Có cách nào cai nghiện game để tập trung ôn thi đại học không?

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi yu.kino, 16/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. yotushiba

yotushiba Hiệp Sĩ

bố mẹ ở nhà thì làm còng lưng ra, yêu với đương cái gì hả. yêu đương cái gì!

2. nguyen-le

nguyen-le Chiến Binh

đỗ đại học rồi ah, chúc mừng nhé, có thể dõng dạc nói với bố mẹ dù chơi game nhưng con vẫn đỗ ĐH

3. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

cảm ơn các bác, cơ mà giờ em phải cày tiếng anh nữa ạ, vì yêu cầu vào khoa QT ngoài điểm thi ĐH cần IELTS tối thiểu 5.5 hoặc chứng chỉ B nữa ạ, cái này học trong 1 năm nên dự là sắp tới quãng đời sv năm nhất của e cũng ko được hoành tráng game, gấu như các bác =))

4. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

lo gì, tiếng anh quan trọng cần thực hành nhiều, bác vào khoa QT học bằng tiếng anh, lại có gv nước ngoài dạy sẽ mau lên trình thôi, 1 năm 5.5 là có thể có khi còn hơn ấy

5. hitler

hitler Chiến Binh

như mình nói bạn có thể kiếm một công việc làm thêm là kiểm thử game, cái này vừa được chơi, vừa học TA lại còn kiếm ra tiền nữa

6. never.ever

never.ever Chiến Binh

chúc mừng nhé, đậu đại học là bước khởi đầu thuận lợi cho con đường phát triển sự nghiệp của bạn rồi đó, cố gắng lên bạn, có học nhiều cũng đừng rời bỏ anh em nhé

7. benzino7

benzino7 Hiệp Sĩ

sinh viên năm nhất ko cần học nhiều, học 50% thôi 50% còn lại tham gia các hoạt động ngoại khóa mở mang các mối quan hệ, học tiếng anh, chơi game ít thôi ko lại trượt, gấu thì đến năm 3 hoặc năm 3 khi đó già dặn hẵng kiếm

8. trangle

trangle Chiến Binh

mình có đứa bạn học khoa QT, yêu từ năm nhất đến năm 2 đi du học phải chia tay ny đau khổ lắm, bạn xác định du học thì ko nên yêu

9. tellnone

tellnone Chiến Binh

cái ý tưởng này hay nhưng để được IELTS 5.5 thì có vẻ hơi khó đấy ạ, sợ chơi rồi nghiện chả học hành gì =))

10. nguyen-le

nguyen-le Chiến Binh

học tiếng anh mà cũng ham như chiến game thì đảm bảo 1 tháng là giỏi ko cần đến 1 năm =))

11. krvir

krvir Hiệp Sĩ

liệu có đứa sinh viên nào vừa chơi game giỏi vừa học giỏi ko nhỉ

12. TÌM THẤY NIỀM VUI TRONG HỌC TẬP, LẤY HỌC LÀM VUI THI THẤY CHƠI GAME NHẠT LẮM NGƯỜI AE Ạ....

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi