Tán gẫu Hè nóng vờ lờ, chỗ ae hay uống bia với gì v? show cho m.n xem

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi NhinVePhiaTruoc, 27/5/23.

1. NhinVePhiaTruoc

NhinVePhiaTruoc Hiệp Sĩ

Năm nay nghe dự báo thời tiết nói hè này trời mát nhất trong các năm, nhiệt độ trung bình tầm có 40-41 độ thôi. Không nóng lắm nhưng mà làm về ae đồng nghiệp cứ rủ đi làm tí bia, từ chối nhiều cũng ngại nên thi thoảng phải đi uống. Mình thì ko uống nhiều lắm nên lên chia sẻ mấy món mình khoái khi uống bia, đơn giản mà ngon, không cầu kỳ.

TOP 1 ko thể quên được món đậu rán giòn, lướt ván ... món này từ thời sinh viên mình đã nghiện vl, chấm mắm tôm đớp xong làm hớp bia cứ phải nói là hết xảy nhà bà 7

Món này là đậu tẩm hành, thời sv mình chưa có chỉ thấy trên video cno hay đớp. Buồn là chỗ mình cũng k có quán nào có món này, chắc chỉ Hà nội có. Nhìn cno đớp trông ngon vl, chả nhẽ phi mẹ lên hà nội chỉ để đớp món này :v

2. cá chỉ is best . Xưa vẫn thế và giờ vẫn vậy. Mỗi lần ra quán kệ cmn ae gọi gì gọi, cứ uống bia là mình phải có đậu rán với cá chỉ. Mình thấy rán cá chỉ ăn ngọt hơn nướng, chấm tương ớt đậm đậm r đớp. Vị ngọt thơm chắc ở các loại cá khô mình thích nhất loại này, hơn cả cá mực.

3. Món này ko thể thiếu trên bàn bia của mình kk. Cứ vào chưa cần xem menu là phải bia + lạc ngồi rồi gọi món tiếp. Dễ ăn mà khô khô đớp xong khát bú bia đúng hợp bài.

4. Món này 1 đĩa 30k thì còn chỗ nào bán ???? Chỗ mình giờ 100k/1 đĩa r. Món này từ thời sinh viên ko uống bia thì mình cũng làm để ăn cơm. Chắc ko cần review món này ae nhờ. Nói lại thèm ... chẹp

5. Bánh đa nướng. Món này thì thời xưa mình hay ăn, giờ thi thoảng mình vẫn ăn nhưng vị nó ko như xưa nên ko ăn nhiều. Không phải vì nhiều món ngon hơn mà là có thể do những chỗ mình tới họ làm bánh đa như cc. Cái bánh đa của mình ngày xưa nó có nhiều vừng với nó nướng thơm hơn bây giờ nhiều. Quá tiếc cho 1 món ngon tuổi thơ giờ ko còn chỗ nào bán ngon. ae biết bánh đa chỗ nào ngon chỉ mình với, sợ ship xa nát với ỉu cmn bánh

6. Nem bùi
    Suýt thì quên mất món này kk. lát ra chợ mua về đớp luôn mới đc. Nem mỗi vùng thường có vị khác nhau, ở 1 tỉnh có khi còn có nhiều loại nem ở các huyện khác nhau nhưng đều có 1 đặc điểm chung là " ngon vl ". Đa số đi uống bia mình cũng gọi món này. Cuộn nem cùn rau thơm trong lá sung rồi chấm mắm hoặc tương ớt đớp 1 cái, móa nó ngọt ngọt thơm thơm. Bú kèm bia hết xảy

Trên đây là mấy món mà mình khoái khi đi uống bia, chả cần xịn xò hay sang chảnh chỉ cần hợp mồm. Có thể các món này có nhiều kỷ niệm thời sinh viên với mình nên mình thích nhưng nó cũng ngon thật mà. Hè nóng thật ae uống bia nhớ giữ gìn sức khỏe, uống vừa vừa, say thì bắt xe cho an toàn nhé. Có góp ý món nào ae cmt chia sẻ cho ae cùng thẩm. Chúc toàn thể 500 ae luôn mạnh khỏe để chiến từ tăng 1 - tới N haha

hunghdz thích bài này.