8 về game MUHN và những lần PK Bang Hội

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Bợm., 6/8/18.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. MUHN và những lần pk bang hội đình đám

Tôi trở lại MUHN vào khoảng năm 2014. Ban đầu hết sức bỡ ngỡ chỉ thăm dò trên diễn đàn. Thấy các bang hội tụ họp chém gió tung trời, cuộc chửi nhau bàn luận thâu đêm suốt sáng giữa Home và LM Sunsire của Trúc Quỳ.

Nhân vật đang tạo sóng gió hồi ấy là CauAmNT với những topic solo gây hãn, đàn áp Home trong mọi lĩnh vực, và luôn được YenDieu vs Ngọc Final tung hô đằng sau… kệ mẹ chiến sự lúc này tôi xem mấy chuyện này hết sức nhảm nhỉ, không quan tâm cho lắm. Ngọc ** bị kích động bởi Trúc bê đê rất hung hăng tỏ ra mình là kẻ pk giỏi bị xúc phạm không cam lòng, được đà tôi cho đó là một trò cười để lăng xê cho ngọc 6 ngón =)) có hack autobom máu.

Bắt đầu vào game trải nghiệm cầm acc cũ đã treo mấy năm đi lang thang khắp sever thì thấy, à có arena này thời gian thì rất đẹp có khoảng nghỉ ngơi 2 tiếng 1 lần 15 phút lên pk thoải mái xong phắn =)) Mà còn rất đông hồi đấy MUHN SS6 arena thì khỏi phải bàn cả bãi ngoài thành cũng có người đeo TM rồi đồ full nheo nhóc các bạn ợ.

Những ngày tháng đấm thần mã tôi đã quen được rất nhiều anh em, những người bạn cùng niềm vui sở thích đã tạo ra một guild chuyên đi chém tm, mà đấm TM hay sịt sói thì cầm nv càng yếu càng tốt để người ta bem cái chết ngay, không hại đến sói :D Càng về sau thì mọi người cũng xin và cũng quen khá khá lên chẳng đi chém tm nữa. Toàn người quen cũ mà mình cứ bem mãi người ta xin dể yên cày thì cũng chẳng cam tâm làm người phá hoại nữa.

Rồi ranh rỗi sinh nông nổi. Huỳnh nát mới nẩy ra ý định xuống hang nhện chơi để nhặt zen, ban đầu nó rủ rê tôi không ham lắm, vì nghĩ nó là thuộc dạng chơi để cầy cuốc săn bắt thì làm gì có pk, hay đánh chém nhau. Nhưng thú vị ở cái nó nhặt dc rất nhiều zen =)) trong một ngày nó phải đi làm nhờ tôi săn nhện dùm. Chơi thử phê luôn kéo theo đó là các cuộc pk sau này hết sức hung hăng.

Lên hang nhện tôi được tiếp xúc nhiều nhân vật cộm cán MUHN lúc bấy giờ: Trúc Bê Đê, Nam Rách …. Nghe bảo đây là 2 ông tướng của cái hang này, ai muốn săn thì cũng phải là người quen hoặc là LM Sunsire. Nam Rách thì thằng con hoang đệ tử nhang đèn của tôi thời ss4 ko phải xoắn rồi, lên nó lên là tôi chỉ cần nói: CÚT tự khắc thằng bé biến. Sau này có nhiều bà con Trúc Bê Đê lên hang nhện. Nam rách mới tức kêu: Hang nhện là của Tao =)) Tao đóng dấu rồi tao có thỏa thuận với A Tao Guild Home => Tao không lên pk Kundun thì hang nhện Home không PK.

Cuộc pk đầu tiên: đụng hộ Guild Anh3mTao Liên Minh Trúc quỳ phá nát 5 LM Guild.

Đang mang trong mình bản tính hung hăng khi cuộc pk chém TM chưa thỏa lòng AE trong guild hết sức cuồng cẳng và chẳng biết mang kiếm dao bỏ vào chỗ nào. Gặp thằng cùng chí hưởng bẩn bựa Nam Rách nó xúi là giờ hang nhện chỉ mình tao và mày bem thôi. Bọn khác thấy là phải tự MOVE không thì bem hết. Mới đầu mình cũng nghĩ nó con ông to bà lớn rắn mặt lắm. Nhưng hóa ra là hổ giấy, nó xui mình kêu gọi Ngọc Final vs Nam ấm chống lưng cho nó nếu bọn kia bật lại. Và tất nhiên nếu có bật thì nó sẽ gọi Home lên hang nhện để Fang Anh3mTao và tất nhiên cả Trúc Bê Đê em nuôi của nó =)) quen biết nv Huy Ngáo, Nam Rách làm bản tính con người vốn dĩ trong sạch hiền lành như mình nó lại càng bẩn bựa và thủ đoạn thêm. Nam Rách cầm CauAmNT bem tất cả người săn nhện G LM sunsire lúc dó, trước khi nó bem là toàn đêm muộn: Thường không bao giờ nói một câu trong Lm @@ thôi tao đi ngủ đây… Khi nó ngủ là nó bắt đầu log acc khác bem AE =)) kèm theo thằng Ngọc Final bảo kê.

Lúc này thì mình là nhân vật đứng giữa hưởng lợi, cầm acc thủ dâm xem hai Guild bem nhau nhặt zen. Nhân vật Tâm tật kia mình không rõ lắm, nhưng hồi đó có cầm 1 đống acc khủng G AET, Còn Trúc Bê Đê thì có một vài lần nhờ mình lên kalima7 pk cầm một số acc đánh đấm hộ. Trúc bê đê thì luôn khoe, tài chỉ huy của em là số một, bày binh bố trận không giống ai, Home lên hang nhện hay Kalima7 thì không có tuổi. Đúng là Trúc bê đê chỉ đạo rất hay, cả 5 LM nghe răm rắp nào là char này đang đi đến đâu rồi, đánh chặn thế này thế nọ, rồi dùng DL triệu tập ở đoạn nào. Trúc rất giỏi. Nhưng có phần hơi ngạo mạn và ** thõa quá …. =)) mà như thế thì rất thủ đoạn và khó chơi. Từ đấy mình xác định Trúc bê đê chỉ là để lợi dụng chứ không thể là anh em hay chơi với nhau được. Khác biệt quá lớn và hình như Trúc bê đê không khốn nạn như tụi mình lên không hợp J

Một thời gian không lâu Trúc bê đê giành thế hang nhện Home gần như không tham gia nữa đa phần vì Home lúc bấy giờ rất đông và mạch nhưng lệch múi giờ, toàn người nước ngoài đêm tối mới online được. Lúc này tôi với Nam rách phải đích thân ra mặt chống phá LM Trúc quỳ với Tâm tật. Cuộc chiến giữa 2 Guild NgocDy và Anh3mTao sảy ra, Trúc Quỳ với Thắng em trai Nam Rách đứng ngoài. Phá vỡ thế 5LM Guild. Khi tôi với Nam Rách giành được hang nhện từ tay Tâm tật thì MUHN cũng lúc lên SS8. Phải nói là 2 AE Nam Rách thằng em thì rất nhiệt tình, quân tử. Thằng anh thì bần tiện thủ đoạn vô biên rất hợp với tôi :D. Xin nói thêm với các bạn là Nam Rách cũng chính là chủ ACC KIEMSOAI bem TM hùng bá 1 thời mà ko một ai biết là chính nó, một mặt em nó Cày top tạo quan hệ, thằng anh thì đi đâm sau AE cắn TM =)) nó là Nam Giếng Khơi nhân vật đình đám ss4 – ss6 :D

Ở phần này tôi đã nhắc đến 2 cái tên hết sức khét lẹt trong bang hội thời ấy: Nam Rách vs Trúc Bê Đê =)) 2 nhân vật tôi rất nể phục thời đó ! rất là bá đạo. Nghe thấy tên thôi là anh hùng khắp nơi tháo thác chim muông buông đao hạ vũ khí quy hàng rồi.
    Tạm viết qua mấy tháng thời kỳ cuối SS6 đỉnh cao MUHN đã. Thời Kỳ SS8 và SS11 sẽ còn nhiều diễn biến phức tạp, nhiều anh hùng nv mới nổi, và các nhân vật cũ. AE lưu ý đây là mình tự viết theo cảm nhận thực tế mà những gì mình chứng kiến. Nếu sai phạm với ai đó thì cho xin lỗi hoặc có thể đính chính. SS1x thì phải để các anh hùng khác viết tiếp trang sử cho MUHN rồi.

Phần sau sẽ có tiếp một vài nhân vật khác nổi như cồn ss8 ss11 như: Hải Bánh, Huy Ngáo, Bình Phò, Minh Bầu, Tụng Kinh, Tuấn sờ uýt, Chiến chó, Thành đen, Tuyền Cu Duy, Thế Anh ( fun vẩu ) Hưng Oát ( BDS), Quý Oát, Thu Muộn, Chiến Thắng Què, Cần Cẩu, Anh Lác.... Toàn siêu anh hùng thôi các bạn à =))

Muhn update thành công phiên bản ss8 với những tính năng mới thú vị. Anh em game thủ lại hân hoan trải nghiệm Hệ thống skill, pet 2 mới ra lò, sách thuộc tính và map mới acheron. Như tết ae game thủ bỏ qua mọi ân oán cùng nhau test skill và point. Emperor và MrGiaHuy đang cộng từng skill và trải nghiệm con rồng chiến cấp 2 do Tâm tật và Trúc bê đê lần đầu đi Dg quay được, để đăng diễn đàn nâng giá. Giữa tâm tật và huy ngáo, cuộc lăng xê ko thành vì Tâm tật đeo rc cũng vẫn thua như thường :)) ngocdy và aet đã ko còn pk nữa. Lên tạm hóng chuyện của liên minh Trúc Quỳ với Home mà dc nghe kể từ những người trong cuộc.

Hang nhện lúc này cũng trở về với cái tên đúng nghĩa của nó tơ phủ che đầy. Không anh hùng nào quét mạng nhện. (Từ ss6 nhện có cả 8sv mỗi con 100-150m zen). Lâu lâu mấy acc săn bắn tầm trung lên luộc trứng lấy 3m zen với vài món đồ exe.

Kundun thì Home cũng chẳng thèm đếm xỉa phó mặc Trúc Bê Đê vì đánh cũng lâu chết đồ thần ra random không còn báu bở như ss6.

Trở lại chiến sự chút: vì sao Home bem LM

Tên 5 Liên Minh hồi bấy giờ gồm những ai Guild versace1, bighouse, anhemtao, sunrise, guild cauamnt là gì quen mẹ rồi :))

Nếu như Kundun có (vantulong) Mạnh hải ngoại, thì rắn có nv elf là Emdasai. Đã bem yendieu và chiếm địa bàn. Lúc này Trúc bê đê mới nghĩ khơi mào cuộc chiến để mọi người pk chống lại Home giành lại kundun với nhện cho Trúc.

Vậy làm sao để 5 lm có thể bem một guild. Và vì sao phải cả 5 guild mới bem được một guild. Cái này là mình có hỏi Trúc quỳ và được tường thuật lại như sau. [​IMG]

Bighouse thì toàn người guild cũ của em, aet thì toàn anh em trong nhà. ngọc ** nam ấm thì em gửi cho cái hình trong game nghe lén dc a Hoàn kunbin khi solo vui với ngọc đuỹ và nam ấm xong thì nói là bọn nó ko dùng auto bơm máu thì không thắng được, Hoàn khoe pk vô địch muhn. Thấy thế hai thằng trẻ trâu mới lon hung hăng gạ solo sản phẩm các kiểu. Và rồi mâu thuẫn thành ra pk home trúc nhanh chóng gạ liên minh 2 guild nữa là 5.

Nhưng trong một số cuộc pk vì đắc chí thì Trúc bê đê mới nói thật với toi: chúng nó sinh ra là chỉ để phục vụ em thằng nào không nghe em chửi cho rát mặt, đấy là trong một lần đi pk kalima7 một thằng có lỡ ngủ quên và pk ngu bị Home ăn mất là kênh lm lại dc nghe Trúc chửi. Nhưng một số người có acc top thì em không bao giờ dám đắc tội và nghĩ sai về anh ta. Lúc nào cũng anh ơi, anh à :)) kundun thì 50% khi trúc đã có dc sự phuc vu của 5 guild kia.

Còn phần săn con rắn gì đó, mình có acc ở home cũng nghe được nv cầm elf emdasai luôn phàn nàn thế đeO" nào mà nó luôn tìm dc nhanh thế nhỉ. Săn con này thì phức tạp hơn kundun tý. Ngoài ae lên đông đủ thì mỗi người phải chạy một góc nó sẽ ra một giờ và map random. Nhiều lần Ko tìm dc. Emdasai luôn cho rằng Trúc bê đê này có hack. Cái này toi nghe dc cũng thấy buồn cười. Vì Trúc chỉ đạo rất bài bản bố trí mỗi ng một map tham tri ca toa do trong khi nó chi cho người đi tìm pk loạn ko phân công gì cứ đổ hack.

Tôi cười vì trước đó tôi cũng theo Trúc bê đê với Nam rách dẫn đi chơi cái này một lần. Và gặp dc nó con rắn ấy nó núp rất tinh quái :)) bem ra đồ thần và đã bị Trúc Quỳ tịch thu. Chỉ biết pm nó ko có hack đâu tại ông gà lên thế. Nó còn cãi lại cả mình nv này bướng vl ;)) ss8 thì con này chỉ dc một bãi zen voi do exe.Nhưng nó lại ra cái map cố định vì có nhớ một lần Trúc alo mình bem hộ ko lêch giờ. Hình như cũng phải đến 500tr hay sao ý. Từ bấy đến h chưa dc thấy lại mặt nó hihi

Ấy thế rất hung hăng chuyện kalima và hang nhện boss. Nhưng pk arena để giành bãi cày hay chiến Home với anh em. Thì chẳng thấy ae nhà Trúc đâu, toàn ngọc đuý nam chén phải gánh trận. Thật ra pk cũng chẳng phải vì bãi cày toàn ae cắm tăm max tối đến log bup phả nhau phành phạch. Ai cũng có một team 4ttd mg nonpk cả. Nên xả nhau rất xung ko như sau này chầy cối auto mất hết giá trị con người khiển acc.

Phần này mình chỉ thâu tóm lại một số thông tin phiên bản ss8. Và sơ lược nguyên nhân bùng nổ kết thúc ở ss8.

Phần tiếp theo sẽ là nhận thức ra tình ae đồng chí muhn nó như thế nào. Trách nhiệm của một cá nhân với tập thể. Mình ko the là một thằng trẻ trâu phá hoại như này mãi dc game ko phải chỉ là trò chơi. Bản pc mình bị xoá viết lại trên dt vì ae hóng quá, biết sẽ thiếu xót nhưng ae thông cảm lỗi chính tả với lời lẽ ko dc mạch lạc cho lắm. Hiểu và vui là dc rồi. Ngủ thôi :)

http://diendan.gamethuvn.net/threads/muhn-va-nhng-ln-pk-bang-hi.1001407/page-9 Phần 3 Liên Minh Ma Quỷ
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/muhn-va-nhng-ln-pk-bang-hi.1001407/page-9#post-9285840 Phần 4 NgocDy chiến Bighouse
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/muhn-va-nhng-ln-pk-bang-hi.1001407/page-10#post-9286712 Phần 5 NgocDy liên minh Home
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/muhn-va-nhng-ln-pk-bang-hi.1001407/page-14Phần 6 BacNinh vs Home
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/muhn-va-nhng-ln-pk-bang-hi.1001407/page-14Phần 7: Home vs NongDan

Last edited: 25/8/18
  2. Nghe và đọc cảm nhận sâu xa
    Hàm ý cũng vừa đấm vừa xoa
    :))
    8 điểm về chỗ

Chiến Khói Lửa, 3012Bợm. đã thích.
  3. vãi Bợm , chắc vừa chơi game vừa viết nhật ký của từng ngày đây =))

4. Nếu từng ngày thì dài lắm. Và sẽ rõ từng nv nhưng bây giờ tôi chỉ nhớ dc tên người chơi và chi tiết vụ việc mà tôi là nv chứng kiến. Trăm trận thăng trầm muhn trong những năm qua.
    Nghĩ sao viết vậy hết có 15 phút thôi. Há há phần sau sẽ thú vị hơn kể chi tiết về liên minh home ngocdy battu hungdaik sau này. Lý do hình thành và tan rã ...
    Ôi chém gió mà fan cũng like thích thế :))

5. Lót dép hóng :))

Bợm. thích bài này.
  6. căn bản a fan ko đc trải nghiệm như Bợm ;))

3012Bợm. đã thích.
  7. MUHN thành đặc sản của MU ở VN đấy nhỉ - quần hùng quy tụ @@

8. Giai thoại mu.ngta thường nói tình cũ ko rủ mà tới a à.chả có lí do gì mà mở mồm ra là c bê đờ 2 c bờ đê cả.nhiều khi e thắc mắc ai thích ai?

Bợm. thích bài này.
  9. Tại mày nhắc suốt :)) trêu trúc quỳ còn gì :))

lupin.1989 thích bài này.
  10. Hôm nào lên đền hùng chơi đi e mời =))

zzbaokezz thích bài này.
  11. Văn dài quá đọc cũng mất gần 5 phút

zzbaokezz thích bài này.
  12. xin tên e gái trong avatar đc ko bạn ;;)

13. Cưới a Nam giengkhoi mình có ngồi cùng mâm vs a bình phò và a hai ( HaiAnh82) anh đức giò chả nữa . :)) " mình có đi ăn cưới đó" :))). Định mệnh
    Bợm thì luôn tìm hiểu mọi chuyện. Điều tra mọi thứ. Lúc cần sẽ lôi ra để phục vụ. Xỉ nhục đối phương. Oke mỗi ng 1 tính.
    Ngày xưa để mà nói nguyên nhân quay mặt vs nhau cũng vì a nhiều mưu. Nhiều kế qá. E thấy e k hợp
    Nói toạc ra là e k để bị lợi dụng.

Last edited: 7/8/18
  14. Quay mặt với nhau là do bem kundun thôi. Mà bỏ từ quay mặt đi nghe ghê vd :)) còn mấy chuyện vớ vẩn khai thác dc cái gì, chửi nhau cho sướng à. Mà cũng ko có chuyện quay mặt quay mũi gì sất. Trúc với Bợm ngay từ đầu đã là chỉ lợi dụng rồi. Trúc bê đê lợi dụng cầm hộ acc thiếu ng pk kundun đúng ko nào. Chứ chẳng có cái gì hết :))

Soul1102, chucvtt90Vajrayana đã thích.
  15. ai lại nói toạch ra thế bao h.nói đến pk thì chả ai sánh dc vs 2 cặp pk mồm truyền kiếp :v
    Quý Chuồng Chó vs X BoBao cả Thắng Quần Loe vs Hùng Ăn Bám @Chiến Thắng
    e nhể.4 thằng cứ onl là y như rằng gõ phím.cứ log mặt sang nonpk là xỉ nhực các kiểu
    h làm j còn a tài nào giữ dc cái đầu lạnh.
    nhưng đúng là mu k có những ng như Bợm thì éo bao h Tiến (Thu) phải bán zAnhNhaQue.dùng mọi mưu hèn kế bẩn khiến địch nhân phải bán acc nghỉ game.
    sẽ là 1 thiếu xót rất lớn khi @Bợm. k nhắc đến a tín @VeDiEm bộ đôi khi cmt top là chửi chữ rất là kinh.1 nét đẹp của muHN mà hiện h đã k còn :D

16. Anq bán vì bị chửi thực ra ko bh đúng đấy là lý do vớ vẩn cho sự yếu đuối. Bằng chứng sau này thì. Và cũng ko phải tôi chửi lần đầu tiên.
    Mà lại là ng khác. Bằng chứng sau này nó có ng hậu thuẫn cầm acc khác rất mạnh mẽ. Vì nó ko có suy nghĩ phải lo cho acc của nó. Khi tâm lý thoải mái nó dễ chơi hơn.
    Còn tín ko pk mu cũng chẳng phải bạn và thù ae xã giao và nó cũng chẳng phải ở thì tương lai hay quá khứ mà nhắc lại làm gì. Nó là ở thì hiện tại :))

Nhật Thăng, Em Về Đichucvtt90 đã thích.
  17. Thôi thôi. Già cả rồi đôi co làm gì nhể.
    Thi thoảng nhắc lại để biết là có chơi mu. Chứ ai ntn ắt hẳn trong lòng ai cũng rõ.

TruongSo, Nhật ThăngBợm. đã thích.
  18. Anh đăng topic này. Rất đúng thời điểm.
    Bn năm biết anh. Phải nói k cơ hội nào mà a bỏ qua.

TruongSo, Nhật ThăngVajrayana đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi