1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    4. Bạn vui lòng đăng nhập hn.muhanoi.com.vn hoặc vq.muhanoi.com.vn nếu bạn bị chặn khi vào quản lý account
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Hà Nội Hỏi và Trả lời cách cộng point cho Sum

Thảo luận trong 'Summoner' bắt đầu bởi Giấy Trắng, 30/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. 1. ở cột thứ 3, dòng 4 và 5 (sức mạnh kiếm tông và năng lực kiếm tông) chỉ tăng 10 điểm thôi vì khi tăng năng lục kiếm tông thì sức mạnh kiếm tông mất tác dụng. tương tự tăng quyền năng kiếm tông thì năng lực kiếm tông mất tác dụng.
    2. ở cột thứ 3, dòng 4, nếu để train thì t nghĩ là tăng hồi phục hp khi giết quái hơi nhiều.
    3. ở cột thứ 1, dòng 7, nên tăng max skill điểm năng lượng để thấy được sự khác biệt về dame
    4. ở cột thứ 2, dòng 2, bạn nên max 20 điểm tăng cường sách sét.
    NGU Ý CUẢ MÌNH LÀ VẬY, THÂN!

dame của bạn làm gì đã max.
    1. ở cột 3 dòng 4.5 tăng 20 điểm là phí, chỉ nên tăng 10 điểm, vì tăng cái dưới thì cái trên mất tác dụng
    2. để max dame thì ở cột thứ 1, dòng 7, nên tăng max skill điểm năng lượng để thấy được sự khác biệt về dame. và cột 3 dòng 6, 7 2 cái chí mạng và hoàn hảo chưa max 20 kìa :D
    3. nếu để tăng thêm thủ như mong muốn thì tăng max điểm nhanh nhẹn ở cột 1 đi kìa (bạn mới có 10 điểm). phòng thù khi mặc đủ sét đồ vẫn chưa max kìa ^^!
    p/s: thấy dk với dl 1 số người tăng điểm nội lực. không biết có trâu thêm không :D

Last edited by a moderator: 20/2/16
  2. chieuhoipm1

chieuhoipm1 Guest

jy
    400 ma xin tận 50 làm gì vây

3. Xin hỏi bạn đã tess skill sum bao giờ chưa ?

(1. ở cột 3 dòng 4.5 tăng 20 điểm là phí, chỉ nên tăng 10 điểm, vì tăng cái dưới thì cái trên mất tác dụng)
    cái này bạn nhầm , đúng là không cần thiết phải công max 20 điểm , nhưng nó vẫn có tác dụng bình thường ,tăng dame kép . chỉ là hiệu quả không cao ...

(2. để max dame thì ở cột thứ 1, dòng 7, nên tăng max skill điểm năng lượng để thấy được sự khác biệt về dame. và cột 3 dòng 6, 7 2 cái chí mạng và hoàn hảo chưa max 20 kìa :D)
    cái này thì bạn sai trầm trọng hơn đã tes thử max điểm năng nượng không có tác dụng gì cả ( có thể có tác dụng vs chủng tộc khác ) riêng sum mình đảm bảo là không có tác dụng gì .
    Còn cái bạn nói là cần max chí mạng vs hoàn hảo đam có tăng nhưng chỉ là ( tỷ lệ và cơ hội dame rất it lâu lâu mới có phát dame hoàn hảo hay chí mạng , mà + sk vào đó thì tốn tác dụng không nhiều mình chỉ cộng vào đó 10 điểm để xuống + vào x2 là chính )

( 3. nếu để tăng thêm thủ như mong muốn thì tăng max điểm nhanh nhẹn ở cột 1 đi kìa (bạn mới có 10 điểm). phòng thù khi mặc đủ sét đồ vẫn chưa max kìa ^^!)
    Được mỗi cái này là đúng mình đang cày và + được 18 điểm nhanh nhẹn rồi .

p/s : cảm ơn bạn đã góp ý

Đế Thích Thiên thích bài này.
  4. t cũng chỉ là đúc kết lại các phát biểu của các bác khác thôi, chứ không có đủ lực để test. Cơ mà tăng năng lượng mà ko lên dame thì cũng buồn nhỉ. May là t chưa tăng vào đấy ^^!

DHThuyLinh thích bài này.
  5. Có thể là do chủng tộc khác nhau lên không giống nhau về cách + skill , mình đã tes qua DL thì công nhận là Cộng vào ô năng nượng max 20 điểm
    khác biệt hoàn toàn về dame , sum thì chẳng có tác dụng gì về dame có tác dụng khác hay không mình không biết...

6. Bác nào cộng chưa cho mình hỏi có tác dụng lên dame ko tính trên ene 65534 và gậy mỹ vương full nhé .

7. bảng sk của nv nào.

8. skill điểm năng lượng không có tác dụng đối với sum, chỉ có chủng tộc có dòng sát thương skill % thì mới có tác dụng.

9. inbox acc mình vô cộng cho max ping luôn ^^

10. các pro cho em hỏi 2 vấn đề
    1. ở bảng mt của sum cột 2 có tăng cường sách sét và quyền lực sách sét vậy e muốn hỏi sách sét là sách nào trong 2 loại sách mà sum có
    2. em có đọc ở đâu đó bác @Giấy Trắng viết sét đồ chỉ kích hoạt khi cùng cộng 9.13.15. vậy nếu em mặc 1 sét 13 nhưng có 1 món 15 thì có kích hoạt ko ạ
    mong các bác giúp em

11. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

2. Không rõ lắm về vụ này, mình chỉ biết kiểu nếu có 4 món 15 và 1 món 13 thì không có tác dụng tăng phòng thủ tổng tăng.
    Trường hợp có 4 món thấp mà 1 món cao hơn như thế thì không rõ.
    1. Xem ở #1 của Chủ đề.

12. các bác cho e hỏi sum pk thì GameThuVN(02_25-18_12-0000).jpg Có nên + vào cái pc này không? và nó có tác dụng nhiều hay không, vì e thấy ít người + vao cái này. bác nào đã từng test cho ý kiến

13. tớ thấy sum chiến hay train thì + skill 2 cột Tăng Cường và Phụ Trợ thì tốt hơn. cứ + max dame, và + vào 2 ô hồi HP/SD khi giết quái nữa.đPK trên Arena ngon lắm

14. 20 điểm Master pc đươc 9.02% phản lại đòn đánh tức là phản lại chính cái lực sát thương của đối thủ gây lên mình.
    nó khác với pc của skill pc hay 5% của đồ ex 9% của NNT là pc theo mức tiệt hại hp của bản thân.
    cái này dùng để khắc chế nấy con siêu dame chơi 1 đòn chết 2

TruongSo thích bài này.
  15. Cái ô này cũng tuỳ bạn chơi sum theo hướng nào và đồ đạc ra sao. Nếu đồ full và chơi sum thủ thủ trâu, thì + cũng đc. Vì phải + các ô thủ phía trên trc rồi mới xuống đc pc => thủ càng cao ( hàng khủng bây h toàn chơi kiểu này).
    Còn nếu chơi sum nhiều hp để pc thì ko nên tăng cột sức đở, vì thủ tăng, sẻ giảm tác dụng chiêu buff pc của sum.

16. Thế thì ngon nhỉ? vd damge nó 20k, đánh vào mình mất 1k máu của mình thì PC chỉ phản lại 1k-1.55k máu còn skill này phản lại nguyên 20k. Nếu cộng như thế cùng lúc ăn 2 phản chiếu. Quá ngon

17. theo lý thuyết là thế nhưng có 9% cơ hội thôi

TruongSomymanhapt đã thích.
  18. vanhiep1992

vanhiep1992 Cư Dân

sum 61k poi ae chi cach + dame tot voi

19. xuanvinh1991

xuanvinh1991 Hiệp Sĩ

cộng 120kpoin thì cộng thế nào ae

20. sum 130k cách cộng trian+pk thế nào vậy các bạn

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi