Hà Nội Ôn lại kỷ niệm MUHN xưa

Thảo luận trong 'Hồi ức MU Online' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 11/5/17.

1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Bạn khỏe không? Giờ còn chơi game không bạn?

2. Vẫn khỏe bạn ah :D, còn bạn mấy nhóc rồi?. Còn hành trình với MUHN thì nhiều duyên nợ lắm, Sau 1.0L nghỉ 1 thời gian rồi quay lại với SV Phục Hưng cũng đứng top và lãnh đạo LM lớn nhất được 1 thời gian, rồi đến lúc sát nhập Phục Hưng với Bá Vương thì lại nghỉ đến giờ được mấy năm rồi. ae cũ vẫn còn nhiều mà hiện nay đều toàn là lão làng của LM BaoKeBV nên mình cũng sẽ chờ 2 sv Vương Quyền - Bá Vương sát nhập để tham gia tiếp với ae.

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  3. Thiên Thanh Hi

Thì ra bạn chơi Phục Hưng bấy lâu nay mà tôi không biết :D Tôi vẫn chưa vợ con bạn ạ, còn bạn thế nào?

HoangHuy@BéMộngMơ đã thích.
  4. DL tuantung34 thời 1.0 có ae nào còn nhớ hay đã từng quen k nhi? tâm sự chuyện ngày xưa tí :D

Thiên Thanh HiBéMộngMơ đã thích.
  5. giữ giá hơi lâu đó bạn ơi, xuất đi thôi :D; tôi có 2 bé gái xinh xắn 5 và 8 tuổi rồi. Giờ tôi lại đang chơi game tiếp bên Bá Vương bạn ơi. Có một sự trùng hợp nhé, ngày tôi biết và gặp mặt bạn lúc đó bạn còn chưa lên mod, giống như lúc tôi quay lại chơi ở Phục Hưng gặp Dũng mod khi đó cũng chỉ là thành viên tích cực của forum, thế mà giờ trở lại bạn thì là ban quản trị từ lâu, còn em Dũng thành mod forum; riêng tôi vẫn là người chơi chân chính với niềm đam mê của mình. Thật tuyệt vời phải không ^^. Forum giờ ít tương tác quá, ae toàn chơi nhóm facebook vs zalo hết cả rồi.

haihangThiên Thanh Hi đã thích.
  6. Vãi già quá rồi còn gì
    Giờ dùng fb nào thế admin

7. Bạn quay lại chơi vui vẻ là tốt rồi
    Lại có gia đình riêng
    Chúc bạn và gia đình hạnh phúc nhé
    MUHN gắn liền với rất nhiều người
    Giống như tôi chẳng hạn. Nó là game online duy nhất mà tôi biết chơi, và muốn chơi

8. Hoàng Việt

Hoàng Việt Killer

Thanh niên lại Gzen rồi đây :))

Bợm. thích bài này.
  9. •Trang…Kelly•

•Trang…Kelly• ◄†rαñg…¶«ë££ÿ►

Khoẻ không anh béo ơi ? :D
    Lấy vợ đi thôi :D

10. Mình chơi từ thời năm 2004 hay 2005 gì đó , ngày thẻ rs 3k với 5k chủ nhật đc tặng 1 lần rs ngày đó nhớ dupe đồ kinh khủng và chính nhờ dupe đồ mà mình mới quen đc 1 anh ở quảng ninh , ông ấy trade với mình dupe sạch đồ của mình mình chạy theo cầu xin các kiểu rồi ông ấy trả lại , ngày 1.0 nv của ông ấy là nv DK Pie_BotMan mặc rồng đỏ full thần cầm 2 kiếm điện đeo wing 2 , chuyên hack speed , đi bc lúc nào cũng phá đc w , thế là add yahoo với nhau nói chuyện , ông ấy bảo bán acc đó cho mình vừa bán vừa cho 150k , mẹ bố nó đi xúc cát vào công nông bao nhiêu ngày trời mới đc 150k , ngày đó ở quê làm gì có biết gửi thế nào , thế là ra bưu điện để tiền vào trong thư gửi ra quảng ninh mất tích , xong sang ss3 ông ấy đổi tên thành ComeBack ở guild Lovely cùng với nhoem , nguyenbao , thuhuong và nhiều nữa mình ko nhớ , anh này tên là Thắng sn 82 ở Cao Xanh hiện tại mình vẫn liên lạc cứ ra quảng ninh là alo anh ấy đi cafe hoặc uống bia , thấm thoát đã mười mấy năm rồi

Last edited: 12/5/23
  11. Thiên Thanh Hi

Tuổi thơ dữ dội quá, đi xúc cát kiếm được 150k, gửi tiền lại bị mất :))

•Trang…Kelly•LeQuyet987 đã thích.
  12. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Kí ức MUHN vẫn còn quá nhiều.Ngày xưa mình cầm char minhhoang2 tức OnlyOne_92 lúc đó đứng top 4 dk chỉ sau _versace_ quykiemsau và hailua,o dưới là kodematem,tienlen123 ,xfile,tienle20,chuthoong,dontask mình chỉ nhớ khoảng top 8 trở lại ,top suol thời đó là sieuchuoi,đại bàng đen,duccholon@ phù thuỷ ac,mg có PQtrung ,soclose,haixom-qm,draculla,công-tử ,elf có silipdo,thuhuong,elf-nua,hồi đó khi chưa có map kalima thì lúc đó chỉ có đi blood và devil rồi ra ngã tư Phượng cắm ,nhớ thời bãi ngã 4 phương đông nghịt các guild lớn ở đơ như lương Sơn ,ks a-z toàn cao thủ o đó cầm dk tăng vit 7-8k làm cho cả làng ăn trứng :)) vui thật sau này có tin Mu vi phạm Bản quyền của fpt có thể bị hủy nên dừng chơi ,ôi vậy mà đã 20 năm rồi

Last edited: 7/8/23
  13. Thiên Thanh Hi

Đợt cuối năm 2006, 2007 cũng có vài lần tôi vào cày hộ OnlyOne_92.

Nói chung thời điểm ấy thì bất kể hàng Top nào trong danh sách bạn kể tôi đều chơi cùng, cày hộ một vài lần. Vì hồi ấy phong trào anh em giao lưu khá mạnh, mà đỉnh cao của phong trào là Đại hội mùa đông 2007.

14. dsquare198x

dsquare198x Chiến Binh

Lúc đó 2007 là acc bán rồi,khi ra map mới là toàn thừa h reset nên đánh nhàn,chứ lúc đua top rs ở mức 1xx thì cầy ko cẩn thận là chạm giờ rs,nhớ lúc đó Pqtrung chuyên mặc rồng đỏ ,sieuchuoi mặc born trắng,quykiemsau mặc rồng đỏ ,hai lúa mặc bộ blade xanh cầm kiếm điện,_versace_ mặc bộ vàng cùi của dk

15. 6AF8EDFF-6005-4F67-8837-64D0DECB5F9D.jpeg

Cty bảo kê xinh chào ae :)) 1 thời guild nông dân tiêu diệt các guild liên minh . Home , NgocDy , Bất Tài :)) , Lionking ,

16. E1AABDFE-25C9-486F-9495-49CEA6D2EC5E.jpeg

17. Vào đây đọc 1 hồi mà nhớ ngày xưa ghê
    Nhập pass toàn phải nghiêng bàn phím vì sợ bị lột đồ , lúc nào level ko xoáy dưới chân nhân vật là biết ngay rớt mạng rồi :D

Thiên Thanh HiMayCuDeTao đã thích.
  18. Nhắc lại chuyện cũ, ngày xưa tôi chơi char DW DOIDOHOI (trước khi chuyển sang SS3), BOYLYFAN (DL cầy chaos, blue MAP vip CTC public 16) có ai nhớ tôi k?
    P/s: Ngày đó Kubin Ss3 x2 rs lên hơn 3000 lần rs thật là kinh dị :(.
    Mang KR full 13 sang ss3/4 mà bán được có 2 tỉ zen. Suốt ngày pk với DL 6ngon trong hang nhện.

Ngôi Sao Trắng thích bài này.
  19. Ảo diệu nhất là 1.0L fantasymc cho tìm lại mật khẩu = mã hòm đồ + câu hỏi bí mật, bôi đen là có ngay mật khẩu để vào lột đồ.
    Keylog perfect và chaahm ngày đó thịnh hành lắm

Ngôi Sao Trắng thích bài này.
  20. Nhớ mãi thờ ss3 có người tặng mình ko quen biết gặp phòng tra de cho mình sét đồ phượng hoàng lúc đấy ngu đi đổi lấy 6 kiếm rồng
    :)) mà sét phượng hoàng thời đó là hiếm đã víp
    Nhớ mãi ân nhân

neutehyk7 thích bài này.