Chọn trường đại học, em không nghe lời mẹ!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi trangle, 17/4/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

hình như khoa QT có cả ngành kế toán và kinh doanh qt đó, điểm của bạn khả năng là đậu thôi

2. yotushiba

yotushiba Hiệp Sĩ

khoa QT dạy và học bằng tiếng anh mà lấy điểm đầu vào chỉ 17, 18 thôi ạ?

3. tutitu

tutitu Hiệp Sĩ

Đúng bạn ah, mấy khoa QT thường yêu cầu điểm đầu vào ko cao nhưng phải có chứng chỉ tiếng anh, ít nhất IELTS 5.5 hoặc chứng chỉ B tương đương, vì khi vào khoa sẽ học bằng tiếng anh luôn mà

4. yu.kino

yu.kino Chiến Binh

học gì thì cũng phải học TA, có TA thì ko lo thất nghiệp, mình giờ hối ko kịp mất bao nhiêu tiền và thời gian đi học trung tâm mà ko ăn thua

5. hitler

hitler Chiến Binh

tiếng anh quan trọng bạn phải tự tin và thực hành nhiều với người bản xứ, như đứa bạn mình học ktqd sau cày IELTS đi du học nhưng phải đến kỳ thứ 2 mới dám giao tiếp tự tin với sinh viên quốc tế đó

6. never.ever

never.ever Chiến Binh

nên khi còn là sinh viên thì ráng mà học TA, tìm trường ĐH nào đào tạo tiếng anh tốt để học, đỡ tốn tiền học trung tâm mà lại được thực hành nhiều

7. trangle

trangle Chiến Binh

em xác định thi khoa QT một phần vì khoa đạo tạo bằng tiếng anh, mà em theo ngành kinh doanh qt thì chắc chắn phải cần TA ạ

8. benzino7

benzino7 Hiệp Sĩ

mình thấy bạn chủ thớt rất quyết tâm mà cũng định hướng con đường tương lai cho mình rồi, vậy cứ theo đuổi em nhé, thành công của em sẽ chứng mình cho mẹ thấy

9. krvir

krvir Hiệp Sĩ

Cái gì bản thân mình thích thì mới làm tốt được, cố gắng lên em

10. trungZ

trungZ Hiệp Sĩ

ủng hộ quyết định của em, chúc em thành công

11. thaihacb

thaihacb Cư Dân

giờ học xong về toàn làm cty là nhiều bằng đh vứt cả :(((

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi