Tổng hợp các thắc mắc SS6

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 2/12/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Tổng hợp tất cả các thắc mắc của thành viên MUHN về SS6.

Cập nhật liên tục...

Hỏi 01: SS4 cần nâng cấp lên SS6 như thế nào?
    Đáp: Xóa SS4 đi và tải lại SS6 tại đây: http://gamethuvn.net/?page=taive

Hỏi 02: Tại sao có ít server và chưa phân phòng X5, X2, X1 như cũ? Quản lý account chưa vào được?
    Đáp: Theo kế hoạch đã thông báo các bạn có thể vào game chơi thử từ ngày 02/12 và quản lý acc sẽ được mở lại vào ngày 03/12, các nội dung khác sẽ được đưa vào dần như vậy BQT không hề chậm trễ!

Hỏi 03: Thông báo đồ THUÊ hoặc BẢO HIỂM?
    Đáp: Thông báo đó chỉ nhằm phân biệt đồ thuê, đồ bảo hiểm, đồ nhóm 3 (không thể giao dịch) với đồ thường, không ảnh hưởng đến tính năng món đồ.

Hỏi 04: Tại sao siêu cánh của tôi bị mất dòng tính năng?
    Đáp: Có vài trường hợp Siêu cánh bị mất dòng, bạn chỉ cần xóa đi lấy bảo hiểm là được, hoặc để cánh vào hòm đồ, sau đó nhắn tên acc cho Fantasymc2002 để sửa.

Hỏi 05: Quái thưa, cày level lâu?
    Đáp: Mới đầu chỉ mở thử nghiệm, chưa phân phòng (đều là X1) nên sẽ lâu đối với các nhân vật X5, X2. Các bãi quái vip được thay đổi, anh em tự khám phá! SS6 cũng có rất nhiều sự kiện, các bạn cần để ý giờ tham gia của chúng!

Hỏi 06: Một số loại quái vật quá mạnh?
    Đáp: Vâng, quái vật thì phải thật... quái vật chứ! Chúng ta đang chiến đấu với bè lũ Kundun, có một số quái vật yếu nhưng cũng có những con trùm rất mạnh, vậy mới vui ^^

Hỏi 07: Tại sao mất hết skill master đã cộng?
    Đáp: Bạn không mất, nó vẫn ở đó. Do cách build master skill của SS6 được thay đổi và mở rộng hơn nên bạn cần cộng lại skill.

Hỏi 08: Tăng master skill phức tạp, đây có phải là lỗi?
    Đáp: Đây không phải là lỗi. Hệ thống master skill được mở rộng giúp bạn có thể xây dựng (build) nhân vật theo trường phái riêng của mình và phải cân nhắc thật kĩ lưỡng, điều này sẽ đem lại công bằng cho toàn thể người chơi, không ai quá có lợi hơn ai. Cách cộng điểm chi tiết đối với mỗi chủng tộc bạn vui lòng tham khảo các bài hướng dẫn của BQT hoặc thành viên khác.

Một số thành viên đã tăng điểm skill nhầm lẫn (do chưa biết cách), BQT sẽ có hướng cho cộng lại điểm, sẽ thông báo trước!

Hỏi 09: Dame các chủng tộc có thay đổi?
    Đáp: Chúng ta cần xét trong tổng thể và so sánh với SS6. Dame các chủng tộc được điều chỉnh cho phù hợp với:
    - Cấp độ nhân vật (ví dụ nhân vật cấp 1 sẽ khác cấp 3)
    - Master skill của nhân vật và các hướng xây dựng nhân vật
    - Tương khắc giữa các chủng tộc, bạn chiếm ưu thế với chủng tộc này thì bị chúng tộc khác khắc chế, tham khảo tại đây.
    Như vậy, cách tính dame là rất phức tạp tùy điều kiện, nhưng chắc chắn đảm bảo công bằng cho mọi thành viên, mọi chủng tộc!

Hỏi 10: Cốt rồng không tăng exp cao như SS4?
    Đáp: Cốt rồng sang SS6 giảm còn 30%, nhưng khi bạn kết hợp với nhẫn Cốt Rồng sẽ tăng thêm 30% nữa thành 60%. Để mua nhẫn CR, bạn vào cashshop mua vật phẩm Rửa tội. Chúng tôi sẽ điều chỉnh lại chính xác trong lần autoupdate tới.

Hỏi 11: Tại sao không mua được bless, soul... trên shop?
    Đáp: Chúng được bày bán nhưng đã... hết hàng!

Hỏi 12: Tại sao đã bảo vệ IP nhưng đồ trong account vẫn bị di chuyển?
    Đáp: Những lọ máu, mana, đồ shop không có dòng đều có thể bị di chuyển hoặc vứt đi, điều này thuận tiện cho người chơi giúp bạn hoặc để bạn dễ theo dõi xem tài khoản của mình có bị xâm nhập hay không. Những món không phải đồ shop thì không thể xâm phạm!

Hỏi 13: Nhân vật của tôi không vào được game?
    Đáp: Tên nhân vật chỉ chấp nhận ký tự là chữ cái latin và số, nếu trong tên nhân vật có ký tự đặc biệt (như _) thì bạn vui lòng đổi tên nhân vật trước! Điều này đã được cảnh báo từ năm 2010, phiên bản SS4.

Hỏi 14: Điểm PO đâu mất rồi?
    Đáp: Điểm PO được tính mới bắt đầu từ SS6, tuy nhiên điểm cũ không mất đi mà sẽ cho phép đổi thủ công trong mấy ngày tới, sẽ có thông báo cụ thể!

Hỏi 15: SS6 đổi chủng tộc sẽ mất point dư?
    Đáp: Không có chuyện đó, đây chỉ là tin đồn nhảm, ác ý, đề nghị bạn phổ biến lại với những thành viên khác!

Hỏi 16: Giá một số vật phẩm trên cashop chưa tương xứng với chức năng?
    Đáp: Sau khi điều chỉnh lại và thêm vào những nội dung có liên quan, bạn có thể yên tâm về tính hợp lý của giá các vật phẩm!

Hỏi A1: Trong game có một số nhân vật kêu ca, đăng lời lẽ chửi bới, thiếu văn hóa về MUHN?
    Đáp: Mọi lỗi hoặc vấn đề nếu có đều đã được nêu ở đây, những nhân vật đó là những người chơi do chưa làm quen với SS6, cảm thấy lạ lẫm nhưng kém ý thức hoặc thành viên của game khác vào tuyên truyền xấu, cạnh tranh không lành mạnh. Chúng tôi sẽ block tất cả những account có hành vi như vậy, nếu bạn phát hiện vui lòng chụp ảnh và báo lại với BQT!

Danh sách bị block vì tuyên truyền xấu, chống phá game

Hỏi A2: Nếu gặp lỗi, tôi có thể phản ánh ở đâu?
    Đáp: Bạn vui lòng ghé thăm topic này: http://diendan.gamethuvn.net/showthread.php?t=199076.
    Lỗi hoặc thắc mắc mà bạn phản ánh sẽ được chúng tôi cập nhật tại topic "Tổng hợp thắc mắc về SS6".

Chân thành cảm ơn!

Last edited: 14/5/17
  2. Cho em cái main trắng của SS6 được ko =))

3. A Hi vậy Poin VC và thể lệ tính poin VC vẫn như cũ chứ A hay có sự điều chỉnh # ?

4. đã đọc tk TTH :D..............

Last edited: 2/12/11
  5. Tại sao đi bc 1 lúc bị diss ra ngoài hết thế ?

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  6. Anh cho em hỏi sao dame DL vs EF thủ khỏe gớm vậy?
    DL x5 đánh dc DK 9xx lần rs vs đánh dc sum 5xx?
    trong khi DK đánh lại dame k thấm vào đâu?
    Soul đánh EF thì có tí máu mà Soul max skin manasiu đồ 15 ngon vẫn bị EF cho vài dame die?
    lieu ko bik do ss6 dame + thủ DL EF dc cải thiện quá nhiều ko a?

7. Thiên Thanh Hi

@ ch3mgi0: Có thể do cấu hình máy của bạn, tôi đã thử đi và không bị dis, xin ghi nhận và báo lên admin để theo dõi thêm!
    @ Chick X0ng S0ck: Do tính tương khắc giữa các chủng tộc, S0ck vui lòng xem phần hỏi đáp phía trên :D

8. Có lẽ ss6 này EFL sẽ rất khỏe đấy :)

9. Ef chỉ hưng thịnh ở 1.0 lên ss4 thì không đánh đc ai cả
    Chẳng qua ta không quen sức mạnh thực sự của ef thôi
    Phái nữ đã bình đẳng hơn oy` hehe

BéMộngMơ thích bài này.
  10. Hỏi sao không có hiệu ứng của đồ 15 vậy :((

Đáp...............

11. Có đấy tuy nó không bốc khói như cũ nhưng nếu để ý thì mỗi đồ của set 15 đều có vẩy như móng rồng

12. đáp : đồ +15 hiệu ứng mọc sừng đó bạn để ý lại đi trông như kiểu mọc gai góc trông ngầu lắm :))

13. Thiên Thanh Hi

Đáp: Vì bạn không để ý kĩ như Tiến Sĩ Béo và MissTeenVN :D

14. DL bá đạo thật :(( mình không an thua

15. :(( mới lúc nảy bị hết cã ss6/3 mà :((

16. hihi. vâng! em cám ơn a! nhưng Soul đâu có kị EF đâu sao em đánh EF ít máu thế mà e max Skin mns rùi vần bị EF bắn cho mất máu như ko có skin mns vậy a?
    a cho em hỏi them chút về vấn đề poit vc?
    poit vc vẫn giới hạn là vk cách ck ko quá 300 lần a. hay là rs bao nihu cũng dc :D
    thank a đã quan tâm giải đáp giúp em!

17. Theo a len áp dụng bản Hoàn Mỹ và chỉnh sửa đi 1 chút cho bản ss6 cua SV HN và giảm dam DL và tăng dam của eff lên 1 chút

BéMộngMơ thích bài này.
  18. Hỏi: tại sao hiệu ứng Sw3 không đẹp như cũ khi ở trong hòm đồ nhìn như W3 bình thường

19. Thiên Thanh Hi

Đáp: Nổi bật quá thì dễ bị săn + trộm cướp, đeo vàng ra đường có ngày gặp Lê Văn Luyện! :))

@ Chick X0ng S0ck: Trước mắt point vc giữ nguyên, nếu có điều chỉnh sẽ có thông báo trước.

20. Thông báo ae là quản lí acc vào đc ngân hàng rồi nhé :)) (nhưng chỉ xem đc tk NH thôi.cacd mục khác chưa vào đc)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi