8 về game Thảo luận ngọc PTK có thật sự hiệu quả với DK

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Bino, 17/6/21.

?

PTK có thực sự hiệu quả với DK?

1. Không

Multiple votes are allowed.
Results are only viewable after voting.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Em mới chơi, ad và các ae có thể chia sẻ cho xin bài viết nào liên quan đến dòng giảm sát thương để em hiểu hơn dc ko.

2. Mới chơi thì bạn nên tìm hiểu, cầm tay, sờ vai, vuốt ve, ôm, thơm... rồi hôn môi, ngoáy lưỡi, sờ eo, sờ ngoài rồi mon men sờ trong rồi mới chịch, chịch nhiều mới tính đến bài giảm sát thương nhé !

LONGplus thích bài này.
  3. tk bác, chắc bác fan siêu cấp của mấy bộ môn quay tay, keke...

4. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Ví dụ set đồ 5 món khảm gst k5 là 8% sẽ giảm còn 65,9% damge.

Last edited: 21/6/21
    BinoLONGplus đã thích.
  5. tk ad nhé.

6. Bino

Bino <b>Ph¡êµ †roⁿg g¡ó</b>

Phiền ad giải thích kĩ hơn 1 chút được ko? 5 món khảm khảm như nhau 8% GST thì sao lại nhận vào còn lại 71% damge

7. Bino

Trước đây khi chưa có đồ ssk và nhóm đồ thần thánh... Mới thì mh có test với chủng tộc DL. Có dùng khiên và đồ khảm dòng PTK. Khi ko + vào sk khiên trong bảng mt thì đúng là phòng thủ chỉ bằng già 1 nửa set đồ full khảm gia cường. Nhưng khi + vào 2 ô khiên thì có tác dụng hẳn

8. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Xin lỗi các bạn, mình tính bị sót nên số liệu ra sai.
    Ví dụ 1 món đồ khảm gst 8, mặc 5 món gst 8 sẽ có phép tính:
    100×(1-0,08)×(1-0,08)×(1-0,08)×(1-0,08)×(1-0,08) => khoản 65,9% .
    Không có chuyện gst cộng dồn theo kiểu 5 món là giảm 40%, đồ ex sk full gst thành 60% chưa tính ring, khiên và ring/pen thủ.

Bino thích bài này.
  9. Về dòng ptk 30% thực chất nó chỉ tăng thêm 30% chỉ số phòng thủ của cái khiên.
    Ví dụ khiên ving quang DK full +15 có chỉ số phòng thủ là 49. Nếu khảm viên dòng ptk 30% chỉ số này tăng lên thành 49x0.3 +49 = khoảng 64 gì đó. Mà chỉ số này nó chỉ tăng giáp là SD thôi nhé.
    Còn khảm tỷ lệ phòng thủ 14% thì dòng này nó chính là dòng né đòn trên đồ full.
    Thế nên về cơ bản 2 dòng này k lệch nhau nhiều. Còn bảo ptk đắt hơn vì nhìn chỉ số 30% khá là to và đẹp nên đắt hơn.
    Còn cái viên thể lực + 30 vất mẹ đi + đc 30 poitn vào cột vít. Viên máu 8% ngon hơn. Nên thằng nào có tiền đừng mua cái pen thủ DK DL 5 nước nhé. *** có dòng 8% máu sao ý. 4 nước ngon nhất

Be*KhocNhe, AnhquynhtxBino đã thích.
  10. Bino

Theo bạn hiểu dòng tránh đòn của đồ full là sao. Có phải 10% tránh đòn có nghĩa là trong 10 lần đối thủ ra chiêu thì sẽ có 1 lần có cơ hội miss ko

11. Bino

Vậy ad cho mình hỏi đồ full gia cường 9% GST cả set + khiên thì mình phải chịu bao nhiêu % damge của đối thủ

12. Ptk 30% . nó tăng thêm chỉ số phòng thủ của khiên nha . thuê cái khiên k5 có ptk về so sánh cùng khiên cùng loại chỉ +15 thì sẽ rõ . chứ ko phải tăng chỉ số sd ptk .

13. Sẽ k có chuyện né 10% đòn nhận vào nhé. Nếu thế cộng dồn có mà miss nhiều à. 10% né đòn nó sẽ tăng 10% chỉ số né đòn ở cột point C nhé. Muốn biết ntn thì Mở bảng C lên lắp 1 món chỉ có dòng 10% vào là thấy. Ví dụ 10k poitn chỉ số đeo thêm món 10% sẽ thành 11k. Chỉ số này ở phần AGI phòng thủ ý.

Bino thích bài này.
  14. Tăng chỉ số phòng thủ không phải tăng sd thì tăng cái gì. Giáp chính là SD

15. Nó tăng phòng thủ từ dòng trắng của khiên nhá bạn . nói thì ko ai tin . thuê cái khiên k5 ptk vs 1 khiên cùng loại nhặt từ rác về test là rõ , chính xác là gia tăng thêm ( khả năng phòng vệ ) của khiên .

Be*KhocNhe thích bài này.
  16. Bino

Ý của mình là dòng 10% ấy có tác dụng cụ thể là gì. Tăng thêm % vào chỉ số né đòn ở cột C thì ý nghĩa gì khi tăng thêm chỉ số né đòn nhưng k có tác dụng né đòn

17. giờ nó chỉ có tác dụng né đòn quái đánh, chứ người đánh nó ko né đc

18. Sao lại k có tác dụng. Bạn cộng 65k agi nó sẽ khác bọt nhiều đấy. Với lại giờ ssk nhiều point nhiều dame quá to nên toàn one hit nên k thấy nhiều tác dụng lắm. Còn muốn tác dụng dõ nhất thì dòng giảm sát thương nhé. Nó giảm trực tiếp dame nhận vào luôn

19. Dòng PTK hiệu quả rất tốt nhé

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi