Hà Nội Ôn lại kỷ niệm MUHN xưa

Thảo luận trong 'Hồi ức MU Online' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 11/5/17.

1. Thời gian trôi nhanh như chó chạy ngoài đồng. Ở thời điểm khi quay lại game 2 năm trước: Yến Diệu còn cm như này
    1 năm sau đó, như nào chắc Tỉn cũng rõ =))

ngày trước hồi ss4 cũng nghe qua về a bợm. nhưng cứ nghĩ kiêu k dám bắt chuyện.duy chỉ có a ngọc đỹ trong team bợm là rất hòa đồng
    a ngọc thì khỏi nói : nhiệt tình thông minh..pro bla bla
    lên ss6 1 lần lân la nc vs a bợm, thấy cũng dễ gần.tính tình thì vui vẻ, trí tuệ cả game và cs đều phong phú.:"> yendieu dc như bjo cũng ảnh hưởng 1 phần k nhỏ từ a bợm.
    từ sâu trong trái tim e, e luôn muốn gửi tới a 1 lời cảm ơn a bợm ạ. a đã dạy và uốn nắn e rất nhiều:"> bjo cũng vậy trong con người luôn tiềm ẩn 1 cái gì đó khó có thể thay đổi.phần lương thiện trong e cũng vậy^^ cảm ơn a.... bợm ạ.
    nhờ a mà mà tính cách e thay đổi.những gì a nói ở trên cũng là nhưng gì a đã dạy e:">
    e biết con người a k fai vậy... mà còn HƠN thế rất nhiều'"> Tư Mã Ý " tam quốc diễn nghĩa ạ"

2. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Sau khi ThuHuong (account huongmec1) bị bán đi được khoảng 2 năm, MUHN nâng cấp lên SS4. Khi ấy phải gộp 1.0 và SS3 lại để nâng lên SS4, tên các acc trùng nhau nên mọi người có quyền đổi tên. Đây là lần cho phép đổi tên account duy nhất trong lịch sử MUHN.

Rất may cho tôi là chủ acc huongmec1 khi ấy đã đổi tên account, một thằng em tôi quen liền lấy luôn tên account là huongmec1. Sau đó, khi biết tôi có nhiều kỉ niệm với cái tên này, nó chuyển account huongmec1 cho tôi. Tuy nhiên tên nhân vật ThuHuong thì vẫn bị người khác sử dụng.

Lại qua thời gian 1-2, thậm chí 3 năm nữa, lúc này tên ThuHuong thuộc về một nhân vật không rs và nằm trong một account bỏ không ai dùng, tạm gọi là account rác. Tôi nhờ fantasymc xóa nhân vật kia để tôi lập tên ThuHuong.

Khi ấy, account huongmec1 và nhân vật ThuHuong lại trở về với tôi, đến giờ tôi đang giữ, nhưng không có thời gian để chơi.

Tôi phải chờ đến 4-5 năm cho đến khi lấy lại được cái tên mình yêu thích. Và giờ, nó mãi mãi là của tôi.

Last edited: 11/5/17
  3. Cho tớ hỏi
    Acc phamle_20 tưởng là Dk mà
    Năm 2004-2005 tớ thỉnh thoảng vào bảo kê và kéo ở trên kalima mà
    Hay tớ nhớ nhầm nhỉ. Hồi ấy có em Elf slipdo gì gì ấy lúc nào cũng đỏ rừng rực, tưởng đang trong ngày chị em =))

BaBykool1, Em Về Đimrlang đã thích.
  4. Ngày đó vào nick web game của thuhuong còn có quyền của ban quản trị thì phải.
    Riêng Hải thì cũng có đôi lần gặp mặt lần thì ở nhà trọ cùng thằng Long holy ở hồ tùng mậu, có lần thì uống rượu ở hồ tùng mậu luôn. Ngày đó ae vẫn ở game4vn thì phải.

5. Mối tình đầu có khác! Đêm mơ đừng có gọi tên ra keo Gấu hoặc Vợ thịt đấy kaka

6. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

phamle_20 là BK, tôi cũng không nói nó là giới tính khác mà bạn :D

@Mỏ Đỏ Không biết bạn cũng là thành viên cũ, không rõ thời ấy nick diễn đàn và nhân vật game của bạn là gì nhỉ?

7. Topic này đang theo ý ngĩa trút bầu tâm sự chứ ko phải trút bức xúc. Hi vọng ae cùng nhau ôn lại kỉ niệm xưa.

Em Về Đi, mrlangBoyZone9x đã thích.
  8. Cũng linh tinh thôi bạn, hee chỉ là theo muhn đã lâu, từ ngày đến nhà fan rỗ đóng cho mẹ cường 50k rs 3 tháng. Ngày đó a của Fan mới là chủ game thì phải. Cũng 15 năm rồi chứ ko ít. Mình trước chơi dk GameThu mà bây h sang ss3 bị mất. Thật sự rất muốn lấy lại tên nv này hix. Trước mình cùng team cuat thông nhoem, quynh halong, bảo nguyenbao...

9. Anh gần giống em khoản này cứ gặp ai đó giống người trước kia mình thân thiết là đứng nhìn nhớ lại ..lúc đó y như thằng ngáo :))

10. Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỉ niệm.
    Kỉ niệm thân yêu ơi sẽ còn nhớ mãi MU.

11. Post quả hình lên xem có nhận ra ko ;))

12. vừa mở diễn đã ra thấy có topic này của admin tôi cũng tranh thủ thao thao bất tuyệt mấy chữ.
    kỷ niệm đầu tiên với muhn của tôi là hồi cuối 2003 hay đầu 2004 gì đó, trong lúc đang học lớp 10 thì bị thằng bạn thân rủ rê chơi muhn. mấy hôm đầu, nó khoe ông anh gần nhà nó đưa nó cày giúp acc mg tên NhinGi.
    và thế là tôi thích luôn muhn từ khi đó.
    cũng lập 1 acc riêng cho mình. những ngày đầu đi chém gà lorencia, nàng tiên cá ở atlan mặc dù rất gian nan nhưng cực kỳ thú vị. và rồi bị cuốn vào những nhiệm vụ cấp 1, cấp 2 lúc nào không hay, có lần vì cố nán lại quán để tìm nốt q nhiệm vụ 2 mà tối mò mới về đến nhà.
    vì nhà nghèo, lại phải lo học hành nên acc của tôi cũng chả có số má hay top tep gì như ước mơ.
    và đến giữa lớp 11 tôi đã phải nghỉ để tập trung cho học hành.
    đến đầu năm 2007, đang học năm nhất thì tôi đã chơi lại, rs được khoảng mấy chục lần thì nâng cấp ss3.
    mới đầu nâng cấp lên ss3 zen cực hiếm và có giá. đồ đạc bán trên chợ ảo = zen hoặc silve (bạc)
    một món đồ full bán được mấy tỷ zen.
    lần này chơi lại mình cũng ít cày rs hay top tep pk vì còn phải học. chủ yếu khi tan trường là login vào lorencia để buôn bán. có lần bị lừa đổi cánh đk full +13 lấy 1 dao quyền năng shop +13 luck có dòng tím (vì cái dòng tím ấy nên mới bị lừa)
    rồi lại có đợt 1 rìu Cre full +15 đổi mấy kiếm rồng, 1 set rồng xanh full +0 đổi 2 set full +13; nào thì đồ đạc lại có cả loại full thần (full+các dòng thần như bây giờ); và soul thì cầm rìu cre quẩy rồng kín icarus, rồi rất nhiều chuyện hài hước khác nữa :))

13. anh TTH cho em hỏi: em có chơi MUHN từ 2004 đến 2008 thì chuyển sang ss1 hay ss2 gì đó. em nhớ chỉ 1 chút thông tin về acc của bản 1.0 . Vậy có cách nào lấy lại được tài khoản ko anh nhỉ? thời đó chưa có chức năng đăng ký acc bằng sdt.

LYJANGQUAN, BoyZone9xEm Về Đi đã thích.
  14. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Nếu thích là cứ nhằm thẳng mà bắn, đánh đập tàn nhẫn trực diện chứ sao phải cờ lôn cờ lổn :)).

15. mình nhơ năm 2009 học lớp 10 trốn học theo thằng bạn đi blood cô giáo báo cho mẹ bbiêt và hôm đó có mấy con trạch ở mông thôi =))

Em Về ĐiBoyZone9x đã thích.
  16. mình cũng chơi từ hồi trade trị giá đồ tính = KR
    khi trade xem đồ xong bảo bên kia (ấn vào chưởng số 6) xem là chưởng gì (no vào nút OK)
    nhưng ngày ấy chưa biết dùng Diễn đàn
    rồi chơi dần, và chính thức dc truyền kinh nghiệm từ lão Tiến cận (Kebin) chủ G HaiDuong (cũng là chủ Net VipGame ở Phú Thái Hải Dương
    ăn dc cái sự kiện 1000 Thăng Long
    ngày ấy còn có kiểu hiệu ứng cả sét +9 ( mũ +7) là phát hào quang (hiệu ứng như đồ +15)
    có cái acc : phongbaby nv Sum , có sét hắc huyết exl +9 , và nhớ nhất là cái kirs full vs cái SW sum exl
    SDT DKy : 092xxx

17. tay tỉn này có phải ở gần Xuân Khanh (gần DH thương mại k)

18. tất nhiên là ủng hộ rồi, nhưng vầy sẽ vượt mặt đại ka, trước mình cũng có ý kiến bỏ phiếu Tú làm Smod, vụ smod xong đã Hải.
    chiều nay 6h30 hắn có mặt ở HN để cafe, cứ gặp trực tiếp đi OnlyC

19. các mày có nhớ câu quen thuộc khi đi BL DV KO " người yêu ơi có biết a muốn đi blood " =)) trẩu kinh, ngày đó vào đc blood là 1 chuyện, ko nhảy cầu là chuyện khác , kể cũng oai mua đc con nick rs hơn 100 lần lại ở cái guil LuongSon vào đc blood thì thôi rồi, anh ơi kéo em tí, baochua ơi sang team em đi, anh ơi đứng ngoài nhé ko em chết, ..vv..vv hào quang vcl oai :)), éo như h vào bl dv éo đủ người chạy như c hó *** :))