Góp ý Giải tán liên minh LG AVG - Chế độ độc tài của MU

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi toiyeumu1133, 30/9/22.

?

Bạn có cảm thấy LG AVG quá độc tài?

1. 73.7%
  2. Không

26.3%
  1. toiyeumu1133

toiyeumu1133 Tân Thủ

Như đã nói ở trên, sau khi New tan rã, LG AVG đã trở thành 1 chế độ độc tài của Mu mà ae trong toàn sv ai cũng khiếp sợ, ngại va chạm. Bởi chúng sống theo bầy đàn với số lượng đông đảo vào rất hung hăng.

Chỉ 1 va chạm nhỏ giữa các thành viên cấp thấp cũng có thể dẫn đến toàn bộ G địch thủ bị săn và pk không thương tiếc. Kể các các bậc đàn anh như Versace, Joker, Zeuz,...cũng tham chiến để dùng dao mổ trâu đi giết gà khiến các ae game thủ tầm trung ko còn đất sống đành từ bỏ đam mê, bán đồ và bán acc. Một số ae còn bám trụ cũng ko mặn mà lên đồ vì ko đu theo nổi các top bên LG làm giá đồ rớt thê thảm chưa từng có.

Điển hình là các ví dụ sau :

1. Khi đi thỏ ngọc ta gặp phần lớn các mem là của LG AVG, đâu đâu cũng có, 1 team đứng giữa 2 bãi và ăn cả 2, ai đứng gần sẽ bị pk ko thương tiếc

2. Khi đi săn boss các ae G khác rất hòa đồng, cứ bật auto ai ăn đc thì ăn, đôi khi còn nhường nhau ae vui vẻ. Nhưng mem LG một mình một ngựa gặp ae các G khác là pk thẳng tay. Con boss tiếp theo lại gặp nhưng ae khác ko dám pk vì sợ bị đánh hội đồng.

3. Mem Lg có đặc quyền đi pk và cướp bãi, dọn máp các ae G khác được. Nhưng khi bị ngược lại các ae thường gọi bầy đàn rất đông. Yêu cầu G khác phải khai trừ thành viên pk LG, ko là sẽ pk cả G cho đến khi đạt mục đích mới thôi.

Còn gì thiếu sót mong ae toàn vs bổ sung và góp ý thêm.

Mình nói những điều trên ko vơ đũa cả nắm nhưng đa phần các ae LG giờ đều mang tâm lí như vậy, hy vọng Fan có thể cân nhắc giải tán Liên minh này hoặc nâng đỡ cho 1 Guild khác có đủ tầm để cạnh tranh với LG, tránh tình trạng Server mất cần bằng như hiện nay và ngày càng lụi tàn đi.

YeuVoNgoLONGplus đã thích.
  2. gamethu1179

gamethu1179 Tân Thủ

thằng xúc vật BaoDen Guild Advenger mấy bữa nay cứ12h đêm đi pk ae phòng 19 đây. Ko dám lên phá bãi nó vì sợ nó kéo cả G xuống pk Guild mình. Ảnh hưởng đến các ae khác trong G ae nó chửi. Haiz

YeuVoNgoTheOne11 đã thích.
  3. Nhatt

Nhatt Chiến Binh

Nói cũng có tác dụng gì đâu tiền nhiều đè chết người chỉ câbf tem1 lg tan dã thì đội ăn liu diu ăn theo khác bán ác nghỉ thôi

YeuVoNgo thích bài này.
  4. duccanh228

duccanh228 Chiến Binh

cứ như này ae tầm trung cũng bán acc nghỉ hết...ko còn đất sống =))

YeuVoNgo thích bài này.
  5. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

Pk lại chứ ngại gì va chạm

3012YeuVoNgo đã thích.
  6. k pk đc thì tỉa clone tụi nó

YeuVoNgo thích bài này.
  7. Pk thì được, nhưng chửi thì cũng kinh.
    Suốt ngày bú bùi, bú ku.
    Mình chả bik guild nào hết, nhưng phản cảm cách chửi. Cứ cho là các pro rất mạnh đi, nhưng muốn giải quyết, cứ vào đấu trường để AE chiêm ngưỡng so tài đỉnh cao cũng như trang bị khủng.
    Cứ chửi nhau cũng phiền AE.
    Game đã pk thì cứ việc pk. Không cày được đầu sóng thì đến nơi vắng vẻ hẻo lánh cày cũng được.
    Tôi chưa bao giờ bị các vip đó pk vì có vác mặt lên đó nỗi đâu mà bị pk.
    Còn như chủ top nói, cũng đúng. Chuyện cá nhân thì để cá nhân giải quyết, kéo cả guild lên mất hình ảnh.
    Pk cứ sô lô độc tấu, không được chơi hội đồng, trừ những sự kiện mang lợi ích cho guild.
    Còn 12h đêm mà đi pk thì thôi rồi, giờ đó AE nghỉ ngơi sau 1 ngày làm việc, sau 1 vài tiếng pk sôi động thì để lại 1 khoảng lặng.
    Dẫu bik 1 số ý kiến nói, không muốn bị pk về máp non pk mà cắm. Bik vậy, nhưng cắm ở máp non pk nhạt lắm. Dù bik bị pk nhưng vẫn thích vì rất sôi động.
    Tóm lại
    Pk thì bị pk lại, sô lô cho cho chính đáng.
    Sau 12h đêm, để AE khác cày, không nên đi quấy phá người khác.

Tôi thấy ChienThan bị chửi miết nhưng không thấy chửi văng tục lại. Nhân cách Vip này theo tôi thấy vẫn ổn.
    À, mà dạo này ko thấy AndreiTran nhỉ?

Cứ vui vẻ như ông Dieklak, bị pk thì gọi Anh2di3 lên trả thù dùm. Thấy hay hay.

Last edited: 30/9/22
  8. toiyeumu1133

toiyeumu1133 Tân Thủ

Khổ nỗi pk clone nó xong thì xác định bị cả G mình chửi. Vì cứ gặp ở đâu là bị phang, xác định ko qua p19, ko đi are,... cho đến khi ae trong G ko chịu nổi nữa thì bảo mình out G đổi tên haha

9. Bài viết rất hay, câu từ được chăm chút, chấm phẩy đầy đủ khiến cho bài dài mà mình vẫn đủ hơi đọc hết.
    Mình xin góp 1 ý kiến nhỏ với chủ thớt là thay vì đối đầu với LG, AVG, ae hãy tìm cách để vào liên minh đó, rồi liên minh LG - AVG sẽ dần dần lớn mạnh và trở thành tập đoàn, lật đổ Admin luôn. Đến lúc đó bạn chả cần phải xin ai nữa.
    Thôi nói vậy đủ rồi còn thực tế bạn mua cụ vài ba acc top, rủ ae chơi hoặc mua về cho chúng nó chơi ngày đêm đập lại bọn bắt nạt đi, khóc lóc cái lol...

Tóc Bạc ĐầuYeuVoNgo đã thích.
  10. Lập 1 mình 1 guil hoặc làm acc clone đi phang lại clone chúng nó thôi :V

YeuVoNgo thích bài này.
  11. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

=)), nực cười vãi.

YeuVoNgo thích bài này.
  12. Cười vl, ae Guild ngta đoàn kết cũng bị chửi, ae ngta mạnh cũng chửi, việc cay cú và pk trong game là bt và nó mới dẫn đến chạy đua vũ trang, đổ tiền vào game. Giờ ông nào cũng chăm chăm cầy tiền, tháng nạp 500-1tr hoặc ko nạp đồng nào thì fan lấy gì mà duy trì game, bạn cay cú thì bạn rủ ăn em liu quay lại mà pk phá độc tôn hay bạn vận động ae trong G đổ tiền vào mua acc sắm đồ fang lại, ko thì yên ổn cầy phòng thường, như tôi trước rảnh đi phá, giờ cắm 3 cái acc rác đi làm tối về lướt qua tí là xong. Chọn cách chơi và chọn cách đổ tiền hoặc đơn giản chọn cách ko cay cú nữa

13. Mình chả vào Guid mẹ nào nên ko quan tâm lắm =))

kingstormLONGplus đã thích.
  14. Nói chung, mạnh có quyền, họ kết nạp ai, liên minh với ai là quyền của họ. Sao ngăn cấm được.
    Nhưng đừng bao bọc quá. Đi pk thì pk lại (nếu có khả năng) là chuyện bình thường. Không thể kéo cả băng lên mà pk lại.

Biết đời ko có ji công bằng, nhưng mình cũng tạo ra 1 tý công bằng. Pk thì sợ ảnh hưởng đến thành viên khác trong guild, nên 1 số muốn yên ổn thì thoát guild. Nên guild mạnh cứ mạnh, yếu thì càng lại yếu.
    Mình nghĩ có rất nhiều thành viên vẫn lang thang cơ nhỡ do ko muốn tham gia chiến sự guild.

Độc tài cũng tốt, mạnh càng tốt. Nhưng để 1 số guild khác lớn mạnh lên, lúc đó chiến tranh mới sướng.

15. Chấm

16. LouisKaiTong

LouisKaiTong Hiệp Sĩ

culi kai đã đọc sẽ xem sét!

Uy Vũ thích bài này.
  17. Đã Xem

18. Trinh dân tộc thiểu số ac thì k có mà nói như là có ac đấy nhỉ 3 đời nhà trinh dân tộc thiếu số rách nát đi học ăn cắp bị đánh quỳ bì cả gối đúng là đầu óc ngu si tư tri phát triển

Kalima7 thích bài này.
  19. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Sao phải cay cú thế :)). Như t éo cần vào G nào, cắm mt chơi chơi.

Uy Vũ thích bài này.
  20. tiền ít chấp nhận,còn ko thì nạp vào mua acc top mà xử nó.cái gì cũng muốn