em tính ráp 1 em PC mấy bác tư vấn giúp em phát :D

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi xuanman151, 9/3/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. cpu : i 5 4460 sk 1150
    8g/1600 gskill tan nhiet:
    giga gt730/2g/ddr5
    hdd 1tb wd green
    huntkey 400w
    giag h81

Em tính làm 1 em như trên nhưng để cắm 24/24 cần thêm những gì bác nào pro vào giúp em với

2. bây giờ không được cắm quá 5 acc trên 1IP thi bạn sắm cấu hình như cũng không dùng gì nhiều.như trên thì đủ rồi.chi thiếu tản nhiệt chíp để cho mùa hè mát mẻ nữa là đủ

GendBGxuanman151 đã thích.
  3. thế tớ cứ tưởng cắm dc nhiều acc chứ . tản nhiệt cho chíp loại nào ngon thế cậu

4. Trc thôi.bạn cứ vào dd thần long thi hiểu.tản nhiệt khí giá từ 300k đến 700k là thoải mái cắm cho b.con bh k lồng dc nhìu acc thi dùng tản mạc định là dc.bạn thic mát hơn nưãcos thể dùng tản nhiệt nước or tản nhiệt all in one

xuanman151 thích bài này.
  5. Thêm vào 70k/ tháng cho con 3G ko giới hạn là login thêm 5 acc nữa, cứ thế mà nhân lên :D

6. giờ log dc 5 acc chắc xài mặc định của nó dc rồi . tớ xài main giga cũng k nóng lắm :D

gói 3G chạy sao nổi bác , em xài gói 25MB/S mà còn thấy chậm :(

Last edited by a moderator: 13/3/15
  7. Dùng 3g k ổn định.mất mang hay mất kêt nối 1 số acc .dung 3g nhìu khi không ổn định
    nên sài adsl or mang cáp quang cắm acc thoải mái 24/24

8. Xem tham số chuyển dữ liệu chuẩn của Mu chưa mà phát biểu liều thế ?

Chỉ < 2KB upload/s + <1KB download/s thôi nhá tức là 3KB/s

Mà 3g chuẩn nó dùng 1,5 Mbps tức là 187.5KB/s đảm bảo cho khoảng 50 acc online cùng lúc, tôi đã chạy 20 acc ko giật ko lag tý gì, với điều kiện phải ở khu vực có 5 sóng :)

25MB/S bạn dùng đường mạng siêu cấp quốc gia à ? Phải tầm 30triệu / tháng ý nhỉ.

ChetGiaVoxuanman151 đã thích.
  9. chip khủng, vga cùi. Xuống i3 tạm ổn đỡ lạng phí tài chính ;;)

xuanman151 thích bài này.
  10. :)) http://vietteltelecom.vn/internet/dich-vu-internet-cap-quang-ftth/gia-cuoc-85.html em k chém bác ợ . bác vào đây xem giùm em nhé em xài gói 25Mbps . nói thật chứ 3g cắm chưa nổi 3 acc mà bác nói cắm 50 acc em tin k nổi =))

thế theo bác xài vga nào là hợp lí nhỉ em mới lên danh sách chưa rước về :D

11. Chú yếu tiền thôi :P

12. Ah, bạn đã đính chính lại, chắc bạn ko rõ việc viết 25MB/S với 25Mbs nó khác nhau 1 trời 1 vực :)

Giống như bạn nói bạn đang có 1 triệu đồng và 1 triệu USD vậy , một chữ viết hoa có giá khác lắm ^________^

Và vì bạn chưa hiểu đơn vị đo, nên bạn ko tin cũng là chuyện thường, mình ko muốn tranh cãi, 50acc thì chưa thử, nhưng 20 acc thì vô tư.

Lại nói thêm, 3g của từng đơn vị cung cấp cũng khác nhau, bạn ở cạnh 1 cái trạm phát khác hẳn với bạn nằm ở giao giữa 2 trạm phát =))

Loi Loi thích bài này.
  13. có ngay cho bạn : ASUS HD7870 2G D5 256bit giá : 3tr5 ( hanoicomputer đang khuyến mãi ) .bạn chỉ chơi game nên k cần card ngon vs đời cao làm j cho phí tiền

mylove00 thích bài này.
  14. HD 7870 mà gặm con hunkey 400w có vẻ khó.

15. Nếu là chơi Mu thì chỉ có dở người mới lắp thêm con card đấy, con i5-4460 này có card hd4600 ngon choét, chạy 10 acc ko nghĩ, với cả giờ hạn chế 5 acc rồi thì càng bá đạo việc gì phải mua vga ngoài cho nóng phát ngốt.

Loi Loi thích bài này.
  16. Vga rời để làm công việc khác nữa hoặc chơi game off 3D. Lến đến i5 rồi mà chơi card on thì cũng hơi trạnh lòng

Con HD 7870 max power 282 watt
    Cpu chiến hết 65 watt
    Các linh kiện khác bèo nhèo nó nuốt thêm dưới 50 - 60 watt.
    Tính tổng công xuất tiêu thụ hơn 400w, Nguồn trung cấp không thể đạt 90% công xuất so với công xuất định danh. Con hunkey kia chết chắc ^^

17. Bạn ý ms tham khảo thôi.chưa mua.hihi.thêm con nguồn 600w nữa là đủ chơi

18. Sao lại so sánh 1 triệu đồng với 1 triệu đô.
    1MBs = 1 MegaByte trên giây
    còn 1Mbs là 1 Mega bite trên giây.
    1 Byte = 8 bite vậy 1MBs = 8*1Mbs.

19. Chơi mu cắm thông ngày tháng làm con nvidia thôi dùng là ổn rồi GTX 760 hay gì đó cao hơn thôi. Đỡ tốn điện

20. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

Đề nghị bạn dừng việc trả lời bài thành viên mà không đọc các cmt
    Nguồn 600W giá nhiêu vậy ta :(

Loi Loi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi