Hướng Dẫn Giảm Tải cho CPU Khi Treo Máy

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi thaiduythe, 21/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. rất bổ ích và an toàn cảm ơn thớt

2. Hj, máy của các bác như thế nào chứ, em Lenovo chip Corei5 Ram 4Gh của mình cắm 5 acc chỉ được tắt khi mất điện mà chạy 3 năm nay có làm sao đâu nhỉ? ^^

BaBykool1 thích bài này.
  3. Xin hỏi thớt @thaiduythe là , để giảm tải cho CPU ở đây có y/c gì khác nữa k , như về bit , về cpu , về máy hay p log từ 2 acc trở lên ..... mà t làm theo hướng dẫn , đến " hình thứ 2 " rồi nhưng chỉ hiện :
    - End Process
    - End Process Tree
    - Debug
    - Set Priority
    Chẳng thấy cái " Set Affrinity ... " đâu :|:|:|
    Mong đc h/dẫn !

4. chắc chắn lâu dài se có hại hơn. bắt 1 thằng làm việc mãi
    không biết các win khác thế nào chứ win 7 chắc chắn là có. mình cũng ko biết nhiều về máy tính lắm. cái này ngày xưa thằng em chỉ. log 1 acc cũng đc. cái sset affinity nằm dưới cái set priỏity luôn.

Lucky Yellow thích bài này.
  5. của t là win xp , k có " set Affinity " mới cay .....

6. cắm máy cty 5 acc đây nửa tháng đi cm nó cục nguồn =)) lại báo xếp:!!

7. XP chẳng kém mấy có hết, với thời điểm hiện tại XP hỗ trợ SSD kém thôi kém trong việc scandisk và khoanh vùng bán dẫn hỏng

nói chung không nên sét cái đó bạn ơi, mình phân tích thế này
    nhu cầu sử dụng là 1 con số nhất định nó tương đương với % usage CPU đang chạy nghĩa là 1 lượng cầu bao nhiêu thì CPU cung bấy nhiêu, khi mà cầu không đổi ép lượng cung thấp đi sẽ ảnh hưởng tới cầu

việc làm trên không là đi đến bản chất của vấn đề là giảm cầu mà ta lại đi ép cung nhỏ xuống đây là bản chất sự sai lệch của vấn đề mà nhiều người nhầm tưởng.

híc, ko dùng nguồn cùi quá cứ phải 500k đổ lên với nguồn bãi và 800k trở lên với nguồn thị trường. Nhiều khi nguồn ảnh hưởng trực tiếp tới các thiết bị bên trong đấy.

8. một câu nói mất đi giá trị của cả bài viết và con người

9. ok, e sẽ thử xem, dạo này máy kém, cắm đc 1 acc + mở trình duyệt đã gần full ram :(
    mang tiếng core i5, Ram 2G

10. không thích thì đi ra ngoài. ae nc chơi thôi. ông tưởng ông có giá trị lắm chắc?
    nhìn cái desktop phát nãn. j mà lắm thé?

ConBuom thích bài này.
  11. chỉ giám CPU thôi, ko giảm ram đâu nhé.

12. hehe, e nhầm, CPU cũng lên 68% :P

13. đúng là CPU giảm rồi
    nhưng vẫn giật nhé

14. đó là 1/8 cái màn hình và hất sang bên phải 7/8 nữa bạn ơi, đây là máy làm việc mà, chỉ cắm MU khi hết gio hành chính thôi, ;)) (2 cái màn 1080 HD ghép vào nhau)

cung không đủ càng giật chứ ko phải vẫn đâu bạn

TacKeHoa35_NB thích bài này.
  15. ^^... minh hay xem phim hd bạn à :D

16. thí nghiệm phát coi

17. Em thấy trước em cài win 7 utimate 5 acc lúc nào cũng 65-70% mà lag kinh khủng. Từ khi cài win7 home premium đỡ lag hẳn và pc chỉ còn 40-50 %. Hiểu quả hẳn.

18. máy của em chỉ có 2 nhân. thà cho 2 thằng gánh còn hơn 1 thằng gánh 1 thằng nghỉ

19. MU giờ cũng nặng hơn trc, hồi trẻ trâu chơi chỉ cần G31 2GB chip E là chơi được, giờ ko có card dời thì thôi khỏi chơi :P

20. Nhìn mấy chương trình Quack, Corel, Shop thế kia cũng đủ biết chủ nhân của máy tính là người thế nào rồi, Chà chà ^^, nhưng máy làm việc quan trọng như vậy mà cày MU thì cũng có vẻ hơi "Nguy hiểm" cho máy nhỉ?

ConBuom thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi