HIV, AIDS, Hủi......Computer

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi YeuVoNgo, 30/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mod @thisibuon73 , mấy AE dân IT @HighElf ... giải thích hộ em cái.
    trả hiểu sao ss8 chẳng sao cả, lên SS11 em đi 2 cái Card rời rồi.
    Chu kỳ của em như sau: cắm 15 ngày, nghỉ 1 ngày, cắm tiếp 15 ngày nữa// Xong/
    - Card 1: DDR3 2Gb share Ram 2 Gb lên gần 3Gb cụ thể 2770Mb.
    SS8 bình thường, Lên SS11 thì đúng do lỗi của em thật, 2/5/2016 cập nhật phiên bản, em đợi update nên tháo ra vệ sinh, lúc lắp vào chẳng hiểu sao mắc 1 cái dây nhỏ thôi, nối từ Main đến đèn tiến hiệu Power On/Off.
    Dây này mắc vào Quạt gió của Card màn hình, nên quạt không chạy, chạy đc 1 tuần chắc khô keo nóng chíp nên chết luôn.
    Lúc em tháo ra mới biết nguyên nhân là như vậy.
    Card hết bảo hành nên ngậm ngùi.

- Card 2: Làm con MSI N730 2Gb nhưng DDR5 1,6tr.
    về lắp ngon lành, lần này dây dựa vén lên gọn gàng. quạt gió card, chip, main, nguồn, quạt phụ thông gió chạy vivu, mát lịm. (nói chung không có chướng ngại vật).
    Cũng chạy đc 1 tuần lại lăn đùng ra chết.
    + Thử bỏ card chạy Card On của Main H81 của em lên vù vù.
    + Lắp card sang máy hàng xóm, ngủ lịm vẫn chưa dậy.
    + BH 36 tháng nên mang ra của hàng luôn, lấy cái mới về.
    - Hiện tại lên ngon lành, nhưng em sợ... cứ 1 tuần mang đi BH thì chết.
    vừa ngại, vừa mất việc.

- Tóm lại là gì: Cây của em bị bệnh gì.
    hay do em đen, Card 1 thì rõ ràng rồi.
    Card 2 là do em đen dính phải cái đểu.

AE @ConBuom @dcndsky ...vào chém nào.

HighElfConBuom đã thích.
  2. @YeuVoNgo nổi tiếng chém người như chém chuối , à nhầm chém gió như chems chuối. 1 ngày xấu trời trong 1 tuần xấu trời ( mua bão liên miên ) tự nhiên thấy xuất hiện box tin hoc >:) với câu hỏi về main + card .
    Có gì mờ ám không đây =)).

không biết phán thế nào nhưng cứ vệ sinh con main nhất là khe PCI + thay con PSU ngon ngon khác vào. rồi cắm card vào rồi bật lên nếu ok thì lại tắt đi. rút card ra rrồ lại cắm vào test. làm đi làm lại 10 lần mà vẫn lên OK thì là đúng bệnh
    Koko32

nếu ngay lần 1 mà đã xịt luôn con card thì thay main chắc chắn main lỗi và xin chúc mừng lại được dung card mới bảo hành
    Koko16

ConBuomYeuVoNgo đã thích.
  3. - Thật chứ em chém làm gì. hiện tại dùng card mới lần 2 vẫn bt, nhưng em cũng lo lo, nên chỉ dám cắm 18-20/24 tiếng thôi. (toàn auto shutdown bằng lệnh: shutdown -s -t ... đó ạ.
    - Từ từ đã. cổng và khe PCI em biết, còn con PSU thì em không biết đâu.
    Nó là con gì thế ạ.
    Main của em là Main này.
    http://phucanh.vn/msi-h81m-pro-vd-chipset-intel-h81-socket-lga1150-vga-onboard.html

ConBuom thích bài này.
  4. cho chắc chắn thì cái đem về có bóc chinh ko, bọn mai hoàng phân phối cái đó, chúng nó có cái chỗ sửa cạnh nhà mình cũ. hay đc gọi là box chinh nhưng là con của thằng khác đem sửa rồi lại đóng gói. cái này mình nghi ngờ trước rồi dần xem có phải main ăn card không
    nếu lí do 1 mà mình đưa trên sử lí trước bằng cách cứ đem bảo hành liên tục, và yêu cầu nó con sơ cua nếu ko lấy đc trong ngày, chú ý gọi điẹn thường xuyên "vga tôi đc chưa" để tôi qua lấy

YeuVoNgo thích bài này.
  5. báo cáo bướm, hàng của em bóc tem bên Phúc Anh. hí.
    Main còn BH 2 năm, cơ.
    Box tem đủ chặn đàng hoàng nhé.
    Toàn Phúc Anh or Trần Anh.
    Mai Hoàng với Giang Mai không có chơi.

ConBuom thích bài này.
  6. uh, chưa tính tới main, nghi ngờ cái vga mà, hỏng lần 1 cho đi bảo hành mà bảo hành sau thời gian dài này thì = sửa chữa chứ đâu có đc bóc chinh con mới, tớ nghi vấn đề này trước ấy, chưa nói đến main mà.

tất cả dich vụ sửa và bảo hành giờ chúng nó thuê bên thứ 3 hết chung nhau...chứ ko có chuyện gửi lại hãng, bảo hành là của thằng bán cho mình chứ ko lại đại diện hãng mà nó thay mặt hãng....abc....gọi là thế

YeuVoNgo thích bài này.
  7. Thì đó mới là vấn đề tớ đang lo và hỏi các AE.
    vì lần đầu tiên tớ dùng chưa đến 1 tuần toi luôn, nên trả có cớ gì ko đổi cho tớ cái mới 100% cả.
    lần 2, 3 ... thì đúng là sẽ như Bướm bảo thôi.

P/s: Hy vọng là số tớ đen, mua dính cái đầu, dính Phốt.

ConBuom thích bài này.
  8. Mai Hoàng ngay cách nhà em 200m mà
    Anh Bướm đa tình ... à nhầm đa nghi quá rồi. Bọn Mai Hoàng nó làm ăn đàng hoàng lắm chứ em không nghĩ nó chơi trò đó đâu.

@YeuVoNgo : Hà Nội Computer, Fu ck Anh, Trần Anh, ... là những cửa hàng, chuỗi cửa hàng bán lẻ.
    Sản phẩm của MSI được Công ty nhập khẩu và phân phối đầu não tại miền Bắc nói chung và toàn VN nói riêng, à nhầm, Miền Bắc nói riêng và Miền Nam nói sầu - tóm lại sầu riêng là Mai Hoàng (ISTC)
    Tên công ty là do ghép lại của 2 chữ cái đệm trong tên của ông giám đốc (Đỗ Hoàng Sâm) và con gái ông ấy (Đỗ Mai Trinh - em này 97, mới đi du học, xấu nên thôi không lan man).

Thông tin thêm bên lề:
    Anh có thể tham khảo các sản phẩm khác, cũng tương tự.
    Ví dụ: Gigabyte - do công ty Thuỷ Linh phân phối tại miền Bắc, Viễn Sơn phân phối tại miền Nam.
    ASUS (Đọc là Ây Xớt, Ơ Súck) - do công ty Vĩnh Xuân và FPT tại miền Bắc, Miền trung và miền Nam có mấy chú lom dom.
    ZôTa-C (Giô Tắc) do công ty VINMED phân phối tại Miền Bắc, Đạt Khang (Đạt 09) từ Đà Nẵng trở vào.

9. Mà theo em thì anh nên bán con QTSS, cầm 1 con QTTD ghẻ thôi, tiền chênh lệch vút hẳn lên con GTX nào đấy, ví dụ GTX 750, GTX 760 v.v.... cho nó máu.
    Hiệu năng thì chắc MU không sử dụng hết, nhưng mình yên tâm, giải quyết vấn đề tâm lý - cái này rất quan trọng khi đi PK.
    Khi mà mình thua, mình không đổ thừa được cho cái gì hết nữa :))

YeuVoNgo thích bài này.
  10. Tóm lại là mày bắt bệnh cho anh, hay mày Quảng Cáo hộ mấy thằng kia hả.
    Có con sn97 đọc đến đây nghe còn lọt tai, câu sau lại kêu: mới đi du học, xấu nên thôi không lan man thì nói chuyện gì nữa.
    Anh chỉ có 1 ý nghĩ rất Nông Dân là: Main của anh là MSI H81 nên anh mới mua Card MSI N730 vì nó có chữ MSI nên chắc là hợp nhau.
    Tiền để mua GTX750 hay những cái gì gì đó mày liệt kê, thì không cần bán QTSS vẫn mua đc.
    Nhưng mục tiêu là dùng sao cho hợp lý, và phù hợp với những gì mình đang có.
    Anh biết các cụ có câu: Trai Nam Gái Hải.
    Tức là ý nói đến: Trai Nam Định nổi tiếng ăn chơi, cũng như Gái Hải Phòng.

Anh dân tỉnh lẻ thôi, k so sánh với mày.

Tóm lại là gì: Mày vào tư vấn linh tinh, cái gì cũng mới toanh, mà không chịu khắc phục sự cố gì cả.
    nói chung là Biến Nhanh.

HighElfConBuom đã thích.
  11. Thế này nhé, vụ MSI em hoàn toàn không đồng ý.
    Đành rằng cùng 1 hãng sản xuất ra, nhưng con Main và con Card là 2 con không liên quan. Cũng như Con Buom chẳng hạn. KLQ.
    Ví dụ em có con em gái hàng xóm tên là Xuân (ngon lắm), lại có thằng Xuân là em trai quen trên MXH.
    Thế thì em cũng không thể lấy lí do là 2 đứa cùng tên, chắc hợp nhau để cho chúng nó gặp nhau được. Mà phải giấu thằng kia để còn thịt em Xuân chứ.
    Đúng không nào >:D<
    Em thấy em kia ngon thì em ăn.
    Anh thấy thằng nào rẻ thì anh mua thôi. Chả liên quan đến việc cùng tên tuổi.
    Nó có phải đồ bộ trong MU, lắp cả bộ được thêm 10% defense success rate đâu mà :)
    Thế nhá.

Còn vụ bắt bệnh thì anh em mình phải gặp nhau.

12. Cùn rồi.

13. Tivi mãi không thấy chiếu Pink Panther anh ạ :))

14. Youtube.

ConBuom thích bài này.
  15. yêu giga đây, mua trực tiếp thuỷ linh mà ko qua bán lẻ đây, đã bảo hành 1 lần tuy mà nó làm ngon nên đợt nó không nói gì cả 7 năm nay rùi
    chỉ gét cái thái độ bảo em gửi về bên hãng Đài Loan...Thuỷ Linh à nha. Chứ nay thằng Mai Hoàng đệch tin
    mình thì cạch Ơ Súc rồi nhưng công ty có mua 1 cái màn Ơ súc dùng đc 1 năm bảo hành, đi bảo hành đầy đủ giấy tờ nó cũng bảo em gửi về bên hãng Ơ súc cũng 1 tuân đấy anh. CMNN chứ hôm lấy về xộc xệch thiếu 2 ốc vỏ máy tuy mà nó lại lên hình mới đau, chứ cả bo mạch trong xộc xệch cắm cái DVI vào thấy như bo mạch còn chưa bắt ốc bên trong, tem Vĩnh Xuân PP nha. Hãng mà nó làm ăn thế bao giờ.

@YeuVoNgo zéo điện thoại và yêu cầu sơ cua nhiều vào ko có ngại chi nhé, về khoản í ới nhiều thì mai hoàng chu đáo lắm. đặc biệt lên voz, nhiệt tình khác biệt vì ngại tiếng tăm

YeuVoNgo thích bài này.
  16. Voz sập rồi.
    Mấy giờ còn Voz.

Youtube Đức bị chặn.
    Thế mới cay.

17. Voz, tinhte tớ biết hết.
    bác cũng nhầm chủ đề rồi đó.
    lại đi PG các hãng Công Nghệ cho các Cty VN Phân Phối.
    Chán.

ConBuom thích bài này.
  18. tưởng mày biến rồi. vẫn lảng vảng à.

HighElfConBuom đã thích.
  19. Em nói thật, ngày hôm nay em nghiên cứu tổng cộng 2 cái thông tư.
    Giờ đọc topic của anh còn phê hơn cả hít cái bông ở avatar của em.
    Với cả, anh gọi em vào chém chứ có bảo vào chữa bệnh đâu...

HighElf, ConBuomYeuVoNgo đã thích.
  20. à đc, anh thua.

HighElfConBuom đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi