máy MacBook có chơi được Mu ss3 ko

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Hoa Tuyet, 30/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ko biết cái laptop Macbook của mình có chơi dc Mus3 ko nhỉ?vì nghe nói riêng hãng quả táo này nó bắt chơi riêng trò chơi của nó nếu muốn chơi game online bình thường thì phài cài hệ điều hành window phải ko nhỉ.ai biết chỉ dùm cái.nếu phải cài thì cài như thế nào...
    Thanks!!!!

2. Cấm Hỏi

Cấm Hỏi Yêu Ngọc Linh

Hỏi câu này thì thật là ... ngố. Sao không thử cài MU vào máy mà thử đi
    Ah hay là gặp phải thằng khoe của nhỉ???

3. AnhVanYeu

AnhVanYeu <font color=Magenta><b>(^_^)_Gia_Đình_(^_^)</b></f

Cái này qua Box tin học. Chắc có người biết. Còn theo mình thì chơi đc. Ông anh có cái Macbook. Chẳng hiểu seri nào. Có điều cũng Cor2 dua, 4G ram2. Mà ko chơi nổi MU :)). Vào trade 1.0 còn giật tưng bừng. SS3 thì đừng mong. Với lại máy xách tay tản nhiệt kém. Có vào chắc đc 5p. SS3 đồ họa cao mà....

4. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Không.laptop vẫn chơi Mu đc như thường mà

5. Qua box tin học mà hỏi !bác có phải tên là quốc anh ngày xưa ở hòa phát không

6. khoe của thì có gì mà khoe bi giờ máy này đầy ra.chăng wa ko biết nên hỏi.nếu muốn khoe của thì sao phài vào đây để khoe.ai biết tui là ai mà khoe chứ.ko biết bạn trẻ con quá hay là đầu bạn là đầu đất,thích soi mói người khác.
    Nếu bạn ko biết gì thì làm ơn đừng vào đây cho nó bẩn topic của tui ra.thanks

7. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Bạn thử cài MU là biết thôi mà.

8. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Đúng!
    Game MU online chỉ chạy được trên HDH Windows.
    Mà cấu hình Macbook của bạn ntn vậy?

9. Mà cái MacBook có chởi được. Các game online như audition võ lâm v...v không hả anh wl ???

10. *WestLife*

Phải biết cấu hình máy của nó mới phán được chứ.
    Nhưng chắc là chơi được vì 2 game này cũng nhẹ nhàng.
    Mà trên các trang chủ của Game luôn có phần yêu cầu cấu hình phù hợp để chơi được Game.

vd như MUHN

Cấu hình yêu cầu
    CPU Pentium III 800 Mhz
    Ổ cứng 500 MB
    RAM 256 MB
    Card màn hình Card 3D 32MB
    Hệ điều hành Windows 98SE/ME/NT/2000/XP
    DirectX DirectX 8.1

11. *WestLife*

12. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

ở đây không phải là cấu hình mà là hệ điều hành.

MU không chơi được trên hệ điều hành MAC

Còn máy MAC muốn chơi được thì phải cài hệ điều hành Windows (chắc chắn có cách cài song song 2 hệ điều hành MAC và WIN nhưng tớ ko phải dân dùng MAC nên ko biết cụ thể.)

13. Tao bít mày là ai, cái mặt hok lạc đc, bi a M bém suốt =))

14. MacBook,Laptop chơi các game online như MU,võ lâm,Au... khó hơn máy key nhiều,tuy cũng cấu hình ngang máy key,thậm chí là hơn nữa nhưng ko hiểu sao vẫn chơi ko nuột như máy key được :|

15. *WestLife*

Mình nghĩ do hiệu suất sử dụng tài nguyên máy laptop thấp hơn máy cây để giảm việc tỏa nhiệt giúp máy không bị nóng nhanh.

Vụ cài HDH MS windows cho máy laptop nghe nói cũng khó khăn đấy không biết chủ topic đã giải quyết được chưa.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi