Thông báo Nâng cấp Linh Thạch Errtel

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 27/3/20.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Bạn vui lòng xem cách chế tạo linh thạch tại đây: http://gamethuvn.net/help/?mode=view&id=16 , ngoài ra có thể tìm trên google.com về sách thuộc tính, ngọc thuộc tính có rất nhiều bài hướng dẫn chi tiết

Tóm tắt:
    1. Săn quái thuộc tính >> nhặt Mảnh vỡ linh thạch
    2. Tới bản đồ Acheron để gặp NPC Andiel tại tọa độ 38,217 >>> tạo Linh Thạch (tỉ lệ 50%)
    3. Tăng cấp linh thạch bằng Ngọc Nguyên Tố Cổ (giá 9900 ruby hoặc 150 cash), chọn 1 trong 2:
    + Sử dụng bùa kết hợp (giá 150 cash) để bảo vệ linh thạch không bị mất khi tăng cấp thất bại
    + Sửa dụng bùa may mắn (giá 50 cash) để tăng 10% tỉ lệ thành công. Thất bại mất đồ
    + Không để dùng cùng lúc cả 2.

Bạn có thể mua ngọc nguyên tốt giá 9900 ruby bằng shop RUBY trong game. Ngoài ra bạn có thể mua bằng cash theo cách sau:
    1. Mở cashshop X trong game, tìm Thuốc Tăng Mệnh Lệnh
    2. Chọn mua thuốc 1 ngày, ghi giá 5 cash >>> nhưng bạn sẽ phải trả 100 cash, khi sử dụng sẽ nhận được Nguyên Tố Cổ
    3. Chọn mua thuốc 7 ngày, ghi giá 100 cash >>> nhưng bạn sẽ phải trả 150 cash, khi sử dụng sẽ nhận được Bùa Kết Hợp
    4. Chọn mua thuốc 30 ngày, ghi giá 250 cash >>> nhưng bạn sẽ phải trả 50 cash, khi sử dụng sẽ nhận được Bùa May Mắn
    5. Lưu ý: Nếu bạn đang sử dụng thuôc tăng sức mạnh/nhanh nhẹn/thể lực/Năng Lượng/Mệnh Lệnh chưa hết hạn, bạn sẽ không thể mua được đồ hỗ trợ Errtel. Vui lòng dùng chức năng xoá cashshop trên quản lý account.
    Việc mua đồ hỗ trợ sẽ được điều chỉnh rõ ràng, dễ hiểu trong bản nâng cấp tới. Mong anh em thông cảm

Hiện tại trong Game (Session 12) chỉ có thể nâng cấp tối đa lên linh thạch rank 3 (có 3 dòng), cấp 10. Mức cao hơn sẽ thực hiện trên quản lý account.
    Tỉ lệ thành công như sau:
    1. Cấp 1 rank 1 : 90%
    2. Cứ 2 cấp: giảm 5%
    3. Lên 1 rank:, giảm thêm 5%

Ví dụ:
    ngọc rank 1 (chỉ có 1 dòng thuộc tính), cấp 7->8 tỉ lệ sẽ là (90 - 5*8/2) = 70%
    Ngọc rank 3, cấp 7->8 tỉ lệ sẽ là (90 - 5*8/2 - 5*3) = 55%

Last edited: 29/3/20
  2. Ra đc cái ngon chắc cũng 5 7 củ mà ko biết hơn nhiều ko

3. Last edited: 28/3/20
  4. ae cho hỏi tẹo . sách thuộc tính tui thấy dame tăng bé tẹo sao nhiều người vẫn mua giá cao thế nhỉ ?. nhờ ae chỉ giáo chút

5. Chủ yếu dùng để pk boss urku và acheron và dememter
    Và pk tộc khắc

piazozipnghiahy đã thích.
  6. ra cái này anh em nào đang găm ngọc thuộc tính chưa bán được lại thành ra thơm (tăng giá)

7. Theo đuổi dự án này từ 2016, nên đến bây giờ vẫn giữ lại đống linh thạch với nguyên tố cổ =))
    Ko biết có lãi ko =))

8. anh em cho hỏi auto sách và nguyên liệu ertel thì ghi như nào? lâu ko cầy quên mất

9. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Sách: Socket

Linh Thạch : M V L T

trai92[D] A.C.E đã thích.
  10. thăn kiu madam

11. Nguyên tố cổ có bao nhiêu cái và bán giá sao bạn
    Giá hợp lý mình lao hết

12. giờ mua 1 viên ngọc về đập lên +7 dùng ít nhất 7 cái bùa. 2 ngọc là 14 cái bùa, nếu may mắn ko xịt thì đc 2 cái +7 ép vào nhau mới lên rank 2. mà ngọc khảm vào sách tt có đến 3 rank nên cần 21 bùa x150 là tổng 3150 cash. rồi 1 sách mà có 4 lỗ thì x4 lên số đó, đấy là nếu ko xịt tí nào thì mất tổng cộng 12600 cash sẽ đc 4 viên ngọc có 3 dòng đều +7. chưa kể tiền mua ngọc mỗi khe 1 loại

13. Nó phụ thuộc vào lvtt của nv và bạn đã và đang + bao nhiêu Poi vào str. ? Lvtt càng cao dame tt càng to và nếu + max str thì dame tt vãi lìn lắm cứ thử + max str mà test

14. Nói chung là thốn đến tận dốn mà tack là nghề của muhn rồi hihihi

15. Tớ thấy x5 lvtt50 cộng có 1k5 str mà cậu . sách tt option nào là ngon hả bạn

16. Nó phụ thuộc nhiều vào nhiều yếu tố lvtt poi str skill chứ stt thì gần như giống nhau về tính năng

nghiahy thích bài này.
  17. thiếu nguyên tố cổ nữa ông :)),

18. Pend sắp rớt giá nhé ae, STT sẽ quan trọng nhất. Cuối cùng thì bac' Fan cũng triển khai tính năng hấp dẫn này. Còn event slot 5 và ngọc slot 5 có triển khai không bác Fan? :))

19. Theo suy đoán của tôi thì sau khi tính năng nâng cấp hạng ngọc thuộc tính được anh em sử dụng thường xuyên và ổn định thì Fan sẽ cho ra Event đục lỗ sách thuộc tính (đục thêm lỗ thứ 5) và đấu giá ngọc thuộc tính thứ 5.
    Thay vì sẽ train được như các loại sách và ngọc khe 1->4.

tungkute thích bài này.
  20. chủng nào công vào ene lấy dmg đều phế hả bạn ?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi