Thông báo Thay đổi chợ mua bán Skill

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 6/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Xem ra chính sách của sếp khắt khe hơn nhiều rùi :)

2. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Nói thật tôi KHÔNG thể hiểu nổi các bạn phàn nàn ý kiến cái gì. Phải chăng các bạn chỉ biết nhìn vào con số mà ko thèm suy nghĩ đến bản chất vấn đề. Các bạn chỉ nghe người khác nói rồi lập tức lên tiếng, khẳng định vị thế AHBP của mình ?

Ví dụ bán 400 skill = 123 tỉ exp, giá bán tầm 12k bạc

1. Từ xưa đến nay : Trả phí 10 tỉ zen = 3k bạc sẽ được quy đổi thành 300 skill = 50 tỉ exp
    >>>> tốn 15k bạc để mua 50 tỉ exp
    1. Theo cách mới : bạn mua được 35% = 43 tỉ exp, phí 5% giao dịch
    >>> tốn 12,6k bạc để mua được 43 tỉ exp

Kết quả không khác gì nhau ??? Vậy sao lại phàn nàn ?
    Cách mới rõ ràng thoải mái hơn rất nhiều, bán ở bất cứ level nào, chi phí rao bán cũng rẻ hơn, mua hàng thuận tiện hơn ??????

Last edited: 7/9/14
    caybangdopt thích bài này.
  3. Bác fan nhìn theo hướng ngược với một số a e trong game. A e muốn bác coi sk là một món hàng thực thụ( tức là bác lấy phí 5% giao dịch rồi thì đừng giảm sâu tới mức 2/3 giá trị gói hàng sk nữa)
    Ví dụ:
    1- với ss4 thì để max 200 sk ae cày hết khoảng 3 tuần, chi phí 10kb
    2- với ss6 để max 400sk ae cày tầm 1 tháng, chi phí tầm 12kb ( xuất hiện mua bán sk với phí 3kb và giảm 2/3 số sk được nhận)
    3- với ss8 để max 800 sk ae cày theo chế độ của fan hiện nay thì...( mà có muốn mua để max thì tiền tấn)
    Để nv của mình không bị tụt lại, nhiều a e sẽ đánh lô sk, mua sk hoặc lao vào cày cuốc.
    Nhưng cái mốc 800 sk nó quá xa vời và không thực tế.
    Nguyện vọng của a e là tăng exp cả rs và sk, tăng các bãi train để a e có nhiều lựa chọn hơn.

thuongtv thích bài này.
  4. Vấn đề ở đây là các con số sau khi mua sk mà bác .
    Ss6 như bác nói chi phí mua có thể cao hơn thật, nhưng khi mua sk đc nhận là 300 sk chứ ko phải là 34 sk , vẫn biết rằng khi + dồn thì tính theo kn chứ ko phải sk.
    Ss6 khi rl xong ko phải ai cũng mua sk , mà đa số đều cầy từ đầu ,nếu có mua thì cũng chỉ dám mua 1 lần.
    Như hiện nay thì có mua 10 lần thì cũng chẳng thấm vào đâu (42x10=420 tỷ/3200 tỷ)

5. mọi người đọc cái này là rõ nè :)

6. bác nói thế cũng ko đúng thế ss6 83 ti exp==400kill jo 123tỉ exp==400 tính sao=))

baoduy58 thích bài này.
  7. chuân luôn 43 ty giờ chỉ bang 200 skill

8. Tất cả mọi người đều phản đối mà sao bác fan cố tình không hiểu la sao nhỉ?

9. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

1. Người mua đã có từ 10 level Master trở lên chỉ nhận được 35% exp Master bạn rao bán
    2. Người mua có ít hơn 10 level Master sẽ nhận được 45% exp Master

10. em nghĩ 10 lvl đầu thì cày chừng vài tiếng, vì chừng vài triệu là đủ 10 lvl, nhưng càng cào càng lên chậm vì thế vấn đề là ở chỗ đó.
    nếu lvl MT nguoi mua dưới 400 thì nhận được 35%. còn trên 400 thì được 45% thì hay hơn

11. có ai dám bỏ ra tam 30m để mua đến 800kill=)) bạn tính đi

12. anh fan lên để có trên 10lv máter được 45%
    dưới 10 lv mátter 35% hơp lí hơn

13. chạy == niềm dam me thì vừa phải thôi lam tận 2.3 nghin tỉ cày mấy nam max=)) ra 800 kill làm ji để ngắm ah

14. nói tóm lại là ai chơi đc đến đâu thì chơi.nói nhiều cũng đâu thay đổi đc gì ^^

15. thôi thì đành vậy , cứ cày rs đi ae còn 800sk để cho mấy con hàng khủng nó cày :))

16. 30 triệu để max skill thì tôi nghĩ ko ai mua
    Nhưng bỏ ra 10tr để thư vận may đánh Lô skill thì sẽ có ko dưới 10 người

17. Family No2

Family No2 Cư Dân

Đề nghị anh AD xem xét lại tỷ lệ % quy đổi khi mua skill, chứ nếu áp dụng như hiện nay thì thiệt thòi cho ae quá.

18. Thực ra là đã có lời hơn so với trước kia rồi mà. nếu Fan ko fix mà để nguyên như cũ thì...các bạn thấy sao?

19. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

các bạn thật lắm trò.tôi thấy chính sách của Fan
    đã rõ và quyền lợi của a e dc cao hơn
    vậy vì sao các bạn lại tham lam như vậy...

20. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Vấn đề này đã được đưa ra thảo luận được một thời gian, tôi đã theo sát các ý kiến để điều chỉnh cân đối giữa chính sách ban đầu của BQT với những nguyện vọng của các thành viên.
    Cho đến hiện tại, các quy định về chợ Skill đã tương đối hài hòa. Mong các bạn ủng hộ.

Tôi xin được ngừng topic tại đây để chúng ta tập chung vào các việc khác, nhằm phát triển cụm MUHN SS8 tốt hơn.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi