giải quyết.
    còn nếu không giải quyết được gì thì bọn e chấp nhận vì nó là cái giá cho việc quá tin tưởng bạn bè
    Thân!
    Nhờ @TjmLaiKyUc em tìm lại tn kèm thêm vào giúp a
    @fantasymc @Thiên Thanh Hi

Các file đính kèm:

Last edited: 12/1/17
  2. mong BQT MUHN giúp e giải quyết ạ

3. Mong Giai Quyết Sớm Vụ Này

melodyzeganTjmLaiKyUc đã thích.
  4. thìn đẹp =))

melodyzeganTjmLaiKyUc đã thích.
  5. e cũng ở trong nhóm face này. mọi thông tin a @melodyzegan đưa ra là chính xác ak. còn đây là 1 số tn còn trong nhóm mà e vừa tìm đc. mong a @fantasymc và a @Thiên Thanh Hi giải quyết giúp

6. Anh em cây khế đây rồi. Thân lắm vào có mà THÂN AI THẰNG ĐẤY GIỮ nhé.
    Chia buồn cùng thớt và mong bqt ra tay giúp đỡ bạn ý

7. Thìn đẹp zai no1 muhn rồi :))
    Khó giải quyết vãi rồi.
    Ahii đồ ngốc

Hà Tây AET thích bài này.
  8. Càng Thân Càng Đau....Hóng hồi âm bên phía còn lai cùng admin + bqt.
    Mình thì chưa được giao dịch lớn bao giờ không biết đồng $ nó ma lực ra sao. Nhưng trước này toàn nhận $ hoặc acc hoặc đồ trước bất chấp là mua hay bán nếu không qua giao dịch nhưng hiễn nhiên mọi việc đều OK :">

nguoidepHà Tây AET đã thích.
  9. hóng

haidungHà Tây AET đã thích.
  10. Gửi cho ai mày nhờ ngân hàng xem có tìm đc địa chỉ nhà , còn ko thì nhờ Ca vào giải quyết. có tên có tuổi có tk agibank kiểu gì cũng ra đc địa chỉ nhà.

Bianconeri, le ducHà Tây AET đã thích.
  11. vẫn là đồng tiền làm mờ mắt

12. lâu lắm mới lại có thêm vụ lừa đảo :)) :))
    chơi vài năm nó còn lừa chứ đừng nói chơi vài ngày :)) :))

13. Em cũng bên nga với id @TjmLaíKyUc nên em cũng biết qua vụ này, và nó và Thìn là do tin tưởng nhau nên có đổi ssdt giao acc ,nhưng anh nói anh và Thìn đã Gd xong đâu và đấy, vậy anh có thể cho ae xem nhật kí Gd mua bán của anh đc ko, vì anh là trug gian nên em nghĩ là có @gamethuvp

14. ra công an mà báo.. STK đấy cứ lôi đầu ra mà chém.. nhuốt trôi thế lozl nào đc 17m

15. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Tất nhiên anh có đủ.

16. Chủ topic trình bày cũng có lý. Việc cần làm h là ae cùng ngồi xuống gỡ việc chứ không phải lúc đổ lỗi cho ai hay gd thế nào. Vụ này thì ai cũng sai nói về nguyên tắc, còn sai ít hay sai nhiều thôi.

17. Cậu Chủ Nhỏ

Cậu Chủ Nhỏ Kỉ Niệm Xa Rồi

Đeo kính vào đỡ mờ đếm cho chuẩn
    Lên ngồi lại xem thịt lại nó thôi . 100 cái đầu hơn 1 cái đầu chứ :D

Tiểu TửHà Tây AET đã thích.
  18. Hồi mít tơ Thìn bán bạc, mềnh hỏi mua 54 k bạc hắn bảo ngại phí TG thì cứ send 3m9 đêy, hắn ko bán lương tâm vì mấy m vnd đâu :), may mà mình cũng run nên thôi vậy mua của a Nhiên.
    Nhưng mà khả năng hắn nói cũng thật, mấy m vnd thì hắn ko thèm chứ 17m thì hắn sẽ suy nghĩ lại :)) =))

19. Ca này khó rồi. giờ chỉ có tầm tối cao vào giải quyết thôi

20. gd 17m mà giao trước chắc là ae quá thân thiết rồi

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi