Hà Nội Ngày đến với MUHN và khi chia tay em nó !

Thảo luận trong 'Hồi ức MU Online' bắt đầu bởi Mai Toàn, 18/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chuyện nó bắt đầu từ 2006 mình ở quê ra HN học cao đẳng ở bên gia lâm .
    hồi mình mới ra thì vào những quán nét thì chỉ có chát yahoo với bạn và nghe nhạc thôi.
    lúc ấy mình chơi thân với 1 thằng tên TUẤN học cùng khóa ở hoà bình .
    Thằng này nó sinh ra là để chơi game hay thì đúng hơn .
    Game gì nó cũng biết và chơi rất hay. ( fifa . Halflife . Thế giới hoàn mỹ. Đế chế ...)
    2 thằng học cùng 1 lớp nên đi đau cũng đi cùng nhau tuy k trọ cùng chỗ vì mỗi đứa thuê 1 phòng .
    Rồi có 1 ngày 2 thằng ngồi chơi ở quán nét thì quen 1 thằng e khoá trên . ( tuy khoá trên nhưng kém mình với bạn mình 1 tuổi ) nó chơi MUHN .
    Thằng này lại có sở trường chỉ thích ăn với đi đổi đồ .
    Nhìn kho đồ của nó cái gì cũng có. Tính khoảng gần 200 kr.
    Rồi mình với thằng bạn mình lập ních chơi. Thằng bạn mình lập acc có NV DK mình thì lập acc có NV DL vì mình thích chưởng xích .
    ngày đầu mình đc thằng em chơi trước nó chỉ cho cách chơi . Ngồi cùng bên nên việc chơi game cũng đơn giản . Ngày đầu tiên ziset toàn miễn phí nên điểm poi k đc nhận đủ .
    Nên mình hỏi sao để đc nhận đủ điểm poi . Nó bảo phải Ziset bằng bạc . Thế là nó chuyển cho 1kr lúc ấy bán đc 120 bạc gì đấy ziset cho đủ điểm poi .
    mình với thằng bạn mình cày kéo mãi cũng chỉ lên đc gần 20 lần rồi 2 đứa chán, vì k có đồ rồi lại ziset thấp nên k đánh đc ai ,
    nên mình đc thằng em khóa trên dạy cho cách đi ngồi đổi đồ.nó bảo tiêu chí là mua của người chán bán cho người cần , thế là nó đưa ít đồ sang cho mình để đi đổi,
    lần đầu chỉ là ít đồ, mình thường hay đi rao 3KR lấy bộ RX, rồi ngồi đợi ai cần thì bán, khi đổi đc mình lại rao bán lại RX == ???? ( cũng có đứa mua và mình đòi = 3kr + 5 BLU , nó cũng đổi , lần ấy mình lãi đc 5BLU, mừng rụng đầu gối, rồi cứ thế ... cứ đi đổi đồ vui vậy thôi,
    sau mình đổi những thứ giá trị hơn như , Trâu xanh, RUN 1 lưỡi , 2 lưỡi , bộ devil , sau hồng, ..... nhưng lúc ấy đắt nhất vẫn là cánh của DL với kiếm ASS , nhìn xấu xấu bẩn bẩn mà toàn hơn 20KR ,
    mình vẫn nhớ khi đi đổi đồ mình bị lừa rất nhiều lần , ví dụ như nó đưa đồ lên rồi nó rút ra rồi lại đặt vào mấy lần , tới lúc mình ấn ok thì đồ mình mất và đồ nó cũng k thấy sang bên mình , rồi vụ nó đưa full kiếm +13 full lên rồi nó rút ra đặt lại lúc mình nhận lại dính 1 cái +13 k full . rồi cả cái vụ nó cứ bảo mình đọc tên acc với pas, mình lúc ấy nghĩ khi mình đang chơi sẽ k ai đăng nhập đc, mình vừa đọc xong cho nó acc với pas thế là acc mình bị diss ra luôn , và mình vào lại k đc vì nó toàn báo có người đang đăng nhập tài khoản này , và lúc vào đc thì những gì trên acc đều mất hết )
    đc khoảng 1 năm sau thì thằng em nó học xong và nó chuyển hết đồ của nó cho mình chơi, tính chắc cũng khoảng gần 300kr, đồ gì mình cũng có, sau mình chơi 1 mình nên chán,
    cứ đăng bán đồ == vnd rồi GD trực tiếp vì chưa có diễn đàn và trung gian như bây giờ, sau còn khoảng 100KR mình đổi lấy 1 acc soul khoảng 700 lần, mình chuyển đồ cho nó trước nó chuyển acc sau trong khi GD qua game chứ k trực tiếp ,( lúc ấy nó k chuyển acc mình cũng chịu ) vì lúc ấy mình cũng chán đồ nhiều với lại thử xem cái acc Khủng ziset cao nó như thế nào , nên đổi lấy acc chủng tộc soul, vì mình thích soul cày nhàn mà có chưởng RỒNG,
    chơi đc vài hôm mình chán vì có 1 mình chơi, rồi vào chợ trời mình đăng bán acc đc 7000 bạc, đúng lúc ấy Fan lại có mục đổi bạc lấy thẻ điện thoại, và mình bán dần lấy thẻ ĐT dùng,
    rồi năm 2010 FAN sát nhập 1.0 với ss4 mình vẫn còn acc cũ chứa bạc lúc bán acc soul lúc ấy còn ít đồ ,ziset thấp quá nên k mang đc nhiều đồ sang, mình lại bán bớt đồ để lấy bạc để mang sang ss4 ,
    cũng mang đc bộ ring pedan full, với 2 bộ đồ, đc vài hôm k hiểu sao bị hách k còn gì trên người, với lại lên SS4 mình thấy cái gì cũng lạ lẫm , đồ đạc k biết giá nên mình chán rồi bỏ ,
    tới năm 2012 mình có về quảng ninh và thấy a em chơi MU nhưng là MU hạ long, với FPT , chứ k phải MUHN , lúc ấy mình lại muốn chơi lại vì mình cũng chỉ biết MU đế chế , Halflife và đột kích . nên mình quyết định mua 1 acc chơi, lúc ấy có 1 ông trên HN rao bán acc rồi mình nhờ thằng em trên HN GD trực tiếp,
    mua acc NV tên là VINHQUANG lúc ấy đứng TOP 1x của chủng tộc ĐK gì rồi ấy , chơi đc đúng 2 hôm thì bị hách mất , lý do là bọn bán ACC cho mình biết mình đổi acc ấy vào sdt 09xxxx rồi nó cứ nháy máy nhắn tin hỏi mua đồ MUHN ... v...vv,
    sau 2 ngày mua acc thì sim lắp trên đt mình bỗng báo k sử dụng đc, gọi lên tổng đài nó bảo có người làm lại sim, trong khi mình là chính chủ, lúc ấy mình đã nghi có vấn đề vào quản lý acc thì đều bị đổi thông tin hết,
    lúc ấy chưa có BOX tòa án binh nên ngậm ngùi mất acc, kiện nhà mạng cũng k đc k lẽ lại bảo ... mất acc trong game ảo , nên chán và bỏ từ đấy đến giờ chỉ vào diễn đàn thỉnh thoảng thấy ai bán rẻ thì mua lại và bán nhanh chứ k hề cày cuốc gì nữa ,

Chúc diễn đàn ngày càng phát triển , chúc a em trong diễn đàn sức khỏe và thành công trong cuộc sống !

Last edited: 14/6/17
  2. Cái thời này nhà mạng ba bửa lắm, có đọc 3 số cũng cắt chiều đi, ra khai báo 5 số lấy sim về dùng. Có ông mobifone là chặt chẽ hơn đc tí nhưng cũng phải lỏng theo ông vina 1 phần vì cạnh tranh.
    Nó cũng là sự phát triển đồng đi lên nên giờ số sim còn đc xác định nhiều thứ giá trị khác nên ko làm trò hách sim kiểu 3 với 5 số đc.
    Mình chơi 2015 và đc nghe kể lại thời kiếm rồng thì vẫn năn tăn câu hỏi thế giá trị cái kr đúp đó phải giải tán = cách nào để người chơi chấp nhận đc (dù là đúp nhưng đã chót ngầm hiểu với nhau từ fan tới mem là giá trị đc sở hữu) vì nó là taì sản gd trong game. Thì qua bài này của bạn mình đã hiểu cách khéo léo của fan là ra trước ss4 song song rồi chuyển ac 1.0 sang với 1 qui định nào đó (số lượng đồ đc đem sang)...
    Thanks bài biết của bạn nhiều.

Cũng do nghe kể lại ss4 vẫn đúp đc và phán đoán cá nhân thì ss4 kèm qui định mới ko chấp nhận sự hiểu ngầm với nhau kr đúp là tài sản thay thế giao dịch nên có thể bị clear thườg xuyên. Mình hiểu vậy ko biết có đúng ko. Có mem nào chơi xuyên 2003 tới giờ cho mình xin ít thông tin. Thanks

Thiên Thanh Hi, Mai ToànBợm. đã thích.
  3. Khoảng năm 2010 1.0 chuyển sang SS4 nhưng ko được thỏa mái và nhẹ nhàng như việc nâng cấp bây giờ mà phải qua quá trình khá phức tạp đó là FAN quy định mỗi acc có char rs mỗi 30l rs là đc mang 1 món đồ full sáng là đồ nhóm 1, acc mình đợt đó rs 70lan mang đc 2 món ring và pen full sáng, còn đồ khác cũng mang sang thỏa mái nhưng bị khóa là đồ nhóm 3. Mang theo 1 ring full n3 sáng nữa sau này cày PD chuộc lại thành đồ n1 thế là có nguyên bộ ring pen full kỉ niệm từ thời 1.0 đến giờ. Tên acc thì đc đổi free. Do nhiều người ko thích mang đồ là đồ n3 sáng nên bán tống bán tháo hết để mang bạc sang, KR full thì giảm giá thậm tệ vì tài sản bank đc mạng sáng nguyên vẹn.
    Chỉ có 1 thắc mắc lớn đến giờ vẫn chưa đc giải thích, ae nào biết ko đó là sau khi lên SS4 đc 1 thời gian thì tất cả tài sản trong bank đều bị clear sạch mà ko có 1 dấu vết gì của NKGD, nhiều ae cũng bị như vậy nhưng ko thấy @fantasymc cho 1 lời giải thích.

4. 1.0 sát nhập ss4 do giá trị đồ của 2 phiên bản chênh lệch nhau . Nên có quy định tính lần ziset để đc mang đồ sang hình như 30 lần đc 1 món đồ mang sang . Còn hết lần ziser muốn mang sang để GD đc thì ví dụ như : quần áo . Vũ khí . Ring pedan + với số bạc quy định nữa để đc mang món đồ ấy sang . Nếu k có bạc đồ mang sang sẽ là đồ nhóm 3 theo acc k giao dịch đc !

5. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Đồ nhóm 01 được đem sang dựa theo lần reset, nhưng cũng có số lượng tối đa là xx món. Như vậy nhân vật reset 2000 lần cũng chỉ đem được số đồ tương tự nhân vật 500 lần, kiểu thế. Cách này sẽ khiến giá trị đồ tăng cao, đồng thời cũng tăng giá trị các account reset thấp mà hồi ấy rẻ như bèo, ví dụ 500 lần trước khi update bán 250k còn khó, nhưng update xong thì bán 500k không thiếu người mua.

Ngoài ra còn đồ nhóm 2, đồ nhóm 2 có thể nâng cấp lên đồ nhóm 1. Còn một loại đồ nhóm 3 thì vĩnh viễn đi theo account.

Bank thì không bị xóa, nhưng rất có thể chuyển đổi theo tỉ lệ, ví dụ SS3 10k bạc sẽ được chuyển sang toàn bộ, còn 1.0 10k bạc sẽ được chuyển sang 8k. Cái này dựa trên nghiên cứu thị trường để làm sao giá bạc tính theo vnd của hai bên được công bằng.

Có khoảng 50% những chính sách loại này là ý tưởng của tôi, xin lỗi vì đã chặt chém anh em, nhưng lịch sử chứng minh tôi và fantasymc đã đúng :))

6. Thế nên thời 1.0 cái gì cũng tính bằng kiếm rồng khi GD . Nhưng lên ss4 thì chỉ tính bằng bạc . Ai ở cái thời lúc sát nhập . Đồ đạc bán rẻ như cho. Nghĩ lại cái thời loạn ấy chỉ khổ ai ôm đồ . Kiếm ass . Bộ trâu xanh . Cánh dl bên 1.0 đắt như tôm tươi . Khi sang ss4 cho k ai lấy :(bộ RX RĐ Rđen sau hồng bên 1.0 rẻ sang bên ss4 lại rất HOT )

Last edited: 19/5/17
    rocket1h, Bợm.Thiên Thanh Hi đã thích.
  7. SS4 thì đồ ful ăn nhau ở dòng vàng ( Gia cường ) giá trị của nó không hề nhỏ => phải huỷ bỏ đi mới gd được. Nên việc mua bán, đổi trác trong game từ lâu hình thành đã dần bị mai một. Thay vào đó là chợ trời, chợ ảo sôi động hơn rất nhiều.

Mai Toàn thích bài này.
  8. Mình nhớ hồi mới lên SS4 đi xe bus xa gần 100km rồi bắt xe ôm đến tận quán nét (hồi đó địa chỉ quán nét được ghi trên trang chủ) để mua 400k thẻ nạp Bạc. Về mua được 2 gậy rồng với sét lengend 13 full hí hửng được ba bữa dính keylog mất sạch, chán nghỉ nhưng acc thì vẫn còn cho đến tận bây giờ :D

n2duyenloc, Bợm.Mai Toàn đã thích.
  9. thời 1.0 hẹn nhau đi mua bán đồ chỉ sợ bị gài, sợ bị lộ pass , 2 là sợ bị các thanh niên lấy đồ mà k đưa tiền :))

10. Hồi 1.0 mình không có khái niệm chơi để khủng mà chơi để vui, để đánh được những thằng bạn thôi chứ không đua top cày ngày cày đêm nên khi những đứa bạn nghỉ thì mình cũng chuyển sang chơi game khác. Ấy thế đã thấm thoát cũng cả chục năm rồi, thời gian thì chẳng chờ đợi ai cả. Ngày trở lại với MUHN mình lập lấy tên ních này để thay lời muốn nói như để nhắc nhở những gì MUHN đã mang lại cho ký ức của mình. Thật đáng để nhớ.

11. giờ ai cũng hơn 3x tuổi rồi, chắc MUHN gần như là game online mà thế hệ 8x biết chơi đầu tiên !

rocket1h, Thiên Thanh HiBợm. đã thích.
  12. Hồi 1.0 ngày đêm rình săn bos 2 để ném rơi assasin xong bán + dung hợp ra cái gần fun + 28op màu xanh huyền thoại.cả một gia tài bấy giờ..lên ss3 cái nhìn xấu k bằng cái kiếm chém gà.:">

Mai Toàn thích bài này.
  13. 1 thời bán hết cả sách vở, máy nghe CD max xịn mẹ gửi từ Hàn Quốc cũng bán để lấy tiền chơi MU và mua thẻ rs, mà cày chậm nên chỉ dám mua thẻ rs lần, nghiện điện tử nên từ HS giỏi, lớp phó học tập thành hs trung bình :(( nghĩ lại thấy oanh liệt và ngu ngốc vcc:-@

Quang MinhMai Toàn đã thích.
  14. một thời nhảy tường , bỏ nhà, đấm nhau ....... học ngu đều vì MU . nhưng chẳng bao giờ chán cả. Chỉ thích chơi ở X5 thôi :))

Mai Toàn thích bài này.
  15. kỷ niệm của @Thiên Thanh Hi lưu giữ 5 năm để mỗi lần vào diễn đàn nhớ

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  16. nhớ lúc chuyển sang ss mấy méo nhớ nhưng xác 1.0 vẫn còn nguyên point, láo loạn cổng loren cũng vui.

Mai Toàn thích bài này.
  17. Empires

Empires Cư Dân

Tham như mõ

Thiên Thanh Hi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi