Phần mềm anti-virus miễn phí tốt nhất- Microsoft Security Essentials

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 19/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Nhắc đến những anti-virus tốt nhất, chúng ta không thể bỏ qua Bitdefend, AVG, Kapersky, Norton... để tìm key và share cho các bạn dùng miễn phí, đối với tôi không khó, nhưng khó là ở chỗ phần mềm nào tối ưu nhất, nhẹ nhất, dễ sử dụng nhất, không hiểu lầm game MU và phù hợp để làm quà tặng cho phần đông các bạn?

Tôi đã tìm ra, đó là Microsoft Security Essentials, phần mềm do Microsoft phát triển dành riêng cho hệ điều hành của họ. Còn gì tuyệt hơn khi dùng chính sản phẩm do Microsoft viết ra, nếu máy bạn đang cài hệ điều hành Windows?

Nếu bạn đã quen tải về những anti virus nặng vài chục và hơn 100mb, thì MSE chỉ 10 MB, với khả năng hoạt động mạnh mẽ và mức tiêu thụ tài nguyên rất khiêm tốn!

Để cài MSE, đòi hỏi máy bạn phải dùng window bản quyền, mặc dù không muốn làm bác Bill buồn, nhưng tôi cũng không muốn bạn phải đau khổ, nên chúng ta sẽ bắt đầu cài MSE với các bước như sau:

1. Crack winXP (không có crack win7 hoặc vista)
    Cái này: http://www.mediafire.com/?4978t5fyhjuko6k
    Hoặc cái này: http://www.mediafire.com/?872akeuf21roakd

Click dupe vào file này để crack thành window có bản quyền, từ nay bạn sẽ update thoải mái, cài IE8 hoặc window media 11-12 mà không cần thủ thuật nào.

2. Download MSE
    • Click vào đây để đến trang download phần mềm:
      http://windows.microsoft.com/vi-VN/windows/security-essentials-all-versions

• Kéo xuống dưới cùng để chọn ngôn ngữ Việt Nam -> chọn phiên bản win bạn đang dùng -> Ấn nút Tải về. Với win7 để biết 32 hay 64bit thì bạn chuột phải vào My computer -> Properties

• Tiếp theo ấn nút Download....
      Sẽ được file có tên mseinstall.exe dung lượng 10 MB

3. Download bản update offline (67 MB)
    Bạn vào đây: https://www.microsoft.com/security/portal/Definitions/ADL.aspx?wa=wsignin1.0
    Bạn sẽ thấy biểu tượng "Microsoft Security Essentials", click chọn "32bit" hoặc "64bit" bên tay phải để download.

4. Cài đặt MSE (nếu bạn dùng winxp sp2 thì làm bước 5 trước).
    Bạn click dupe vào file cài MSE (mseinstall.exe) để cài đặt, giao diện tiếng Việt thân thiện dễ sử dụng. Sau khi cài xong MSE sẽ tự động tìm cập nhật, bạn "Hủy cập nhật" rồi chạy file update offline (có tên: mpam-fe), sau đó khởi động lại máy.

5. Lỗi "Tải xuống gói cần thiết"?
    Thường gặp với win xp sp2. Nếu bạn dùng xp sp2 thì tải cái này về và cài trước rồi mới cài MSE. Không phiền chút nào bởi bản cập nhật chỉ có 6MB!

Tải về 2 gói: Forefront Client Security Filter Manager QFE for Windows XP/SP2Windows Installer 4.5 Redistributable:
    http://www.mediafire.com/?z6m44viw07lrens

Nếu bạn muốn tự mình tải về gói cần thiết và cài đặt (rất tốt, bạn sẽ có kinh nghiệm hơn), hãy đọc hướng dẫn trong nội dung ẩn bên dưới.
    Khi cài mse bạn sẽ gặp thông báo này

Bạn lick vào "Tải xuống gói cần thiết" để đến trang thông báo, kéo xuống dưới click vào "Download the 914882 package now"

Đến trang để tải gói cần thiết, bạn click "Download"

Vậy là bạn đã tải về gói cần thiết, bạn cài theo hướng dẫn bên dưới. Nếu cài xong mse vẫn báo cần tải gói nữa (thường là gói: Windows Installer 4.5 Redistributable) thì bạn tiếp tục click vào, tìm download file: WindowsXP-KB942288-v3-x86.exe
    Cài đặt: Bạn chạy file WindowsXP-KB914882-x86-ENU.exe, next, chọn I Agree- next, chọn "do not restart now" để không khởi động lại máy. Tiếp tục với WindowsXP-KB942288-v3-x86.exe

Bạn cài xong chưa? Tốt, bạn không phải lo về mấy loại keylog lặt vặt nhưng đừng chủ quan nhé vì mẹo lừa đảo thì có rất nhiều và tinh vi.

6. Chú ý:
    Khi ta mở một thư mục, MSE sẽ quét sơ bộ để đánh giá sự an toàn của các file trong thư mục, trước khi quét xong thì biểu tượng các file chưa hiện ra, ta sẽ nghĩ máy đang "đơ" nhưng (không phải vậy) quá trình này chỉ diễn ra vài giây. Ai không hiểu sẽ lầm tưởng MSE "nặng nề" nhưng thực ra chỉ là vấn đề cách thức, mọi phần mềm anti-virus đều có quá trình quét sơ bộ và MSE vẫn là phần mềm nhẹ nhàng nhất.

Chúc bạn chơi vui!
    Hãy cảm ơn tôi bằng cách đừng để bị keylog nữa :(

Cập nhật lần cuối vào 12/12/2012: hướng dẫn MSE 4.0
    Phân tích lý do tôi chọn MSE.

2. 7mb nhẹ thế nhẩy,chắc ngon hơn mấy cái kia nhỉ
    test thử xem thế nào
    ngon thì dùng ko ngon,lại avira :D

3. Thiên Thanh Hi

Microsoft viết ra cho PC thì không cần phải đặt câu hỏi ngon hay không, chỉ có sự chuẩn mực mà thôi, hoặc ít nhất thì tôi cũng đã chọn lọc rất kỹ lưỡng mới share cho mọi người.
    Đừng dùng Avira, lởm lắm, nếu thích nặng nề thì cài AVG tôi share ở topic bên dưới ý >"<

phonganga thích bài này.
  4. không pít có cài được không nhưng THANKS! cái đã
    Tháo mãi mới được cái AVG (máy yếu) chơi cứ giật2
    jo thử cái này xem sao!

5. MSE nặng nhất phần update đới, nhanh nhất cũng mất 15' ;)) diệt virus lẫn trị keylog thì khá ổn, các bạn cứ thử đi ;)) hàng nhà mà

6. Thiên Thanh Hi

Cũng dễ hiểu vì với 7mb thì không làm được gì nhiều nếu thiếu cơ sở dữ liệu về virus, nhưng không phải là quá nếu so với các anti virus khác. Việc nhanh hay chậm còn tùy tốc độ mạng, nhà tôi có 3 máy, có máy cài chỉ update trong 5 phút, có máy cài lại mất 15 phút, nhưng có thể coi 15 phút là tốc độ trung bình.

Tuy nhiên, khi update không ảnh hưởng nhiều đến tốc độ mạng và máy tính, chơi game vô tư.

[Vip] TiNa thích bài này.
  7. 5p rồi chạy đc nửa vạch,giống cày skill quá ;))
    nói chung là phải thử đã :))

8. Mật Khẩu

Mật Khẩu Guest

Để về mình thử :) .

9. TonVu

TonVu <b>I'll protect you</b>

hay! tks TTH, để check thử :)

10. kuyeukun1

kuyeukun1 Cư Dân

hem cài đc. Download xong cái MSE vào setup thì nó bảo lỗi phải download cái microsoft 3.1 gì gì ý. Nói chung là hem dùng đc rồi. Các mem ai cài đc rồi chỉ giáo tớ vs. huhuhu:;;)

11. http://www.microsoft.com/security_essentials/
    link down ngon lành

12. kuyeukun1

kuyeukun1 Cư Dân

khắc phục đc rồi. tk TTH. tk cả nhà. chúc mọi ng chơi vv

13. win 7 sài đc ko Thiên thanh Hi

14. đang thử đvvvvvvvv:-"

15. Thiên Thanh Hi

Win nào cũng xài được, nhưng tôi sẽ không post crack win7 cho các bạn, muốn xài chùa thì dùng XP thôi.

16. 100USD1DEM

100USD1DEM Guest

em dwowloan ve sao no lại báo lỗi này nhỉ

17. theo toi ay thi cac ban ko nen cai 2 cai antivirus tren 1 may nhe. vi 2 chuong trinh diet vi rus khac nhau thi se co su chong doi giua 2 thang thang nay tuong thang kia la virus thang kia thi cung tuong thang nay la vi rut thê la 2 thang tieu diet lan nhau>>> may ban se de bi virut lam cham toc do xu li cua PC.

18. dùng cái này phải có win bản quyền,win 7 mình update 1 cái là xong luôn ;))
    @ 100 USD hãy làm theo hướng dẫn

19. chính sác ... phần mềm này phải nói là quá tuyệt vời .... giao diện khá đơn giản nhưng chất lượng cực cao .... có thể giệt đc trên 97% các loại Vỉut
    muốn cài phần mềm này thì điều bắt buộc phải dùng Key chính hãng của Microsoft k thì sẽ k cài đc vào máy .....

20. Để cài MSE, đòi hỏi máy bạn phải dùng window bản quyền
    Em hỏi window bản quyền là gì hả ADM

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi