Thông báo Hạn chế cắm account rác

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi gamemuvp, 12/8/15.

?

Bạn có đồng ý với việc hạn chế 3 acc/máy

Poll closed 22/8/15.
  1. Đồng ý

50.0%
  2. Phản đối

50.0%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Việc cắm auto nhiều acc 1 máy sau một thời gian áp dụng đã thể hiện những mặt tích cực và tiêu cực của nó.
    Mặt tích cực thì ai cũng nhìn rõ, nó giảm bớt thời gian phải ngồi lỳ trước máy để cày cuốc, anh em có thêm thời gian dành cho công việc, gia đình.
    Tuy nhiên mặt tiêu cực ngày càng nhiều, cụ thể thế nào tôi nhờ anh em tổng kết giúp ỏ topic này, tôi sẽ quote lại ở trang đầu những ý kiến hay để anh em tiện theo dõi.

Vì tiêu cực mà bỏ đi tính năng hấp dẫn này, kể ra rất phí phạm. Để hạn chế các mặt tiêu cực, tôi dự định như sau :
    + Giới hạn mỗi máy chỉ chơi được tối đa 3 account bất kỳ
    + Giới hạn mỗi IP chỉ chơi được 3 account cùng số điện thoại >> muốn chơi nhiều hơn bạn phải mua thêm máy và mua thêm SIM, đăng ký thêm đường internet, hoặc chơi cùng lúc nhiều cụm máy chủ của GamethuVN...
    + Giới hạn 3 acc để có thừa 2 slot, anh em giúp đỡ thêm 2 tân thủ khác. Như hiện tại tôi thấy TÂN THỦ thực sự đi xin party là không thể vì ai cũng tự sướng đủ 5 con rồi, mà đối tượng đó lại là nguồn sống tương lai của MUHN

Mời anh em góp ý để tôi sớm áp dụng.
    Cám ơn sự quan tâm của anh em !

2. 1 vấn đề cần có cách giải quyết hợp lí nhất... nhưng hơi khó ^^

GendBG thích bài này.
  3. Thấy 5 acc là hợp lý fan ạ. Vì đủ 1 team pt ko phải lạy lục bọn nó cho đủ pt cắm.

Chúa Tể Kalimababyhs1102 đã thích.
  4. 5 acc là hợp lý vừa 1 team cày cuốc

babyhs1102 thích bài này.
  5. Hạn chế 5acc 1 máy thôi đại ca
    Mà mua thêm máy, mua thêm sim thì còn được, chứ lắp thêm mạng thì có vẻ hơi troll :D

TacKeHoa35_NBbabyhs1102 đã thích.
  6. 5 acc trên 1 đường truyền internet là hợp lý nhất. Đa số account rác toàn là những Game thủ nhà mở quán nét 1 công đa việc

7. nếu hạn chế thì a nên để 5acc /1máy ,ko cần biết có cùng sdt ,hay chính chủ hay ko ,nếu như hạn chế số acc trên 1 đường truyền thì hơi thiệt thòi cho quán nét ,mà như em đc biết thì rất nhiều ae thich ra quán nét ngồi tụ tập ,nhất là buổi tối ,rất mong a xem xét kỹ vấn đề này ,hoặc ra 1 ưu đãi nào đó dành riêng cho quán nét

8. 4 acc, hhoặc 5 acc bác Fan ah... chứ 3 acc cắm nó ks cả ngày, tội

9. Fan đưa ra thông báo này không hợp lí tí nào.
    Thứ 1: nếu cho đăng kí 3acc/1ip thì thử hỏi ae tập trung ra quán net chơi kiểu gì, hầu như ai cũng biết chơi game có anh có em, có bạn có bè sẽ vui hơn rất nhiều. Và nếu chỉ đc 3acc/1ip thì 3 ng chơi 1 quán net và những ng khác phải ra quán net khác chăng?
    Thứ 2: 3acc/1 máy. vậy bây giờ tôi hỏi @fantasymc tôi có 5acc. 2 mg ttd 35% làm cave. ko có tiền đầu tư vào đồ nên log thêm 1 QB buff và 1 ef buff để buff dame + thêm 1 acc chính. Vậy nếu chỉ đc 3 acc thì theo fan tôi nên cắm như thế nào? Đừng vì 1 vài thành phần cày rác mà phá hỏng đi cái vốn có của nó. Từ thời ss6 lên ss8 đã có rất nhiều thay đổi khiến rất nhiều ae gamethu ko thể hoà nhập đc cuối cùng phải bán acc bỏ game. Fan có thấy thời gian gần đây số lượng ng chơi giảm đi đáng kể ko?. Hay thêm được vài "thánh rác" + thêm ae Hoàn Mỹ chuyển sang nên Fan thấy đông? Còn những gamethu HN kì cựu thì giờ đang ở đâu?

10. Em nghĩ 4-5 acc là đẹp, 3 acc thì hơi ít bác Fan à

11. cắm 5 acc/1 máy là hợp lý nhất bác fan.

12. theo E nghĩ để hạn chế acc cắm rác.... cái Auto chỉ dùng đc khoảng 60p - 120p là đép nhất... muốn nhặt đc thì phải onl :))

Tuan Chua thích bài này.
  13. 5 acc là hợp lý trên máy . còn về vấn đề hạn chế acc chơi trên ip em nghĩ ko lên vì như vậy nhiều khi quán nét khách không chơi được MU
    theo em :
    + 5 acc trên máy ( cùng sdt )
    + quán nét cùng ip moden cắm thoải mái . nhưng cũng 5 acc/ máy cùng sdt ( nhiều máy thì cắm nhiều acc ) vừa đỡ hỏng máy cho chủ quán nét , như vậy quán nét có thể thu hút rủ dê người chơi MUHN cho ngày càng đông đảo

14. Trời ơi!!!! 3 acc thì ít quá!!! E nghĩ 5 acc là đẹp nhất!!!
    Chứ tiền đâu mà máy nữa với mạng nữa
    Uầy, thế thì khắt khe quá!!! Bác Fan mà làm như vậy chắc đến bỏ game quá!!!

15. Ý bác Fan là chỉ cần khác sdt là được mà, quán nét vẫn có thể kinh doanh MUHN thoải mái khi khách không dùng chung nhau sdt để đăng ký acc :)

16. 3acc /1 máy là ok. muốn lam 1 team thì của mình 3acc với gọi thêm 2acc nữa pt là đẹp chứ bây giờ xin pt khó hơn lên trời

bonbomthomoc đã thích.
  17. nhưng vẫn lên để 5acc/1 máy . chứ 3 acc ko đủ team , còn ko lên hạn chế trên ip moden

babyhs1102Long Nguyễn đã thích.
  18. cái thứ 2 là hợp lý đấy

19. Ừ 3acc thì ít quá, không đủ team ở 1 bãi rộng, 5 acc là hợp lý

Du0ngBe0babyhs1102 đã thích.
  20. chuẩn mình thấy 5 acc là quá hợp lý rồi vừa đủ 1 team mong bác Fan đừng điều chỉn gì thêm nữa

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi