Thắc mắc Thế nào là phá giáp?

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi ADKinght, 9/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Dame đấy từ đâu mà có ? Lol

2. vũ khí là chủ yếu nhé, dòng vàng loại bỏ SD

3. m đọc hoài cũng khó hiểu cũng k biết + bao nhiêu poin vào str thì đủ :|

4. mình thì cứ dame to là phá giáp khoẻ,chẳng biết có đúng không:))

5. @saivado1 phải nhờ bác chuyến này :D

6. Vấn đề này có vẻ rộng nhỉ . mỗi người 1 ý kiến . Đọc mà vẫn mông lung , nếu giáp là cột vàng (SD) thì phá giáp là phá cột vàng (SD) . suy ra cứ kiếm vũ khí GC SD là phá giáp ~:>[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

7. Phá giáp hình như là phá dòng sd màu vàng.

8. Chuan

9. Vì chơi mãi pk mãi nên biết :)

vic1202 thích bài này.
  10. Bjo a đang cầm em Dk nào tý em vào giao luu

11. Chính là dòng bỏ qua hấp thụ SD màu vàng đấy,mua DTH mà đập vào

12. một chủ đề khá quen thuộc và lúc nào cũng gay cấn với chiều góc cạnh nhìn nhận, cũng hóng 1 cao nhân nào đó viết 1 bài hoàn chỉnh về vấn đề này

13. Nghỉ rùi e ơi. Trước bán dl ACE nên nghỉ

14. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Tôi vẫn khẳng định quan điểm và cách test của tôi là dane chí mạng ko là dame phá giáp To hơn dame chí mạng là dame hoàn hảo to hơn hoàn hảo là dame MNL Kinh nhất là dame khi bị sốc. Sever HN bạn ko thể cảm nhận đc nhiều dame này, cái này thấy rõ nhất ở dk khi combo, nhưng bên này đâm gió ko cũng đủ kết thúc 1 cuộc tình rồi :), bạn phải qua các sv BV, THN cũ, PH thì mới cần tính toán cho ra dame này nhiều nhất

Last edited: 9/1/16
    Tom DwanLove Linh Chi đã thích.
  15. mỗi sever 1 khác . mỗi chủng tộc 1 khác bạn nhé , nếu cần bạn có thể vào game test với VanHaHY mình nhé
    mình khẳng định bạn sai

16. nay t về quê, để ngày kia lên hà nội t inbox ông test phá giáp

hotboyvan37 thích bài này.
  17. Theo mình nghĩ thì Giáp ở đây đc hiểu là lượng SD của nhân vật. Lượng SD càng cao thì sức phòng thủ của nhân vật càng cao. Còn lượng SD thì tùy thuộc vào đồ và cách + poin.
    Khi PK thì trước tiên ta phải phá đc giáp và khi dame vào đối phương thì sẽ dẫn đến tụt lượng SD của nhân vật đầu tiên. Khi lượng SD tụt khoảng 30% - 50% thì mới bắt đầu dame vào HP của đối phương. Lúc này lượng dame vào HP chỉ chiếm khoảng 40% dame của mình khi ra đòn.
    Và khi phá toàn bộ giáp của đối phương ( SD ) thì tất cả dame sẽ dồn hết vào hp của đối phương.
    Mình mói chỉ chơi qua DL DK và MG bên sv BV nên thấy khí tăng str cao 1 chút thì khi PK tỷ lệ miss rất thấp và hầu hư ko có.
    Còn nếu tăng ít str thì khi PK vs DW hay những em nào mặc đồ full 9% gst tỷ lệ miss rất cao.
    Chung quy lại là khi bạn muốn đột nhập vào nhà ai đó thì trước tiên bạn phải mở đc cửa trước đã.

18. Love Linh Chi

Love Linh Chi Hiệp Sĩ

bên này thậm chí có DK hơn 200k poin rồi. max ene max str. thì lzi kịp combo

19. mình chả biết phá giáp là gì nhưng khi pk mình thích nhất là lúc nó nhảy dame xanh lá cây :)) . nhảy càng nhiều càng thích >:)

20. các thánh đúng là chém gió
    gió to quá đi mất thôi
    ( phá giáp tức là phá hết cái cột vàng ở bên phần canh chỉ số mấu ấy
    khi hết thanh màu vang đó thì toàn bộ dame của bạn sẽ dame thẳng vào máu của nó ,nêu còn cột vàng thì cu 10 dame thì chỉ có 4 5 dame vào máu thôi )

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi