Con máy cùi của mình vẫn đang cắm muhn 24\24 đây !

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi chienchoe, 19/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Đang sài con máy cùi mới log 8 acc + web + xem phim+ face.... chưa thử hơn mọi ngày vẫn hay kẹp 7 acc 24\24, máy mình đang sài win xp2 nhé . :)
    A e thấy được thì like nhé :)>-
    Cấu hình e nó như sau, có kèm theo giá mua cũ, còn bảo hành từ 18 tháng - 32 tháng có mỗi hdd + nguồn hết bảo hành trênh nhau 50-100k tuỳ a e đi săn ;))
    Cái giá mình post chỗ hàng này là mình mua lẻ cách đây 3-4 tháng nhé tất cả là hàng chính hãng nói không với hàng ngoài, giờ giá cả có khi xuống ko đáng kể.
    - Main H61 asus giá 900k
    - Ram king max 4g giá 700k
    - chip I3 3420 giá 2.000k
    - vga giga Gt 630 2g ddr3 giá 1.250k
    - hdd samsung fpt sata 80g 350k( mua cách đây 1 năm)
    - nguồn hunky 400w Fan 8 ( con nguồn này mua 3 năm nay đến thời điểm này ) giá vẫn 200k.
    - Vỏ case bình thường 50k.
    - Con màn hp 20' đang dùng đợt mua còn bảo hành hơn 20 tháng giá 1.400k
    Tổng : case 5450k + màn 1.400 = 6850k 8->
    Topic tư vấn lắp case máy tính cũ + mới cho a e chơi MUHN Free 100%: http://diendan.gamethuvn.net/thread...lap-case-may-tinh-choi-mu-hn-free-100.394593/
    Topic xin bảng master skill ai có cho mình nhé: http://diendan.gamethuvn.net/thread...skil-cua-chung-toc-mg-dl.683049/#post-5833828
    Topic thảo luận chi se kinh nghiệm bóng đá: http://diendan.gamethuvn.net/threads/nhiẹt-tình-cùng-word-cup-2014-thảo-luan-chia-sẻ-kinh-nghiẹm-vè-bóng-dá.685122/

8 acc.JPG

Mình làm vi tính + net.... hơn 10 năm rồi có lời khuyên cho a e khi đi mua máy:
    Các bạn đừng tưởng chip khủng( thời trước: pen 4... core 2 dual...giờ i3, i5,i7...) + ram khủng 1g, 2g, 4g, 8g, 16g.. + main tản này tản khác... mà chơi game vấn đề vga quan trọng nhất.
    Còn khi đi mua máy nên tham khảo vài a e biết tí về máy tính rồi mua, mua máy làm sao phục vụ cho nhu cầu của mình là chính đừng có mà nghe lời này nọ kia...
    Trước mình làm kĩ thuật năm 2003 -2005 ở Đê La Thành, Lý Nam Đế... mấy đứa phòng kinh doanh cứ đưa cho người tiêu dùng cấu hình thật khủng, nhiều con chip, main... các thứ lung tung.... miễn sao lắp được con máy bàn giao cho khách là ok. Nên con máy lên giá rất là cao nhưng mà nhu cầu cuối cùng của người tiêu dùng có hết đâu( kinh doanh bán máy được thưởng theo doanh số....càng bán đc nhiều cuối tháng, cuối năm...thưởng nhiều). Kĩ thuật thì lương cố định nói bậy tí tên nào chạy như t.o.d..a..i.. ngoài đường, đi tỉnh này nọ..... may ra được thêm tí ti :).
    Mà người đi mua máy cũng có người biết thậm chí còn giỏi hơn cả a e kĩ thuật bọn mình là đằng khác, có người gà vịt... còn lại đa số là có biết gì đâu. Nên anh em đi mua máy đừng để người ta bán được hàng còn bảo mình là thằng ngu: Hãy tôn trọng đồng tiền đừng làm gì có lỗi đồng tiền.
    Update 22-10-2014
    cùng cấu hình trên update win7 cắm thử 12 acc dùng vô tư web, game, xem phim.....( có thể còn cắm được nhiều acc hơn nữa đó cả nhà)
    BẠN NÀO CÓ NHU CẦU MUA MÁY, CỨ ALO MÌNH. GIÁ MÌNH ĐƯA RA CHẮC CHẮN KHÔNG ĐẮT. NHƯNG QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CÁC BẠN CÒN MUA ĐƯỢC CẢ SỰ YÊN TÂM, TIN TƯỞNG.

Last edited: 20/12/14
  2. mắy cấu hình và giá tiền như nào đấy a

chienchoe thích bài này.
  3. a ghi cấu hình + giá tiền lên đây có khi nhiều a e ko tin còn bảo a bốc phét đó :)

4. ghi đi anh. dc em xuống tận nhà a nhờ anh đóng cho bộ :D

chienchoe thích bài này.
  5. không biết CPU của bác chạy bao nhiêu %

letuan789chienchoe đã thích.
  6. thì anh cứ coi như mình noi phét đi đã sao

chienchoe thích bài này.
  7. cắm cho e 1 acc a eiii

chienchoe thích bài này.
  8. Em bình thường cũng toàn log 5-7 Account pk + ks arena

Nhưng muốn cùi phải hỏi anh Tuấn TTMT Guild KhungBo, cùi lắm bình thường chỉ log được 17~ 23 account đến nỗi chọn tab Account cần tìm cũng khó. @@

chienchoe thích bài này.
  9. con này chắc i3 trở lên ;))

màn hình thế kia cõ lẽ 24 inch ;))

Last edited by a moderator: 19/6/14
    chienchoe thích bài này.
  10. máy khủng thế nhỉ :-o

chienchoe thích bài này.
  11. Quá bt =)) !

GendBGchienchoe đã thích.
  12. laptop core 2 card share của mình cũng log dc 8 acc mà :-w

chienchoe thích bài này.
  13. @-)các bác toàn chơi cấu hình máy khủng , máy của e cắm đc 2 acc đã là quá tốt rồi :((

thuongtvchienchoe đã thích.
  14. zenyhero

zenyhero Guest

1 like cho máy của bác Chiến 1 like nữa cho mắt bác nhìn màn hình thế này mày không loạn thị ^^

chienchoe thích bài này.
  15. Thì ra lão này cắm nhặt rác ở aida

chienchoe thích bài này.
  16. Key này của bác giá nhiêu ạ ?
    Em đang cần tìm 1 bộ như này thôi .

chienchoe thích bài này.
  17. đúng là chủ quán net có khác^^

chienchoe thích bài này.
  18. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Post máy của mày lên cho ae sợ :>

GendBGchienchoe đã thích.
  19. Để lắp ráp 1 bộ máy tính hoàn chỉnh cần những gì thế bác? Nói thật là e 20t rồi mà ko biết môtê gì về máy tính cả.hic
    Căn bản nhà ko có điều kiện đến giờ vẫn chưa có máy tính riêng nên ko biết gì cả. Bác chia sẻ đc ko?

chienchoe thích bài này.
  20. Cách xem cấu hình máy thế nào ông

chienchoe thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi