Bang hội CÁC THÔNG TIN SAI LỆCH VỀ CANABIS

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi PXTHANG, 25/2/22.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Dính covid cách ly vài ngày, lướt qua diễn đàn gamethuvn.net, con game mà tầm 6 tháng trước anh em CANABIS vẫn PK miệt mài đọc lượm lặt vài thông tin mà thấy buồn cười. Đứng trên góc nhìn của người đã thanh lý acc TOP và đồ TOP đã lâu, đồng thời cũng đã sát cánh cùng rất nhiều anh em chính chủ acc TOP mình có vài quan điểm như sau:

- Ai rồi cũng bán acc thôi, quan trọng là bán ở thời điểm nào ít rủi ro nhất mất tiền ít nhất. Đã đổ tiền vào game thì coi như là nuôi đam mê, số tiền ấy anh em coi như bỏ (trừ các trung gian, thương gia). Vậy nên khi đã chơi 1 time dài nếu còn thời gian thì không nói, chứ như anh em nào bận công việc, chống dịch, đầu tư khởi nghiệp kinh doanh buôn bán, hoặc ốm nặng nhập viện thì acc TOP bay là điều đương nhiên.

- Liên mình nào cũng vậy lúc THỊNH lúc SUY. Cực thịnh ắt suy, suy lâu rồi lại thịnh, tan rồi lại hợp cũng như hợp rồi lại tan. LegendMU, CANABIS, ThaiBinh, HuynhDe, Home, BatTu... Mỗi liên minh đều có dấu ấn riêng, mạnh yếu mỗi lúc mỗi khác nhưng trong mỗi liên minh đều có 1 nhóm AE chơi nhiệt với nhau, trong game sẵn sàng "đổ máu" vì nhau.

- Như một số nguồn tin nói: New đưa acc vào CNB để bem ThaiBinh, rồi LGMU mời CNB vào để PK New, CNB liên minh cùng LGMU và ThaiBinh để PK New... Tôi xin khẳng định tất cả các thông tin trên đều là bịa đặt. Từ ngày lập Guild CANABIS hỗn kiến K6P16, huyết chiến HuynhDe, khởi nghĩa ThaiBinh... tất cả đều là một tay anh em tôi cày cuốc lên acc bảo kê cho nhau. Có thể nói CANABIS chưa bao giờ e sợ bất kì một thế lực nào thậm chí bị Guild ngoài xúc phạm thành viên trong Guild (VD: A Vấn) càng làm anh em chúng tôi sôi máu lên quyết tâm bật time đì lại tới bến.

- Về sau HuynhDe cũng đã nghỉ, ThaiBinh cũng về P16, CANABIS vì thế mà cũng hết động lực. Chim chết thì Cung nỏ vứt xó, anh em trong Guild cũng có những dự định mới trong công việc kinh doanh, người thì đi biệt xứ nhiều tháng vì covid... Nói chung cũng đã đến hồi cực thịnh và anh em đều nhận ra đây là thời điểm hợp lý để nghỉ. Sự kiện tác động đến việc Guild đồng loạt thanh lý acc TOP đến từ mâu thuẫn nội bộ giữa 2 cá nhân lãnh đạo LGMU và CNB (không phải 2 chủ Guild và cũng không liên quan gì đến quan hệ giữa 2 Guild). Lãnh đạo LGMU cũng ngồi uống rượu ngoài đời với anh em CNB nhiều rồi nên không vì mấy cái chuyện xàm trong game mà mâu thuẫn. Anh em gặp nhau ngoài đời nói chuyện trực tiếp đôi khi nó hay hơn nhiều, chat trong game và combat trên diễn đàn nó không thoát được ý. Cái này trước đây mình đã gặp phải lỗi này rồi giờ nghĩ lại thấy mình rảnh và xàm thật sự, rất mất time và váng đầu. Chính FoxBG là người đã dạy mình điều này.

- Tôi không biết New là tập thể ra sao nhưng cá nhân tôi và CNB nói chung chưa bao giờ đả động đến, tuy nhiên thực tế member bên New đã cho người vào Guild ThaiBinh để phá CNB gây mâu thuẫn giữa 2 Guild CNB và TB, cho acc sang ThaiBinh để cùng hỗ trợ PK CNB, nói chung là có những can thiệp cửa sau. Cái này ai cũng biết nhưng dù có vậy CNB cũng chưa bao giờ e ngại. Về sau một vài anh em LGMU có cầm acc CNB để PK tuy nhiên bản chất vẫn là acc của CNB, người CNB chính chủ và buổi tối anh em CNB vẫn online đều. Member CNB chỉ có hoặc ở trong Guild hoặc là nghỉ game, chứ không có chuyện out Guild vào Guild đối định để phá.

- Kết lại, chúc anh em một mùa covid khỏe mạnh và người thân của anh em cũng như vậy. LegendMU chưa bao giờ phải mời CANABIS vào cùng để PK bất kì một liên minh nào và ngược lại khi CANABIS pk đối địch cũng chưa bao giờ mượn acc hay thuê acc guild khác để pk. Cũng chưa bao giờ có cái gọi là liên minh LGMU-CNB-TB cùng đánh New, phần lớn lãnh đạo CNB và ThaiBinh đã nghỉ sau khi 2 Guild PK hạ màn, chỉ còn 1 số ít thành viên còn chơi tiếp, nên cuộc chiến vẫn đơn thuần LGMU và New là chính.

- Khái niệm VÀO LAN thì anh em biết rồi đấy, thằng vào trước thịt thằng vào sau. Khái niệm VÀO GAME cũng tương tự thôi. Sơ bộ phần lớn acc và đồ bên LGMU đã đẩy đi lúc được giá rồi, giá mới khi lên SS15 ra sao thì không ai nói trước được, ông nào vào đồ vào acc sau thì thay vì tranh cãi với mấy ông đã nghỉ game thì nhanh trí tìm 1 thế hệ người mới kế cận để mình không phải là thằng VÀO GAME cuối cùng đi chứ còn gì nữa.

- Hướng đi mới của SS15 của anh FAN rất rõ ràng, tạo sự cân bằng giữa NHIỀU GUILD với nhau chứ không để 1 Guild bao trùm. Nhưng có vể giải pháp chưa ổn lắm :)

2. thiếu câu này rồi "AE CANABIS MÃI LÀ NỀN TẢNG TỐT" =))

Chiến Khói Lửa thích bài này.
  3. có vẻ thù dai ông Dũng quá nhỉ :)

4. ko phải chỉ riêng dũng. còn cường nữa mà bạn. còn mình nói rồi. mình chỉ ghét khi có ai đấy nói mình "trộm cắp vặt" mà ko hiểu đầu cua tai nheo. còn dũng mà bạn nói thì mình ko chấp. biết sai nhưng ko nhận thì không phải con người, đôi co làm gì mệt người =)) à quên alympiacos từ cái vụ giải quyết cường 47m nữa. ae nói ngang tai cái là block dhs luôn :D

5. Cường nào nhỉ, cương mà b nói 47m thì không phải trong Guild CNB, rất rõ ràng mà :)

6. ai bảo cường 47m không phải trong canabis? không phải mà nội bộ G đưa lên group để tìm cách giải quyết. xong phát hiện bị ae loot đồ thì xóa post coi như ko có chuyện gì? vải thưa sao che được mắt thánh trong khi rõ ràng còn có cả tin nhắn thằng kia xin lỗi vì lỡ bung lô đề nên bê bết đồ của ae?

7. đâu phải tự nhiên cứ nói đến canabis là ae nhắc về cường 47m đâu bạn :)) vụ đấy nổi như vụ Hà sam sung vu khống người khác 50k bạc trang rôm trong diễn đàn kìa =))

8. Không chui rúc liếm bi liếm đít lũ auto thì chúng mày cút khỏi xới sớm ở đấy mà mõm. Gọi mấy thằng ThaiBinh về nữa mà chơi với nhau. Mãi ae bạn nhé cười **

9. ae CANABIS khủng mà :">

10. Chuyên ăn cắp của nhau, liếm bi là giỏi chứ khủng gì

Chiến Khói Lửa thích bài này.
  11. =))

12. dũng nào đấy =))

13. thằng đầu bu0i quấn rẻ chủ nhóm zalo đó ae

OnlyC thích bài này.
  14. thằng dâm tặc ấy ah =))

15. đúng r đó bạn

OnlyC thích bài này.
  16. Mình chơi game toàn lỗ :D, đam mê cái game lìn này tốn tiền vkl :)))

Hoả QuyềnPXTHANG đã thích.
  17. Hayyy

Chiến Khói LửaPXTHANG đã thích.

18. Ỉ a vào mõm thằng này cái ;))

PXTHANG thích bài này.
  19. tao tưởng bú nhiều sặc *** mà chết rồi hóa ra vẫn hiện lên mà ẳng được hả em. Tao lại mượn câu nói của mấy thằng mõm chó là cho khóa vợi đi để cho chúng mày lên pk đấy

20. Ai rồi cũng tới lúc bỏ thôi,nói chung gui CNB này mình thấy họ rất lịch sự đó ,thi thoảng vô xem live DW TAMSINH thấy hay lại quay lại rồi lại nghỉ

PXTHANG thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi