Thắc mắc Thế nào là phá giáp?

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi ADKinght, 9/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình từng chơi dk và dl, cũng tìm nhiều bài bên box chủng tộc để đọc. Thấy nhiều bạn cm : str ít thế sao đủ phá giáp? Hoặc : ... str vậy là đủ phá giáp rồi.
    Mình không hiểu phá giáp ở đây đc hiểu như thế nào. Vd: dl tăng str mình thấy damage tt cao hơn so với ene, dk cũng vậy. Vậy dòng phá giáp nó ở đâu trong bảng C.
    Mình chỉ thấy là tăng agi nhiều thì khả năng miss ít. Vậy phá giáp phụ thuộc vào chỉ số gì? Ai rành thông não hộ mình phát. Mod @saivado1 đi qua giải thích hộ mình vs. Tks

thuongtv thích bài này.
  2. cái này phải hỏi thánh @namlahb89 thì mới rõ nhất.

3. tôi cũng ko hiểu vấn đề này cho lắm nhưng + str thì nó tăng vào sát thương hoàn hảo, còn phá giáp thì bạn cứ hiểu bạn mang 1 áo chống đạn thì súng lục đứng xa bạn ko xiên được phải dùng súng to hơn mạnh hơn mới bán lủng được,bạn muốn phá được giáp thì sát thương của bạn phải cao hơn phòng thủ của người ta

4. Các chỉ số công - thủ phải hài hòa thì mới phát huy được sức mạnh .
    Ví dụ muốn DL phá giáp cao dĩ nhiên tăng str nhiều . Nhưng tăng nhiều quá mà không tăng vit thì bị PC die ngay.. Tóm lại phải có 1 quá trình cộng point và hay PK mới thấy rõ đc

5. Phá giáp . Nguyên gốc là trí mạng đấy . Khi đánh đc chiêu này thì phòng thủ của đối thủ coi như = 0 . Đúng là AGI tăng khr năng này nhưng đa số phụ thuộc vào phụ kiện .

6. Muốn phá giáp để loại bỏ hết trang bị, phòng thủ, tấn công trực tiếp vào máu vs SD của đối phương, nhân vật của bạn phải đủ khỏe, dame đủ sức và trang bị phòng thủ làm sao không bị phản đòn mà chết.
    Vì thế nhân vật của bạn đánh nhân vật khác nếu miss là không thể phá được giáp rồi nên không ăn vào máu được.
    Theo mình nhiêu nôm na là thế còn các thánh văn học hay vật lý hóa học vào cho biết thêm thôi :">

Tuan Chua thích bài này.
  7. tăng str lên damage, tăng ene còn damage cao hơn str. Vậy tại sao lại tăng str nhiều vậy bạn?

8. Theo mình hiểu phá giáp là phá dòng SD (màu vang)

Tuan ChuaKyoLaTao đã thích.
  9. Thông thường DL mình cộng str = 1/5 ene . Ví dụ 50k ene thì chỉ cộng 10k str thui . Tăng str nhiều cái chỉ số sát thương tăng lên đó bạn . Còn ene là quyết định của nv đánh phép .
    Tuy nhiên còn phụ thuộc vào dòng gia cường của vũ khí hoặc dòng socket của vũ khí có chỉ số như thế nào nữa.
    Phá giáp tức là phá lớp sd của đối thủ .

10. Mình chỉ hỏi 1 số ý :
    1. Thế nào là phá giáp?
    2. Phá giáp phụ thuộc vào chỉ số nào của nhân vật (dk,dl) str, ene agi?

11. Mình chỉ hỏi 1 số ý :
    1. Thế nào là phá giáp?
    2. Phá giáp phụ thuộc vào chỉ số nào của nhân vật (dk,dl) str, ene agi?
    xin trả lời
    1: phá giáp là khả năng pk vượt qua giáp của đối phương loại bỏ trực tiếp vào Máu của đối phương nhé
    2: phá giáp tùy từng chủng tộc và phụ thuộc vào str hay ene hay agi
    chỉ số QB phá giáp phụ thuộc vào vit
    còn Suol Sum F là str
    còn DL là ene ( người trên nói str=1/5 ene thì sai hoàn toàn rồi nhé. nếu cần có thể vào game giao lưu với tớ . tớ + 1k str 60k ene . cậu + 10k str 50k ene xem phá giáp ai cao hơn ) khi dùng VK sk nhé
    còn DK là str nhé

cauchuong1Đế Thích Thiên đã thích.
  12. Như DL mình cộng 20k str 60k ene agi tam 10k vit 30k trừ hàng top ko nói, còn cỡ < 140k point thì dame phá hết toàn bộ sd
    Nhưng nếu gặp DK hoặc sum toàn phản dame tự chết
    Mình nghĩ phá giáp là phá sd

13. dl mình đã từng test thử.
    Mình thấy tăng ene có tăng chỉ số sát thương, lấy damage hoàn hảo để so sánh thì tăng ene damage cao hơn so với str (đều buf skill tăng sát thương). Vậy phá giáp có bắt buộc phải tăng str ( DL)

14. - Phá giáp là phá dòng SD (màu vàng)
    - Phá giáp phụ thuộc vào tất cả các yếu tố, trừ vit. Nhưng quan trong nhất là str (chỉ số sức mạnh)

Tuan Chua thích bài này.
  15. Bạn có hình minh họa không?

16. Phá giáp là khi bạn đánh vào người khác, sát thương bạn cao hơn phòng thủ đối phương ( lực đánh min tối thiểu cũng phải cao hơn ). nhiều khi đánh lèo tèo có vài máu chứng tỏ không ăn thua -> phải tăng nhiều str hơn. str có tác dụng tăng lực đánh.
    Với dk, dl thì phá giáp phụ thuộc vào str, một ít agi ( agi chưa bàn đến )nhưng không có nghĩa là tăng str cao hơn ene mà ngược lại. trải qua kinh nghiệm của bạn, tùy từng point mà tăng str hợp lí, đủ sức xuyên thủng giáp đối phương để đánh vào máu. ene chỉ có tác dụng khi đã xuyên thủng giáp đối phương.
    Một số hàng khủng lí do tăng str thấp nhưng phá giáp ngon lành vì vk ngon,wing, pedan đầy đủ, đặc biệt là điểm mt nhất là cột 2,3. và một phần agi họ cao( giảm miss rất nhiều - tăng khả năng tấn công )... nên đừng đú theo họ mà tăng str thấp. đánh miss nhăn răng đấy.

Last edited: 9/1/16
  17. tại sao lại là chỉ số str quan trọng vậy bạn. Nó thể hiện ở đâu trong bảng C ?

18. Nó không thể hiện trong bảng C. Mà nó thể hiện qua kinh nghiệm của các bạn chia sẻ.

19. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

Phá giáp hiểu đơn giản như sau Bạn cầm con dao gỗ và sắt đâm vô cây ý ^^ Cầm dao gỗ thì có khi chỉ làm nó chóc vẩy ngoài tý :)) còn dao sắt ngược lại
    Cũng như trong MU Tùy theo từng dòng tộc thì có thể tăng vào Str để phá giáp có thế là Agi hoặc Ene Có thể phải kết hợp cả 2 giữa Agi và str Hoặc Ene và agi
    Phá giap quái thì đơn giản với MU nhiều poit rồi.

Còn với phá giáp người với người còn tùy thuộc vào admin mỗi sever họ tùy chỉnh bảng công thức tính giáp cho mỗi chủng tộc Mình chơi từ phiên bản SS2 của sever HN rồi Tới tận SS4 của máy chủ Tân Hợp Nhất thì vấn đề phá giáp khi đánh quái và PK nhau mới đc admin để ý tới Cho tới SS8 của máy chủ Hà Nội thì cái này càng đc quan tâm :)

Cái này chúng ta nếu ko tính đc công thức chuẩn thì tính ước lượng vậy :D
    VD: Với DK tổng 50K poit Bạn có thể san ra cho str và agi
    Bạn có thể nhìn vào đây để xem hiển thị thông số phá giáp

Nhưng nó hiển thị cũng không được chuẩn đâu không phải cứ chỉ số to và nhiều là tốt nhất đâu tốt hơn cả bạn nên tự tést lấy

Đối với bảng máster skill nó cũng hỗ trợ cho bạn phá giáp quái và người
    Hỗ trợ phá giáp người chơi

Hỗ trợ phá giáp quái

Tăng cường giáp cho bản thân khi PK

20. Lại 1 thánh trả lời nhảm.
    Chí mạng là Dame Luck (Crit Damage).
    Phòng thủ của đối thủ coi như =0 là Loại bỏ phòng thủ đối phương (Manalost)

meomeo thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi