8 về game Cẩm nang sơ lược về MG Siêu Dame - Sức mạnh thật sự của cave

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Powerlifter, 29/3/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. MG chiến mà tầm 150>160k poin đầy đủ đồ thì chém cũng phê lắm. Tất cả các tộc mà mặc đồ sket gặp MG chiến thì cũng khổ đấy 1>2 chém là đi

2. mình muốn hỏi sao Mg phép up dame cao thế có con Mg TTD 35% mà đame dc 400k hic

3. phải công nhận ông này rất tâm huyết với MG , t cũng thích Mg nhưng mà k có thời gian tìm hiểu kỹ như vậy
    like cho ô phát

4. @phuong2521989 Tặng bạn.
    Chắc tôi là cái người rảnh nhất diễn đàn này.

Các file đính kèm:

Kích thước:
      452.3 KB
      Đọc:
      313
      Kích thước:
      400.1 KB
      Đọc:
      317
      Kích thước:
      499.5 KB
      Đọc:
      305
      Kích thước:
      529 KB
      Đọc:
      316
      Kích thước:
      292.5 KB
      Đọc:
      309
  5. Cái này nói lên điều j. Up bảng C lên mới rõ đc chứ

6. thế cho hỏi là top 5 có bao nhiêu poin và tăng bao nhiêu vào ene thế

7. +mg BD pk hay train mà ks vẫn ổn

8. Còn gì thắc mắc nữa không bạn ?

Hoá ra ông này cũng toàn phán bừa =]]

Các file đính kèm:

Last edited: 1/4/16
  9. saivado1

saivado1 SuperMan

Các bạn cũng không nên quá lời với chủ topic nếu thấy nó chưa thấy hợp lý.
    Dù ít hay nhiều topic vẫn có ý nghĩa, ý nghĩa lớn nhất là trên tình thần giám chia sẻ, giám đầu tư thời gian và thậm chí tiền bạc => cái này chính là một ý kiến đóng góp xây dựng, chia sẻ và trao đổi thảo luận. Chúng ta nên nhìn lại có bao nhiêu người đã làm như thế?

Nhưng để bài viết hoàn thiện hơn, có một số bạn góp ý chủ topic chỉ ra cái chưa hợp lý, cần bổ sung cũng không phải là sai. Tôi xin bổ sung và tách rõ ý hơn về:
    - Damage luck: đúng như chủ topic nhắc tới, không phải cứ mặc trang bị: vũ khí, giáp trụ, khiên là có damage luck. Có damage luck thì các trang bị trên tối thiểu phải có 1 món đồ có dòng luck; mà dòng này không phải tăng thêm damage mà là tăng thêm số lần ra damage max (dưới dạng màu xanh nước biển).

- Về tăng damage nói chung với MG chủ yếu tại 2 chỉ số: Ene và Str điều này ai tìm hiểu về MG chắc hẳn ai cũng rõ.

Đúng với chủ topic, quan niệm MG damage nhỏ hơn Sum là sai lầm, ngược lại nó lớn hơn rất nhiều khi cộng siêu damage.
    MG siêu damage khi nào? Khi thiên về damage vật lý sát thương (point cần phân bổ nhiều về str); cộng skill cho kiếm, quyền lực vũ khí... và cần sử dụng đến kiếm/đao => xây dựng theo cách MG chiến. Khác với MG chiến là về Agi và Vit.
    Đối với MG phân bổ thiên về Ene sẽ tăng damage cho phép thuật. Kết hợp vũ khí gậy sẽ cộng hưởng thêm % phép thuật từ gậy => thường Ks tốt hơn với MG str.
    - Một điểm nữa các bạn cũng chú ý MG agi cũng tham gia cho việc củng cố damage nhé!
    Đặc biệt khi săn Boss thuộc tính cần phân bổ tỷ lệ:
    16.7*Str + 12.5*Agi

Có lẽ topic này đến đây về đúng chuyên mục Box Đấu sỹ là được rồi, tránh sai box và tiện cho sau này?
    (Các bạn vui lòng hãy cứ thoải mái lập topic bên Box chủng tộc theo đúng nội dung liên quan tới chủng tộc, tôi sẽ hỗ trợ cần thiết đúng quy định không nên đánh giá Box đó là nơi tù tội).

Last edited: 1/4/16
    OnePiecePowerlifter đã thích.
  10. Trước hết em xin cảm ơn mod đã có ý kiến đóng góp bổ sung trong topic tâm huyết của em.
    - Về dame luck, em sẽ sửa lại câu từ cho hợp lý.
    - Về tăng point siêu dame, tạm thời em đã nhìn ra sơ hở khi áp dụng công thức cộng point. Đó là áp dụng theo tỷ lệ với mức tổng point thấp và cao là khác nhau, do bị ảo hoá tỷ lệ ENE.
    Cái này em vẫn đang trong quá trình test và ghi nhận.
    Có thể sẽ là mất khá nhiều lần reset mới ra được kết quả như ý, nhưng hi vọng sẽ không có sự thay đổi nào.
    Và đây sẽ là bước đệm để bài chia sẻ này hoàn hảo hơn :)

Tiện, có 1 số bạn, mình nói ra ở đây cũng mong các bạn bỏ quá cho, vì tính mình tương đối thẳng thắn.
    Nếu các bạn không có điều kiện để test về 1 vấn đề nào đó thì có thể inbox riêng, mình sẽ đưa ra hướng test để cùng thống nhất.
    Kinh phí mình bỏ được phần nào và cảm thấy có lợi cho mình thì mình sẽ bỏ.
    Anh em đừng vì 1 vài X-Zen mà làm loãng hết cả topic tâm huyết của mình.
    Hoặc cũng đừng vì cái tôi lớn mà khinh rẻ cái sơ hở của người khác.
    Đồng ý mình cùi, nhưng mình muốn người cùi hơn mình họ thấy được hướng của sự phát triển thông qua việc chia sẻ.
    Các bạn tự cho mình là giỏi, liệu các bạn có muốn chia sẻ để người khác giỏi hơn mình ?

P/s: Em chơi diễn đàn tuy không nhiều, nhưng phải công nhận là mod saivado1 là người rất tâm lý.
    Về điểm này anh em đều hiểu, cho nên em cũng không có ý kiến gì thêm.

OnePiece, BoCuaBeBonsaivado1 đã thích.
  11. cho t mượn acc đi cậu, muốn biết về MG quá mà chưa có nhân vật nào cả, chỉ có mỗi e sum đủ đi arena thôi :D

12. SH300ii

SH300ii Sẽ Mãi Yêu Em Như Vậy

str 40k agi 11k vit 20k ene 65k :3 dame có 15m thôi mà

13. Ơ nhớ là hình như chỉ dc 50k str mà max k cộng dx nữa đợt có cầm dk thử 65k str k dc

14. bạn nghĩ sao nếu mg tâm 500 skill cộng luôn cả hai dong phép và chiến :P

15. 65k thoải mái nhé :P
    cầm Ambulance toàn cộng 65k str

16. 65k là cộng từ đầu thì đc. Còm cộng 50k r thì k cộng thêm đc nữa

number1 thích bài này.
  17. nói thế chứ thấy dame mg vẫn ko thể = sum, dl, dk ép dk. chỉ hơn mỗi sum thôi ;))

18. leroi123

leroi123 Guest

Em đang cầm kundun vs 46k poin lv10 skill tang phép gậy 1 tay thì công poin sao dame to nhất vậy

19. leroi123

leroi123 Guest

Rs 0lần ,0 skill , w2,5+9 , đồ shop +0 dame quái 80k máu chỉ có thể là MG chiến , các ct khác ko ct nào có thể làm đc điều này , kể cả F hay Sum

20. chơi chủng tộc nào biết chủng tộc đó .như tôi chơi chủng tộc nọ quên chủng tộc kia

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi