lắp 1pc chơi mu

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Chu Du Banned, 3/11/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. chủ top chắc đầu tư tầm 2,5tr cái case. Không biết pro yeuemngannamhy định tư vấn case dùng chip gì?

ConBuom thích bài này.
  2. tríCh lương đưa vợ 15tr/tháng, tiêu pha rượu chè gái gú 10tr/tháng. tổng là lương tháng là 25tr6 nên 5 tháng mới thừa mỗi 3tr.
    mình ko tư vấn case máy tính, mình tư vấn nhịn gái gú 1 tháng mua case khủng. =))

HighElf thích bài này.
  3. MU ăn VGA ít chủ yếu ăn chíp. ( lên SS X chắc sẽ khác )
    hãy thử với các game như :
    The Witcher 3
    Grand Theft Auto 5
    Dying Light
    Far Cry 4
    ssassin’s Creed Unity

sẽ có sự khác biệt cực lớn :-s

4. duyngoc111

duyngoc111 Guest

Chơi MU mà cần hẳn i5 cơ à. Nhà có điều kiện thì xài hẳn i7 đi :)) Chơi nguyên Mu vs lướt web tạm thì i3 là quá đủ, ram 4G ( nếu có điều kiện thì lên ram 8G ) , CPU G86x là quá mượt r. Nếu như bạn biết cách sử dụng hợp lí thì máy sẽ hoạt động tốt hơn. Với cấu hình trên bạn hoàn toàn có thể cắm 3acc 15/24h mà ko sợ hư hại gì về máy lâm.

Diệu Hân thích bài này.
  5. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

Mình dùng i7 4790 4.4 up 4.8 ghz thôi. Cũng chỉ để mỗi chơi game. Card cứ làm con gtx 760 trở lên là đẹp
    Thêm con tản nhiệt hidro h105 hoặc h110 corsain rồi lên arena pk và cảm nhận :D

6. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

G860 cắm bãi thì 5 acc ok nhưng arena chắc 3 thôi

7. duyngoc111

duyngoc111 Guest

Cái cơ bản là muốn PC chạy mượt mà trong thời gian dài thì cần phải chạy ít acc thôi mới đỡ hại chip. Mức ổn định của CPU tầm khoảng 40% nhé.

8. bác xem lại đi. của em. 4G
    E6300
    Main G41.
    mà còn 4acc đc cơ mà

9. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

mình CPU luôn 100% hơn 1năm cắm thông có sao đâu nhỉ :D

10. duyngoc111

duyngoc111 Guest

Khiếp. Dã máy thế thì mấy mà tàn. Máy mình log đc max 3 acc nhưng chả baoh log 3acc cả. Toàn 2 acc xong F9+ phím H cho cpu đỡ cao. Cpu cao đồng nghĩa vs lại tiêu ttụ nhiều tài nguyên máy. Nên hạn chế thì tốt hơn.

11. Đống này của bạn có bán lại cho chủ top với giá ~ 3triệu không?
    Để cảm nhận lên arena pk cái đống của bạn với máy cùi mình đang dùng q9650 đi với gtx 480 chả có gì khác nhau cả.

ConBuom thích bài này.
  12. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

đã nói ở trên với 3m 1 là mua máy cũ dòng G32xx trở lên 2 là thêm 2m nữa làm con mới.
    còn cấu hình của mình trả lời câu của @duyngoc111:D

13. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

bảo hành 3 năm cứ tẹt đi.
    hết 3 năm chưa vấn đề gì thì giảm sau :D.
    có con máy cùi G640 cắm thông 5 năm nay toàn full 100% có sao đâu.

14. khiếp kinh hồn.cháy chip cho coi.

15. mục đích bạn ấy muốn cháy để đi bảo hành mà chưa làm đc. Bạn cũng nên làm ggiống thế để kẻo sau này lên win20 rồi máy của bạn chưa chết mà phải vứt xó vì ko tải nổi win20 nhìn mà tiếc đống sắt vụn chưa chết

Diệu Hânthomoc đã thích.
  16. để đạt đk mục đích kể cũng khó.có khi bạn ấy tắt máy nghỉ 2 3 hôm xong bật lên lại chết chip.=))

17. Chip g32xx gia cu chac cung trên 1 củ. K biết bạn dung case thế nào mà mất có 3m mà được cả con chip ấy. Cho mình xin cái cấu hình 3m với chíp như bạn nói. Và nếu bạn nhiệt tình thì dựng hộ mình với.

ConBuom thích bài này.
  18. có thể bạn nhầm người rồi @yeuemngannamhy mà lại để máy nghỉ 2-3 ngày á, 30p tắt máy còn khó, đã mất tiền mua mâm thì phải đâm cho thủng, làm j có huyện máy nghỉ.

Diệu HânHighElf đã thích.
  19. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

cũ thì chỉ 3m thôi chứ mấy rừng nữa

20. e8600
    ep45t
    4G ram3
    hd5450
    ssd128 santa2
    khoảng 3t3 nên nhờ người săn, vì cũ.
    cấu hhình này mình đã khoe bãi karutan log 5 ID chip chỉ 1% dến 4% trong thớt tin học.
    ưu điểm rẻ logg ac rất nhanh (như ai đã dùng ssd) kắm chuột 11 ac nếu ko giới hạn, ko lỗi thời với ssX lên ssX 7 ac thoải mái nếu đc phép

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi