Hướng Dẫn Giảm Tải cho CPU Khi Treo Máy

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi thaiduythe, 21/1/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. hôm nay ngồi ngịch nhớ lại cách giảm tải CPU nên pót cho ae. không biết có tác dụng vs ae ko nhưng vs ng treo máy cả ngày chắc có tác dụng.
    như ae biết thì khi log khoảng 4-5 acc thì CPU usage:100%( mình nghỉ chỉ cần 3acc là CPU nhảy khoảng từ 80% rồi. dẫn đến muốn mơ phần mêm khác để làm việc thì hay bị đơ đơ giât giật nay mình sẽ hướng dẫn ae cách giảm tải cho e nó.
    Bước 1 mở task manager lên ( cách mở thì vào link xem nha: https://sites.google.com/site/thuth...khong-the-vao-task-manager-trong-win-7-win-xp)

B1: khi mở task mânger lên thi R-click vào Mu xuất hhiệ ở hinh dưới, chọn go to process.
    Hình thứ 1

B2: xuất hiện nguyên 1 dãy process( hình 2). R -click vào Main.exe( Hình thứ 3) chọn set affinity 2.png
    Hình thứ 2
    Hình thứ 3

B3:xuất hiện bảng Processor Affinity bạn chỉ chọn 1 trong 4( hoặc 2) cái CPU rồi bấm oke
    thế là xong. CPU usage từ khoảng 22-27 bây h giẩm xuống chỉ còn khoảng 7-8, thậm chí còn thấp hơn.

cứ làm tương tự như vậy từng cái một.

cái này ae nào hay test sp thì thử xem có ảnh hưởng đến sp không nha. chả khi nào lấy sp nên không thử đc. nhưng vs clone thì vô tư.

P/S: like and subcriber nếu không muốn bị vô sinh...:D
    Nghiêm cấm gạch đá dduớ mọi hình thức,...​

Last edited: 21/1/16
  2. mình thấy f9 ới h và phóng to hết cỡ lên giảm còn hơn bạn nhá :D.. bạn thử đi ^^

Tìm Lại Kỷ Niệm thích bài này.
  3. đấy là giảm ram nhé, giảm cpu ko bằng cách của mình đâu.. bạn cứ thử 2 cái đi.

BaBykool1 thích bài này.
  4. đang loay hoay thử đây bác.. ^^ cách của em CPU xuống 8% của bác vẫn 23 % :D lêu lêu

5. Hay đấy..... giảm đc 10-20% CPU

6. 5.png

bạn so sánh trước và sau khi mình làm nhé. trong game đã H và F9 rồi.

7. giảm đc rất nhiều nha. 10-20% thì ko pót lên đây đâu. từ 100% xuống còn 26% kìa.
    chắcl à máy mình cùi...:D

BaBykool1 thích bài này.
  8. hf9 k giảm ram mà giảm cpu mà bạn

9. không phải mà là tớ để h f9 của tớ phóng to hết cỡ mà kiểu của bạn tớ để nhỏ hết cỡ..kiểu của ban phóng lên hêt cỡ 4 acc có 5% ^^ like mạnh hihi

10. có giảm ram+ CPU đấy nhưng ko đáng kể. từ 300k, xuống còn khoảng 280k kb. nếu H, F9.
    còn cách mình thì vltk thấy giẩm ram, còn MU thấy ko giảm.

11. dù sao cũng tks chủ thớt , mình cắm 3 ac f9+h cup tầm 40>50% nhưng nếu xem vidéo là nên 90>100%

12. xem hd không che còn hơn ấy chứ :D

13. Cái này giống như tắt bớt nhân hoạt động của CPU đi ấy, đúng là CPU giảm thật nhưng tớ thấy game giật hơn thì phải

Tiểu TửBaBykool1 đã thích.
  14. Thanks, rất bổ ích, toàn vừa cắm vừa làm việc, rất hay bị chậm khi mở web và office

SH300ii thích bài này.
  15. máy khoẻ thì chẳng giật gì bạn à :D vẫn êm nay lại càng êm hơn hihi

BoBeSau thích bài này.
  16. Máy khoẻ thì nói làm gì bạn, máy khoẻ cắm 5 acc cũng có bao giờ max CPU đâu

BaBykool1 thích bài này.
  17. hihi cắm 3 thôi chứ cứ 5mà rền thì máy nhanh đi lắm :D

18. mình nghĩ giống bạn này... k biết bác @thisibuon73 nghĩ ntn

phanthanhduong thích bài này.
  19. may quá like r k m chưa có vk vô sinh chết bỏ mẹ
    dù sao cũng cám ơn top :D

20. ví dụ thế này nha. cùng 1 công việc 1 thằng làm khỏe hơn hay 4 thằng làm khỏe hơn? cách này dành cho ai vừa làm việc vừa treo game, hoặc treo clone zen thôi.

phanthanhduong thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi