Thông báo Sự kiện võ đài đẫm máu (kết thúc 4/1/2021)

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 15/6/20.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Thử nghiệm sự kiện như sau: áp dụng từ 15/6/2020
    _ 15/6 đến 21/6: phần thưởng 5 triệu Ruud/tuần
    _ 22/6 đến 5/7: phần thưởng 10 triệu Ruud/tuần
    _ Từ 6/7: phần thưởng 20 triệu Ruud/tuần

1. Các nhân vật sẽ thách đấu với nhau để tăng điểm và xếp hạng võ đài (dùng chức năng Dual trong game)
    2. Phần thưởng: 20 triệu Ruud/tuần được chia cho top 100. Mỗi người sẽ được số ruud tuỳ theo cấp độ võ đài của mình.
    Phần thưởng được tặng vào thứ 2 hàng tuần. Cấp độ được giữ nguyên vĩnh viễn, reset lại vào ngày 1/1 hàng năm

Chi tiết:
    1. KHÔNG cần đăng ký, bạn chỉ cần tham gia thách đấu (chức năng DUAL trong game), hệ thống sẽ tự phân cấp và tính điểm. Nếu bạn tham gia lần đầu, cấp độ sẽ tạm tính dựa vào tổng số point hiện có
    2. A và B thách đấu võ đài. A thắng đc tăng 1 điểm, B bị trừ 1 điểm
    Nếu cấp độ võ đài của A thấp hơn B, coi như A thắng vượt cấp và đc 2 điểm, B trừ 2 điểm
    3, Anh em theo dõi bảng xếp hạng võ đài trên quản lý account
    Nhân vật tìm cách lách luật tăng điểm bất thường, sử dụng auto khi đấu võ đài sẽ bị đưa cấp độ về 0
    4. Trận đấu sẽ không tính điểm nếu:
    _ A và B cách nhau quá 20 cấp
    _ B thua quá nhiều, cấp độ giảm về 0. Khi đó B buộc phải tìm đối thủ khác, chiến thắng để tăng cấp võ đài của mình

Quy định về Top 100 nhận thưởng:
    _ Top 100 bao gồm Top 10 mỗi chủng tộc, riêng DL và DK là TOP 20
    _ Mỗi người trong top 100 phải đạt tối thiểu 20 trận đấu với 20 người khác nhau trong tuần để được giữ nguyên cấp độ võ đài cho tuần tiếp theo
    + Nếu không có trận đấu nào: giảm 30% cấp độ hiện có
    + Nếu tham gia 1-10 trận đấu: giảm 20% cấp độ hiện có
    + Nếu tham gia 11-19 trận đấu: giảm 10% cấp độ hiện có
    + Sau khi giảm, nếu rớt ra ngoài Top 100 sẽ không được nhận thưởng tuần đó
    mời anh sẽ tham gia và góp ý

Last edited: 17/6/20
  2. Mời các dân chơi lên quẩy

3. 20 tr rud ngon chỉ dành cho VIP

4. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

chưa chắc, pro PK vẫn ăn được

zzbaokezzLoveMUHN đã thích.
  5. Em xin góp ý:
    Nên có thêm bảng xếp thứ hạng võ trường này, cập nhật từng giây để người chơi biết đường lựa chọn đối thủ.
    Thêm nữa là anh nên code lại đấu trường, mỗi khi 1 bên ghi điểm thì cả 2 bên đều phải mọc lại ở vị trí random và mất hết buff sẵn có. Tránh tình trạng hiếp dâm, ôm bom và ôm cột.

Em xin hết ạ.

Last edited: 15/6/20
  6. Không biết co tham gia giống kiểu tìm trận như game LOL ko nhỉ ?

7. Máu cash hân hạnh tài trợ chương trình này :)

8. Chỗ này là như thế nào chưa hiêu lắm anh Fan

9. Pro gặp ssk cũng bị hiếp dâm thôi anh

10. ae hàng cùi vẫn có thể thách đấu với nhau đc :) góp ý tất cả ae trên toàn sevr đều thách đấu với nhau đc

fantasymc thích bài này.
  11. @fantasymc a ơi sao ko quy định tất cả đồ đạc như nhau hết ko tính đồ sk hay full gì cả...để đây là nơi thể hiện tài năng pk của ae nhỉ ?

12. Giọng điệu và cách viết không phải Fan già, lão ý viết luôn đúng chính tả và trình bày luôn đẹp.

Thời này nói đến 2 từ pro pk làm gì, ko thấy ngượng mồm?

13. Thế nta đầu tư đồ làm j? Cái j cũng đòi công bằng thì bao h cọng lông mới thẳng đây ae

tuyetcam37Em Về Đi đã thích.
  14. - Bản chất của việc "chiến thắng trước 1 game" trong đấu trường chính là giành lợi thế về: vị trí thuận lợi, ko phải buf lại, có thời gian hồi máu sd trong khi đối thủ còn đang loay hoay buf... Cách nào đó để chiến thắng trước cũng là 1 chiến thuật không đơn giản, để giành lấy lợi thế đó.
    - Ôm bom cũng là 1 cách chơi.
    - Ôm cột laị càng là chiến thuật trong giao đấu. Không hề vô tình mà nhà sản xuất người ta lại tạo ra 4 cái cột đó trong đấu trường.
    Mỗi người chọn chơi mỗi tộc khác nhau thì luôn có cái mạnh và yếu riêng, họ cũng phải vận dụng những thứ sẵn có đó để cân bằng lại "sự mất cân bằng"
    p/s: đây cũng là chút góp ý của mình với ý kiến của bạn.

15. Do bạn cảm thấy quen với việc giành lấy lợi thế để ăn hiếp người khác là vui, là hợp ý của bạn thì bạn ủng hộ, điều đó là đương nhiên, dễ giải thích.
    Chứ bạn đừng lý giải theo kiểu đánh đồng giữa NPH ngẫu nhiên trùng với chiến thuật hợp ý của bạn.
    4 cái cột đơn giản nó giống như 1 võ đài ngoài đời hay ở đình làng thì có mấy cái cột, vậy thôi.
    Chứ theo ý bạn thì thằng code game nó phải nghĩ là "À, giờ bố ma`y sẽ code cái cột này ở đây, OK rồi, để thằng nào win thì rúc xuống dưới".
    Nếu vậy thì sao họ không làm 1 cái cột ở giữa hoặc ở dưới thôi mà phải làm 4 cái ?
    Người làm game sẽ không bao giờ nghĩ như thế đâu bạn nhé.
    Họ luôn luôn cố gắng cân bằng mọi thứ trong khả năng và trí tuệ, còn tất nhiên sẽ không thể tránh khỏi việc người chơi sử dụng các chiến thuật, mánh khoé để làm sao có lợi nhất cho bản thân mình.

Mình góp ý thì cũng vẫn là góp ý để cho event thêm hấp dẫn, tạo sự khác biệt so với đấu trường thông thường ở các MU khác.
    Còn khả năng anh Fan làm được đến đâu, và có làm không thì vẫn nằm ở quyết định của anh Fan.
    Chứ chơi theo 1 lối mòn cũ kỹ mười mấy năm nay, theo mình nên có gì đó mới lạ để ae trải nghiệm.

baotrung08 thích bài này.
  16. Ae cho hỏi thách đấu giờ nào cũng dc ak.

17. anhtraifan2020

anhtraifan2020 Hiệp Sĩ

+Admin lên phân chia tính theo tổng số point
    VD gặp anh tốp có tổng 50k point bị anh tổng point 100k point ép chiến có khi còn bị anh 200k point , không phải là lấy Sắt trọi trứng à

18.  
  19. Ngáo à ?
    Làm Phẫn Nộ đã phân chia số point chênh lệch đến 50k cho dễ làm rồi còn gì.
    Đây là võ đài chứ có phải cái chuồng chó x5 đâu mà còn chia point nữa ??? Ít point thì xác định im mồm lại và cày thôi.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi