Thông báo Điều chỉnh sau bảo trì 24/11

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 24/11/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. đã có map pk rồi hay

2. Thứ 1: Việc PK KHÔNG CHÍNH CHỦ là việc hoàn toàn độc lập của gamer, admin không nên xen cả việc mà gần như là đời tư. Chủ acc đã xác định giao acc cho anh em hay bạn bè cầm thì cũng phải tự chấp nhận mọi hậu quả để lại: tai tiếng, scandal.... Đó giống như là việc minh cho bạn mượn xe, bạn của mình gây tai nạn thì chính mình phải chấp nhận sự thật ấy, lúc ấy để cho bạn mình tự giải quyết còn mình vác xe về, nó hỏng hóc tự mình sửa, từ đó sẽ tự rút ra kinh nghiệm là "có" hay "không" cho mượn acc nữa.
    Một acc top mua về mà bị quản lý quá là chặt chẽ, chỉ biết nhìn đối phương ks chứ không dám PK bởi rửa tội tốn gấp 5 lần nghe quá thảm thương. Đã là Game phải có PK, không chịu được PK thì ra chỗ khác cày, cứ thích bãi ngon rồi bị PK lúc ấy lại lên kêu ầm ầm là sao?

Thứ 2: Việc "Những người đặc biệt" được đặc cách để dùng auto tự lên lv và master skill là quá ưu ái và thiên vị. Có đảm bảo là họ không dùng cách này đua top? Một sự liên đới là nghề cày thuê sẽ biến mất, 1 lượng dân nghèo mất công việc. Việc cày thuê gần như liên tục được cảnh báo là "Không đưa mã ưu tiên trong mọi hoàn cảnh", chủ acc không nghe cứ đưa mã thì mất đồ đừng kêu ai, còn muốn chắc ăn thì mời trung gian.

Dẫu biết admin muốn tốt cho gamer nhưng thực sự cái gì tự nhiên thì admin nên để nó diễn ra như bình thường, áp đặt quá nhiều thì chỉ trở nên bí bách.

3. phạt không chính chủ pk lung tung vậy là ổn

4. nói chung là chưa ổn lắm...

5. 2. Áp dụng phạt PK cho những nhân vật KHÔNG CHÍNH CHỦ (ngồi không đúng máy đăng ký bảo vệ acc) : bị PK sẽ rớt 2tr, xóa tội mất 5tr/1pk
    _ Thời gian cần thiết để đánh quái giảm tội tăng 5 lần

+ Bị pk sẽ rớt 2 tr: Con mượn xe của bố bị người khác đâm vào nhưng vẫn phải nhe răng cười và cho nó tiền.
    + Xóa tội mất 5tr: Con mượn xe của bố rồi vi phạm bị phạt vượt khung (kịch khung 2m nhưng vẫn phạt 5m)
    + Thời gian cần thiết để đánh quái giảm tội tăng 5 lần: Án 1 năm tù nhưng vẫn phải ngồi thêm 4 năm

=> chỉ có vĩ nhân mới nghĩ ra được :D

6. đúng là đầu đất nghiên cứu toppic của Fan nè.
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/topic-ghi-lo-bang-master-skill.576807/
    xin trích 1 đoạn
    Level 600 : exp khoảng 620 tỉ
    Level 601 : exp khoảng 624 tỉ
    Level 602 : exp khoảng 629 tỉ
    Level 603 : exp khoảng 633 tỉ
    từ 600 trở lên lên 1 điểm phải mất 4 tỷ exp và càng lên cao càng lên nữa và tời gần 800 thì 1 lvl phải tới 14 tỷ exp.
    nếu mình đổi 3 tỷ exp để lấy 1 điểm thì từ 530 skill trở lên là có lời rồi, vì từ 530 là bắt đầu khoảng 3 tỷ mới lên 1 điểm.
    Vậy nếu mình đổi 3 tỷ exp để lấy 1 điểm thì mình. nếu có cày mình chỉ cần cầy tới khoảng 530 skill thôi tương đương 364 tỷ exp.
    nếu đổi số là lấy 800 - 530 = 270 điểm (tương đương với 810 tỷ exp) cộng với 364 tỷ exp để cày tới 530 là 1174 tỷ exp
    trong khi muốn lên 800 phải có
    Level 798 : exp khoảng 2275 tỉ
    Level 799 : exp khoảng 2288 tỉ
    Level 800 : exp khoảng 2302 tỉ
    thử so sánh 2 số nếu đổi point Master thì sẽ đỡ đi 1 nửa thời gian.
    => Vậy nếu biết đổi thì nên đổi ở mức khoảng 300 điểm master là có lợi nhất.

7. mình thì nghĩ là poil dư matter sẽ phải có ô riêng chứ chung với lv MT sao đc
    ví dụ bạn cầy 10 lần 50 lv mt bạn đổi đc 10 dư MT thì nó sẽ ở bên ô dư MT
    còn bạn tiếp tục cầy Lv MT thì vẫn cứ hiện tù LV MT 1-50-..-800 + thêm 10 dư MT ỏ trên là mình sẽ có 810 điểm MT để + vào bảng matter
    ko biết nghĩ thế có đúng ko nữa :D.. cần Fan giải thích rõ ràng để ae biết đường
    chứ dổi dư MT sau đó max cũng chỉ có 800 điểm + vào bảng MT thì ai đổi làm gì. mỗi cài lợi thế là đổi NV ko phải cầy lại từ đầu

8. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Như bạn nói là đúng đấy :)

9. Max poin dư Master skill là 800 chứ không phải Poin dư Skil + diem Master skil cầy được để được 800 skill đâu .
    Khi đổi được 800 poin dư Master thì có thể cầy tiếp skil để cộng vào bảng skil . Có nghĩa là có thể cầy đươc tổng skil là 800 poin dư Master skil + 800 điểm Skill Master để bạn có thể được 1600 Master skil cộng vào bảng skill
    Không phải max bảng skil tổng chỉ có 800 nhé . mà max là 1600 điểm để cộng ( 800 Poin dư master + 800 điểm skill master )

10. Vẫn 800 nhé bạn hiền, không có số 1600 đâu nhé mà lầm.
    Bác Fan làm thế để có một số anh em đạt 800 skill nhé.
    chứ như hiện tại có đánh lô cũng khó, mà toạch 1 cái thì có mà nghỉ game

11. chả thấy cái thông báo fix nào vẫn thấy dame soul giảm 50 % :)). nể vãi *** :))

12. Fan học luật giao thông chắc lắm :))

13. sau 1 tuần công tác về thấy những sự thay đổi của bác Fan cũng thấy vui lên 1 chút rồi

14. Bí mật là gì thế bác:-?

15. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Đúng là anh mình làm bên Thi Hành Án có khác :D

16. Chỉ là anh thấy bất công cho chú thôi mà =))

17. Ngọc Final

Em mấy tháng nay có ngồi máy đâu toàn onl dd tý lại off trên ĐT. Về luật anh mà nói thì chuẩn men rồi :))

xitcailonte thích bài này.
  18. còn acc nào ko để anh cắm chơi tý

19. Ngọc Final

hix giờ em cũng ko có ac vào lun @@

20. khóc ít thôi thằng thầy giáo ngu ngốc ủng hộ mọi chính sách của fan.[-X không pk nữa nghỉ một thời gian cho đỡ mệt thằng khát máu ak[-X

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi