Hỏi về Laptop ae đang chơi game

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi DanChoiCT, 11/8/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Xúc khẩn trương con này :

http://www.trananh.vn/laptop-tablet/may-tinh-xach-tay-asus-k401lb-fr052d-p188822c2

Ưu điểm :

1/ CPU i5 Boardwell thế hệ 5, 14nm, mát rượi
    2/ Hộp nhôm nguyên khối
    3/ Màn hình FHD 1920 x 1080
    4/ VGA đời mới : Nvidia GeForce 940M-2Gb chạy MU 10 acc ko phải nghĩ, kể cả con VGA on HD5500 cũng chạy được 10 acc luôn.
    5/ Bảo hành toàn cầu.
    6/ Đúng trong tầm tiền 14tr

Nhược điểm : chả thấy cái nhược điểm mẹ gì @@

Last edited: 11/8/15
  2. Trong cái bảng này chả có tiêu chí nóng hay nguội, chơi MU là phải đặc biệt nghiên cứu việc "máy sẽ nóng tới mức nào" là hoàn toàn đúng.

3. Chủ thớt nên suy nghĩ kỹ trước khi xúc con này nhé, vì những nguyên nhân sau :

1/ Radeon HD nóng.
    2/ Giờ Boardwell đã có rồi bỏ qua Haswell đi
    3/ Màn hình 15.6 mà chỉ có độ phân giải chuẩn HD là màn hình bình dân, thua xa FHD
    4/ Màn hình 15.6 đi kèm bàn phím số, cảm giác khi gõ các bàn phím này là khá ọp ẹp trừ model cao cấp hẳn.
    5/ Màn hình 15.6 khiến việc mang đi mang lại khó khăn, nếu để nguyên một chỗ thì nên xem xét máy bàn còn hơn.

:)

4. Chơi game mà dùng màn hình cảm ứng làm gì, những cái máy mà tính năng gì cũng có thì đồng nghĩa với 1 trong 2 điểm sau : hoặc là giá trên trời hoặc là tính năng gì cũng có nhưng cái gì cũng làng nhàng không nổi bật, quên ngay mấy thế loại này đi, hãy xác định mình dùng máy tính chủ yếu làm việc gì, thì anh em mới biết tư vấn cho chuẩn được.

Kiểu câu hỏi : máy vừa chơi game, vừa học, vừa làm việc .... vậy bạn cơ bản chẳng tìm được lời khuyên chính xác đâu.

5. mình cần mua 1 em chơii game tốt, lâu lâu lướt web. ngoại hình đẹp. vậy thôi bác tư vấn giúp với :)

6. Đã trả lời rồi mà @@

congxmst3 thích bài này.
  7. bạn này phân cmn lỏng được đấy.

8. Bác tu vấn giúp e con acer aspire s3 391 vs đang dùng mà muốn ném sọt rác quá

9. Nếu bn là dân IT thì thì vấn giúp mình. Cấu hìh PC để logg 5 acc ko lag . Kèm theo chơi LMHT chơi cùg 1 lúc

10. forever**alone thích bài này.
  11. Tư vấn cái gì nhỉ, nhận xét về con này á ?

Con này có vấn đề gì đâu, chỉ là core-i đời 3 ultralow V thì chạy hơi yếu chút thôi.

Bản thân nó là Ultrabook, về chức năng ko thể so với máy laptop vì là 2 phân khúc khác nhau, ưu điểm là mỏng nhẹ gọn gàng, nhược điểm là hiệu năng có hạn.

12. Không có ổ Quang . Chạy 10 acc MU không vấn đề gì 1 năm thay VGA 5 lần ...............

13. Đang chưa ăn sáng à ? Post nhảm gì lẩm cẩm thế.
    Ổ quang học - ODD DVDRW đàng hoàng.

14. Con này tôi biết
    Nghiên cứu rồi nhé no DVD . Mẹ đồ rẻ tiền HDD SATA 5400rpm ko xứng với cấu hình như vậy
    Đồ giải trí . Tóm lại là chip U là ko thích rồi cứ múc đi rồi sác định thay VGA liên tuc

ConBuom thích bài này.
  15. Bạn có nhiều tiền rồi thì còn nói chuyện làm gì nữa, lượn sang topic thảo luận giá máy cao cấp mà tư vấn, tôi cho rằng với giá tiền ~14tr mà cấu hình như vậy là ổn.

Bạn chê chip U thế hệ 5 ? Hay cứ U-class là chê thôi, chê theo thói quen à ? Tôi tin rằng con i5-5200u này phục vụ được 95% nhu cầu cơ bản, các game dạng Mu hoặc tương đương. Nếu bạn có nhu cầu cao cấp hơn, vậy xòe thêm tiền ra, sẽ được tư vấn máy cao cấp hơn.

Con u-class từ thế hệ 4 trở đi hoạt động 24/24 full-load lúc nào cũng mát rượi, chẳng hiểu bạn căn cứ vào số liệu nào mà bảo phải thay VGA liên tục, chưa kể laptop thì thay vào mắt.

Điểm nói đúng duy nhất của bạn, con này ko có ổ quang kèm theo, là một sự bất tiện kha khá.

16. Vấn đề là bao nhiêu tiền ?

17. Tầm 6 triệu . Cho mìh cái cấu hình máy xem ntn . Ko cần màn hìh vì ở nhà có màn hìh rồi

18. Giá mới cứng đây :

forever**alone thích bài này.
  19. Con này cám được mấy ac ha bác
    Co thể nâng cấp ram hay car đồ hoạ không ạ

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi