Thảo luận về giới hạn point, 64k hay 32k?

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 14/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Hiện nay, mỗi lần admin update phiên bản đều phải sửa giới hạn point từ 32k lên 64k, công tác này rất phức tạp, đòi hỏi nhiều thời gian... cũng vì lẽ đó mà việc update phiên bản, chức năng mới không thể diễn ra nhanh chóng.

Nâng giới hạn từ 32k (mặc định) lên 64k có nhiều cái lợi, nhưng cũng kéo theo nhiều vấn đề, như việc chỉnh dame, tốc độ... và dễ thấy nhất là khó khăn về kĩ thuật mỗi lần update.

Theo thông tin từ đội ngũ kĩ thuật, nếu để nguyên 64k thì ít khả năng lên 4.9, gần như không có khả năng update lên được 4.10, SS5, SS6... mà như vậy đồng nghĩa với nhiều quyền lợi, tính bảo mật của game không được đảm bảo.

Vậy theo các bạn nên có hướng giải quyết như thế nào, tiếp tục giới hạn 64k point hay giảm lại 32k point như cũ? Vì việc sửa đổi này sẽ nảy sinh vấn đề thừa point khi tất cả các chỉ số đã đủ 32k, nên giải quyết sao cho hợp lý?

2. Đây là lý do mà Admin chưa up lên đây mà :D.

3. huycovip

huycovip <font color=green><b>[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]</b></font>

Theo như anh nói nếu để giới hạn là 64k point thì gần như ko có khả năng update lên các phiên bản sau này sao? Mu Phục Hưng của gamethuvn cũng vậy à anh? em nghĩ chờ đợi thêm 1 thời gian để đội ngũ kỹ thuật viên từ từ nâng cấp cũng được mà , chơi game thỉnh thoảng có 1 cái gì đấy mới lạ hơn mới thú vị, hơn nữa em nghĩ tất cả các anh em đều mong chờ từng ngày phiên bản mới này , mong admin cố gắng :)

Last edited: 14/10/10
  4. theo em cứ cho 32k đi cho chúng nó đỡ phải oanh nhau nhiều ko 64k vit chúng nó oanh nhau lâu lắm

5. vấn đề này quá khó :( để 32k thì max 5 chỉ số là bình thường, chẳng nhẽ thừa poit để làm cảnh ư :(

6. để 32k poin thì ko ổn 1 chút nào . khi dó rất nhiêu người dư poin và như thế sẽ ko có những cách + điểm hay nữa .

7. alloutoflove

alloutoflove Guest

Anh HI ơi vấn đề rắc rối có phải chỉ là các con số là 64k hay 32k phải không anh. Em có suy nghĩ như này bây giờ rà soát toàn bộ các charter trên SV MUHN và giảm điểm poi xuống tức là mỗi lần rs sẽ chỉ dc một số poi ít hơn 500 ( đối với rs lần đầu ) và các lần tiếp theo cũng vậy. Kể cả các nhân vật rs từ trước tới nay với số poi đã dc hưởng cũng đồng loạt giảm theo tỷ lệ hợp lý nào đó .Như vậy các chỉ số của các charter cũng chỉ vào mức max dc một ô trong 5 ô thôi và cả điểm cưới hỏi hay poi dư cũng phải giảm theo tỷ lệ dc tính toán kỹ( em không tính toán cụ thể là giảm bao nhiêu dc vì ảnh hưởng rất nhiều thứ ). Còn khi giảm điểm nhận dc như thế sẽ phải thay đổi chỉ số thủ + công của nhân vật và quái vật cái này mình cũng có thể thay đổi sao cho nó đồng dạng với mức hiện nay dc không anh. Đây là chỉ là suy nghĩ của em để giải quyết tình trạng chúng ta có quá nhiều poi để phải sử dụng hệ thống 64k và đảm bảo cho các vấn đề update sau này không còn rắc rối với hỗ trợ 64k nhu anh đã nói.

8. 32K thì nhanh max chỉ số,64K thì khó up...:-<

9. alloutoflove

alloutoflove Guest

Với tư cách là thành viên lâu năm của MUHN chúng ta cũng nhìn rõ dc những lỗi các phiên bản lần lượt đi qua. Vậy nên Ban Quản Trị muốn thấy những giải pháp cho vấn đề mà anh HI đã nêu trên... chứ không muốn nhìn thấy những lời than thở hay chê trách dội ngũ kỹ thuật cả bởi sức người có hạn... Mong các cậu hạn chế những bức xúc mà spam mà cùng suy nghĩ nêu ra những ý kiến giải quyết cho vấn đề trên tránh tình trạng adm vào thấy spam quá nhiều chán không muốn đọc những ý kiến trong này :D

10. Đây quả là 1 vấn đề khó khăn.Mời các anh em vào thảo luận cùng A HI nào

11. phức tạp nhỉ ,cộng max 32k thì thừa nhìu point.
    pó tay onion6

12. Giá mà ADMIN có thể tạo Sub thử nghiệm thì hay phải biết:-s

13. 64k point là hay nhất

như 1.0 thừa 1 đống point chả biết làm gì cả :D

14. tuyen6ngon.

tuyen6ngon. Guest

theo em cứ để 32k point , giảm đồng loạt point theo từng cấp bậc rs , ví dụ trước đây rs dưới 50 lần đc 200 point / mỗi lần giờ giảm còn 100 hoặc 150 thôi , đồng thời chỉnh lại damge eff tăng theo cả str và agi nhiều lên chút vì eff yếu quá

Last edited by a moderator: 14/10/10
    ThienbodyBéMộngMơ đã thích.
  15. Bạn không thấy để 64K ít khả năng up à

Một ý kiến hay ^^đồng quan điểm :D

16. SeeLells

SeeLells <font color=green><b>_BusiNess_</b></font>

bất cập lắm.dù có giảm poin sau mỗi lần rs.dk top 1 vẫn gần như thừa poin.với thức tế hiện tại mà để 32k thì chắc mấy bác top 1 lại kêu la ó suốt vì ai cộng điểm cũng như ai.sẽ ko co tính hấp dẫn.
    nhưng nếu để max 64k thì ko update lên phiên bản mới được.
    Đúng là quá khó cho người cũ và thuận lợi cho người mới ^^!

17. Em thấy ý kiến giảm point nhận được sau mỗi lần reset+point vợ chồng là khá hợp lý :D

BéMộngMơ thích bài này.

18. Up thì sẻ up 100%

tôi hỏi bạn 1 đống point dư ra dể làm gì :)):))

19. Mở lại mục bán poin như trước đây :-j

20. -=YouDead=-

-=YouDead=- Guest

32k giảm poid rs,hạn chế bớt số lần rs trong ngày đi thì hay hơn.H thấy MUHN cày cho vui thì đc chứ đua top thấy ghê quá

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi