Hà Nội Ôn lại kỷ niệm MUHN xưa

Thảo luận trong 'Hồi ức MU Online' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 11/5/17.

1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Đa phần bài viết trong chủ đề ấy là của smod Nhoemnhieu. Mà truyền thống chơi văn thơ của họ có từ lâu trước đó rồi. Còn có nhiều cuộc thi thơ độc đáo lắm, tiếc là không lưu trữ lại được.

2. @tindt Thơ ca làm tặng tôi bài cái ông. Sao bao lần rủ vào chơi thơ mà chẳng thấy làm bài nào. Chẳng còn tý tâm hồn gì cả, tôi viết bao nhiêu bài tặng cu Hưng. Ông xem mà cũng chẳng đối lại nửa lời :P Hay tại thời điểm này hết ý tưởng =))

3. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Lão fan già sập forum thời xưa mất hết thơ nên sau này đội box vườn thơ cay lắm mới làm clone quay lại tổng sỉ vả.
    Forum cũ lão Trường vẫn nhớ bài Chó Săn =)) mình chửi mấy thằng hay nịnh bợ:)).
    Bài "Mộng Đế Vương" mình sáng tác cũng đc đưa lên sao của box :)).
    Thật ra forum hiện tại chưa tìm dc những bậc sỹ thơ hợp ý như Khong Ai Ca, VeNus, trước đây.
    Còn nhớ 1 bài thơ rất xúc động của Cường Korea viết cho Huyền đó là bài " Yêu Trong Tưởng Tượng ".
    Khó quá khó quá.
    @Thiên Thanh Hi có dự định mở lại Box " Vườn Thơ MUHN" ko?

4. Cpy lai coi =))

Nhật ThăngEm Về Đi đã thích.
  5. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Lâu quá rồi, bài "Chó Săn" chỉ nhớ vài câu.
    Bài "Mộng Đế Vương" còn nhớ khá nguyên vẹn.
    Nếu @Thiên Thanh Hi mở lại box Vườn Thơ thì sẽ tìm pass mail cũ lưu trữ khá nhiều thơ MUHN xưa :D.

Nhật ThăngBợm. đã thích.
  6. Thì đọc ra câu giờ quá ;;)

7. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Oh no, Thơ thì phải có hứng chứ đâu phải thích là Phọt ra được đâu.

8. Đọc lại chó săn cơ mà, không nhớ câu nào à :D thế thôi sang bên kia chém gió

Em Về ĐiLYJANGQUAN đã thích.
  9. Thiên Thanh Hi

Ngày xưa phải nói thật đội ngũ 4rum cũ nhiều tài lẻ nhưng không tính xa nên để mất quá nhiều những bài viết giá trị, nó không chỉ là sở hữu của mỗi cá nhân, mà còn là sở hữu của cả một nền văn hóa.

Box Vườn Thơ mở lại thì dễ, nhưng nếu chỉ có 2-3 thành viên tham gia thì cũng không ổn, nên tạm thời bạn có thể đăng lại một số bài thơ cũ tại box Hồi ức MU kèm giới thiệu hoàn cảnh ra đời. Còn một số bài thơ mới thì đăng bên Tâm sự, tùy bút... cố gắng khuấy động phong trào một chút, anh em cùng nhau nghĩ ra vài event mới rồi mở box Thơ Văn cũng không muộn :D

10. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Mình cố gắng tìm lại những bài ngày trước, hồi đấy anh em đối thơ nhau rất hay có khi phải vài ngày mới nghĩ ra đươccj 3-4 câu để đối lại, ông nào thua phải mời đi uống bia. :D
    Thơ chế liên quan đến chơi game thì đơn giản thôi, box Vườn Thơ MUHN ngày trước được ví như 1 hội Thơ có tổ chức với nhiều thể loại thơ lãng mạn, tình cảm, châm biếm v.v. Box đó vào là phải chào nhau bằng thơ, đối cũng bằng thơ chứ vào chém gió linh tinh như Bợm là cho ăn thẻ rồi lót lá chuối dắt ra khỏi box nhưng không quên tặng cho câu " Về học tiếp nhé , khi nào làm thơ được thì quay lại gặp anh ".

11. Thể loại gì cũng chơi ;))

ConBuomEm Về Đi đã thích.
  12. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

=)) Quên ko chú thích là thơ copy paste là bị xóa khẩn cấp nếu ko trích dẫn rõ nguồn gốc tác giả.

Nhật ThăngBợm. đã thích.
  13. Cái đấy thì giờ càng rõ lộ :"> lên google gõ 1 2 chữ giống là phân biệt ra 1 lô ngay mà ^^ được đổi tên rồi nầy ^^ kinh nhẩy.

Kể cũng buồn, ước gì mình tham gia gamethuvn.net sớm hơn. Ắt sẽ gặp cao nhân, sẽ có đất dụng võ, thời này tìm thằng đối nhời vs mình đã khó, gặp tri kỷ càng không dễ ;;) Đây là chút tâm trạng lúc Hưng YeuVoNgo bị banned id diễn đàn =))

Một buổi chiều em ra đi

Thương cho thay kiếp người đang còn trẻ

Bao công danh sự nghiệp còn lẫy lừng

Tiếc cho thay thân em vừa đôi chín, tuổi đã già

Chưa mảnh tình vắt vai, đang mơ mộng

Lưu luyến với cô Diệc, em Phi đi bỏ lại sau tất cả

Vào thời điểm đẹp nhất của đời người

Hâm mộ em tôi chưa từng gặp mặt

Trận thư hùng hoa cải Văn Miếu để chiến nhau

Trận solo Hải nổ vừa vang lên

Chiến tích em diễn đàn còn nhớ mãi

Lưu luyến em ôi thôi đành giữ lại

Sự hồn nhiên trong nụ cười bế Tâm béc

Hihi Mong em trở lại từng ngày

Cái topic Hưng post cái ảnh, Bế con chó đen cười không ra cười, mếu không ra mếu ( xong mọi người gọi là Tâm béc ) Tỉn có vào bình luận mặt như cái cuốc. Đọc cười đau cả ruột >:)
    Hihi lúc mình tham gia 4rum hồi đó cũng có @Dark, Chim Te0,,,, cùng đồng bọn của hắn, chém cũng kinh

Last edited: 16/5/17
  14. Vì Đó Là Em

Vì Đó Là Em ♪ Phiêu Bạt Giang Hồ ♪

@Thiên Thanh Hi em cần timf mấy cái ảnh chụp ở sever Hợp Nhất trước do anh @GangterMU quản lý
    Em nhớ trước mình rời diễn đàn cũ sang diễn đàn mới anh có lưu ở Box hình ảnh truyền thống Mà giờ em tìm tung box đó nên mà chả thấy Anh có thể tìm lại đc dùm em ko

Em Về Đi, Thiên Thanh HiBợm. đã thích.
  15. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

GangsterMU thòi forum cũ là gangster2 nhé các bạn :D.
    Sau này khi chơi lại MUHN năm 2016 nhìn nick GangsterMU vẫn avatar đó nhận ra ngay.

Bợm. thích bài này.
  16. Avt diễn viên gì hồi xưa mình cũng rất thích. Đóng ỷ thiên đồ long ký ^^ Mắt mũi to to

17. Đã từ lâu không còn muốn vào 4Rum thì nhiều điều thị phi...
    Nay được Đoc lại những tâm tình của Memb mà rưng rưng nước mắt :(
    nếu có thể được, thì mình mong tìm lại 1 người bạn là : TRƯỜNG ngày xưa chơi con DW DaiBangDen
    nhơ lại khoảng năm 2005.2006 mấy AE cày MU ờ Ngõ 1 Phạm văn đồng HN ..đi xâu vào trong
    Trường và bọn mình vì quá mải cày MU nên bị bạn gái phản bội
    Thế là chuyện tình của 1 game thủ Pro thành 1 bộ phim Hàn Quốc ............. :(
    kể từ đó TRƯỜNG không chơi MU nữa và chuyển sang kinh doanh đồ DA ( ví , thắt lưng , túi xách ) gần chợ hàng thùng Kim Liên HN
    và cũng kể từ đó tôi mất liên lạc với trường vì phải đi nước ngoài , 1 ngày nào đó nếu trương hay ai biết thông tin gì về trường làm ơn cho tôi biết với , cảm ơn ... cũng đã hơn 12 năm rồi

Nếu nhớ không nhầm đây là 1 quán nét ở ngõ 1 phạm văn đồng , ( có cái WC ở ngay trong quán NET ) khai như mả tổ luôn , muốn lên gác ngủ phải đi vào WC này ,
    vẫn dàn máy huyền thoại này , vẫn hàng ghế này ,
    ký ức hồi lại thì nhìn khuân mặt của người trong ảnh quả là rất quen thuộc , nhưng chưa 1 lần chao nhau .....
    xin 1 lời xác minh của @Thiên Thanh Hi Untitled.png .. đây có phải là quán nét ngõ 1 phạm văn đồng không ạ , chủ quán nét tên Tuấn thì phải...
    nếu chuẩn thì 1 khoảng thời gian rất dài ae mình cùng ngồi chung quán....

Last edited by a moderator: 18/5/17
  18. Thiên Thanh Hi

@™_TonyNguyen_™ Tôi không nhớ rõ quán này ở đâu, nhưng hoặc là ở Kiều Mai, hoặc quán nhà anh Hùng choidee ở Tây Tựu. Có lẽ quán nhà anh Hùng, vì vỏ máy quán của anh màu trắng, còn tôi nhớ ở Kiều Mai thì vỏ máy màu đen.

Tôi xin phép xóa đoạn thông tin nhạy cảm về Trường, bởi có thể sau này anh em còn gặp lại nhau, người này người kia bàn tán không hay, dù sao chủ nhân của những thông tin ấy là Trường, chúng ta chưa biết Trường có cho phép tiết lộ hay không. Hơn nữa, câu chuyện bạn kể cũng chưa chắc đã hoàn toàn chuẩn xác, không phải vì bạn cố tình, mà do nhiều nguyên nhân như thời gian, tình huống.v.v..

Tôi chỉ xác định sau khi nghỉ MU thì Trường chuyển qua bán đồ da là đúng, tôi có nhớ.

19. Đọc bài của bác trước @Thiên Thanh Hi xoá nhé, mình cũng bùi ngùi lắm về cái chuyện tình của Trường
    Nói thật vs bác đừng tự ái em
    Cái mở bài - thân bài - kết luận của bác chẳng ăn vs nhau, hix:">
    Chắc bác đang học Tuý Quyền !:D