Bác nào rành máy tính tư vấn em phát!!!

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi RedDragon93, 18/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

mylove00 ơi... cho hỏi giờ mua d d r 3 nên mua ram loại nào... hãng nào nhỉ

2. Ram OC thì thì đắt tiền hơn, cas nhỏ và bus cao hơn, có tản nhiệt nhìn hầm con nhà bà hố. Nếu chỉ chạy DF thì ram nào cũng vậy, bạn sẽ không cảm nhận được sự khác biệt. Giá cả mỗi loại có chênh lệch do thương hiệu từng hãng và chất lượng linh kiện cấu thành mặc dù chúng có cùng 1 thông số kỹ thuật. Nói chung tùy nhu cầu thôi, ram mua new thì có bảo hành cứ nghịch tẹt bô đi ^^

3. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

:)) Thấy cái case đỏ led đỏ full hôm trước em đã nghi là gay rồi mà =)) hôm nay thì ko chối nữa nhá =))
    P/s: máy cùi, tủi thân => đi ra :(

4. Ý chú là chú "iu" anh rồi chứ gì ^^

5. [​IMG][/IMG]
    của bạn đây

6. máy cùi mía lắp từ năm 2007, mới mượn dc con chip E7400 của thằng em về test thử nhưng so với con E 2180 cũ cũng ko hơn dc bao nhiêu
    card màn hình mua năm 2010 (1 củ 1) vì chưa có kinh nghiệm mua phải Radeon mà loại này kén game kinh khủng, chạy đến giờ 4 năm rồi ( 24/24) trừ khi mất điện

Tớ nói rồi, máy cùi nhưng biết cách cài đặt thì se khai thác tối đa dc hiệu năng của nó

7. Hix Mu gì vậy ? Cậu dùng teamview cài giúp mình cái Thần Long nó mỗi acc xuống 80Mb giúp mình được không ?

8. các hạ thật là VKL Đeo kính vào nhìn cho rõ tên nhân vật trong pt B0ngSen phó guild UongBI kìa, vả lại Thần Long hay MUHN ss8 thì cấu hình khác éo gì nhau? có MÙ thì cũng phải nhìn thấy mờ mờ chứ
    4 acc MU + 1 acc TLBB này

khuyến mại thêm 4 acc MU + 1 acc TLBB và sex online full HD nhá
    >>Cảnh cáo vì Post ảnh mang tính chất Đồi Trụy<<
    (Thisibuon73)

Last edited by a moderator: 19/9/14
  9. đầu tư nhiều tiền để rồi không hiệu quả> gọi là NGUY HIỂM! ít tiền mà vẫn hiệu quả hơn thì gọi là CỰC KÌ NGUY HIỂM

10. Vâng ! Ở đời có ai tự vỗ ngực mình giỏi đâu, em cũng biết chút máy móc vớ vẩn thôi. Em cũng không nói câu nào xúc phạm bác, bác chỉ bảo thì em ghi nhận. Em không nghĩ mình nguy hiểm như bác nói trên ít nhất là trong từng câu chữ em comment trong topic này. Em là em thắc mắc vụ ram chiếm dụng cho mỗi acc MU tại sao chỉ có 50 -60Mb, em xin bác ít ảnh để xác thực và xin học hỏi như trên đã nói. Còn cái vụ con E7400 nếu thích em cũng xin đú nó lên 7 - 8 acc lấy cái hinh review được, bác nói đầu tư nhiều tiền mà không hiệu quả em không đồng tình cho lắm. Bác mượn mọc, nhờ vả, mua xắm hay gì là tuỳ 1 case trong tầm tiền gần 40tr như em, em xin thi thố log acc với bác để thể hiện cái gà mờ của em.
    Vụ cài đặt thế nào để ram chiếm dụng chỉ có 50-60Mb ram/ 1 acc MU Thần Long đúng là em tài mọn không biết. Nhờ bác cài đặt giúp, thành công em xin hậu tạ.

11. thisibuon73

Được rồi :) cậu tin vào cái bảng đó ak =))
    Vậy mình cho cậu 1 cơ hội này =)) trên bảng trên có 33 processes, có nghĩa là 33 thẻ tác vụ được thực thi bởi 3 chương trình và 1 hệ điều hành.
    theo mình tính sơ sơ những tác vụ cơ bản bạn đang sử dụng là Chrome (6prs) MU (4prs) bạn sử dụng VGA của ATI (HD5450) cùi mía (vì CPU bị đốt khá căng ở 4main VGA không giúp được gì trong tình trạng này, vậy, bạn cho mình hỏi, chẳng lẽ tác vụ hệ thống của WINDOWS XP có thể đốt được 1.4GB ram để đạt được con số 2,2GB ra đang bị chiếm dụng??
    Bạn giải thích đi :)

12. Đang nhờ pro cài hộ con máy tốn nhiều tiền mà chạy không ra gì chú vào nói 1 lô 1 lốc thế này chắc anh hết hi vọng rồi hix.......

Ram 4Gb mà pro cài win xp pờ rồ phét sì o nàn 32bit cho nó nhận có 3,3Gb ram ( mất 700Mb ram) rồi pro ấy lại cố tin vào cái thông số báo ảo kia để nhằm giảm thiểu chiếm dụng ram chạy trên tác vụ.^:)^

Last edited: 19/9/14
  13. Chịu rồi, ko fải dân IT ko giải thích dc. Chỉ biết rằng bản ghost tôi dùng do 1 ng bạn cho cách đây 4 năm rồi. Bản ghost này tối ưu hóa cho game. Ram của tôi nhận dc có 3,24g, nhg khi log 4acc MU+ chrome+ 1 acc TLBB mới hết có 2,5g ram. Dang online bằng đt ko up dc ảnh, tí về up sau

14. Mr.Nôbita

=)) không biết nên dùng cái nào nên mới nhờ cho cái thương hiệu

15. Mr.Nôbita

mà quên,, dùng cho laptop nha không phải key

16. Sorry vì cái cmt trên hơi quá lời
    Bạn căn cứ vào đâu mà bảo cái thông số kia là ảo? Đừng nói là fts đó nha
    Bạn nên nhớ game có 2 loại chiếm dụng tài nguyên máy, 1 là ram 2 là cpu hoặc cả 2, mà MU thì chiếm chủ yếu là cpu. Tôi xem hình của bạn thấy chiếm dụng toàn trên 300 của ram, mà của tôi chỉ max là 90. Tất nhiên là tôi có cách của mình mơi làm dc thế, cũng định share lên đây cho ae tham khảo, nhg có vẻ như ae cho rằng mình "chém" nên thôi vậy

17. thisibuon73

ủa, vậy vẫn phải mất 2.5G ram cho những tác vụ đó?? bạn có biết như thế là chiếm quá nhiều hay không? mình chơi 4acc + chrome +... mình mới dùng hết có 2G với win7 64bit trong khi 1 prs của Main mình bị đốt đến >200MB?? vậy bạn thử nghĩ xem là nó có thực sự được tối ưu không hay đó là 1 cách đánh lừa??

BÔNG SEN thích bài này.
  18. 1 Bản win xp full soft luôn cũng không thể nuốt hết 1Gb ram nuôi hệ thống, chứ đừng nói đến 1 file ghost được cắt gọt bớt. Toàn hệ thống đang thông báo sử dụng hết 2.2Gb ram trong đó có 4 main MU + 6 Chorme tính theo cái bảng thông báo trên Mạnh nó tính sơ sơ là nhai hết 800Mb ram, còn lại 1.4Gb ram là hệ thống win nó đốt => Vô lý.

Win xp 32bit chỉ nhận tôi đa là 3.5Gb ram, muốn nhận từ 4Gb ram trở lên phải sử dụng trên hệ điều hành 64bit, cũng có bản 64 cho win xp nhưng hiện tại tìm rất khó. Hiện tại xp cũng không còn được phát triển và update nhưng phiên bản mới, thay vao đó chỉ còn win7 win8 win8.1 và sắp tới là win9 có song song 2 phiên bản 32bit và 64bit. Như trên là pro đang lãng phí ram chứ không phải là tối ưu ram.

19. 2,5 đó là do có thêm acc TLBB+ chrome
    Nếu chỉ 4 acc MU thì chỉ hết tầm 1,5g thôi
    Tôi đảm bảo sau cách cài của tôi mu chỉ chiếm max ram là 90m thôi

20. mấy bác này tranh luận mãi nhờ giúp em tí gọi k bác nào qua :((

21. thisibuon73

theo kinh nghiệm của tôi cài win rất lâu rồi, từ thời win98 cơ, xác định như sau:
    WIN XP chạy tốt trên ram 128MB vì khi tối giản tối đa nó chỉ đốt tầm 64MB là hết cỡ.
    1 bộ win XP tiêu chuẩn cài ra trên ram 1G, ổ C chiếm 1.2G max, đốt tối đa là 180MB ram
    Sau khi cài các thức lung tung lộn xộn (win full) + pm diệt virus, tiêu chuẩn không được quá 350MB (cao hơn phải xem xét)
    4main như bạn nói, chiếm ~90x4=360MB, + 350MB cho hệ điều hành đi vậy chỉ chiếm tầm 700M, như vậy, 800M nữa bạn móc ở đâu ra??
    nếu bạn để ý, 800M đó sẽ chia đều cho 4 Main, như vậy mỗi main chiếm ~300M (tiêu chuẩn)
    Mời bạn biện hộ tiếp :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi