Góp ý Góp ý vấn đề giá account rao bán trên Forum

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi lisone99, 3/4/21.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Mình dạo trên forum thấy khá nhiều bài viết rao bán acc bên mục Chợ Hà Nội, thấy 1 số ae bán có giá công khai, nhưng rất nhiều ae bán không để giá hoặc inbox, zalo , điều này dẫn đến mất thời gian của đôi bên, khi phải chờ đợi REP , hoặc 1 số người lơi dung 2 từ inbox để lùa gà.

Vì vậy có góp ý là 1 số bài viết không công khai giá thì BQT nên nhắc nhở, nếu cố tình nhiều lần thì xóa bài luôn luôn.
    p/s: Người bán muốn bán đc giá cao, người mua muốn mua dc giá rẻ...vậy thì nên công khai 1 giá đẹp, ai cảm thấy hơp lý thì pm thôi.

Ví dụ :
    A có acc giá trị thị trường 20tr-23tr , a mong muốn bán dc 27-30tr
    B thấy A bán acc nhưng lại inbox , B nghỉ 20tr + tý lời cho a tầm 23-25tr, vậy là B inbox cho A hỏi giá,A báo giá giá 30tr chờ B trả 27tr là bán, cuối cùng ko mua dc vì B chỉ có khả năng mua tầm 25tr thôi.
    Như vậy tai sao ngay từ đầu A ko để là 27tr luôn , B cảm thấy có khả năng thì mua ko thì thôi, có phải đỡ tốn time hay không

Last edited: 3/4/21
  2. Những thằng bán acc lại còn kiêu mệt người *** thèm mua . Xong pm lại tự trả giá đi

lisone99 thích bài này.
  3. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Vào chợ ảo có giá luôn, còn inbox thì kệ ng ta.

nghoandd thích bài này.
  4. bác đi bán hàng đi thì biết bác nhé
    thuận mua vừa bán.
    người ta muốn public giá hay không kệ người ta.
    bày đặt đi khóa bài nghe vô lý voãi.

giả sử bây giờ bác mài 1 viên ngọc siêu đẹp hết 2 năm
    bác muốn bán được giá 1 chút thì bác rao lên cho từng người vào mua hay bác đưa giá lên cho người ta trả giá như hàng chợ?
    tiền nào thì của nấy, acc vip thì không thể trả giá như ngoài chợ được, ai cũng mua được, ai cũng hỏi được.

quan điểm của em vậy thôi

chứ người bán thích đưa giá thì đưa, không đưa thì thôi, đó là quyền của họ.
    bác có quyền mua hoặc không mua, hỏi giá hoặc không hỏi giá :D

5. Đưa a k đưa cũng thế thôi. Public thì các ông vào dìm, k đưa thì các ông kêu k minh bạch này nọ. K chiều hết đc

LoveMUHNonghuyday đã thích.
  6. Hàng nào cũng có giá , cho dù có inbox hay không cuối cùng cũng phải có giá, việc inbox vừa mất thời gian chờ đợi vừa tao điều kiện cho bọn gian thương lùa gà.....còn mấy thể loại trả giá ngu thì miễn bàn đi bạn loại đó ko chấp

7. mua bán là do 2 bên thỏa thuận giờ ae lại muốn nv thì có vẻ hơi quá

8. đúng rồi ae , thuận mua thì vừa bán, đằng nào cũng phải ra 1 cái giá, tại sao ko công khai giá ngay từ đầu cho người mua dễ lựa chọn đỡ mất time 2 bên....1 số người nói inbox sợ bọn nó vào ép giá thì các bác cứ yên tâm 1 người mua thiện chị chí người ta tự biết giá trị 1 món đồ mà, chứ mấy loại trả giá ép dìm giá thì ko nhắc tới làm gì!!

9. theo mình thì tùy vào mỗi người có 1 cách bán khác nhau, vậy thì cứ kệ họ đi bán đắt bán rẻ mình thích thì mình mua ko thích thì thôi kệ người ta là dc mà

lisone99 thích bài này.
  10. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Trong quy định tại box chợ đã có đủ và yêu cầu phải kèm giá bán cụ thể nhé. Hiện tại chưa đưa ra xử lý các bài rao thiếu thôi.
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/quy-dnh-huong-dn-tai-box-ch.982023/

Memories04, [D] A.C.Elisone99 đã thích.
  11. tội nghiệp quá @-) , có ai biết thằng này đang gào thét tiếng gì không nhỉ

12.  

Các file đính kèm:

lisone99 thích bài này.
  13. nhưng bác kêu người ta không public giá mà khóa bài thì có quá không?
    đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh kẻ chạy lại đâu bác?

14. Cái này là quyền cá nhân người bán hàng mà, kệ họ thôi ô :))

15. cấm ngay bọn dân buôn acc khỏi diên đan là tốt nhất,để lại mỗi trung gian vs dân thường là oke

16. Người ta muốn bán sao kệ người ta, có để giá 1 đằng xong ib giá 1 nẻo cũng vậy thôi, bác này rảnh thật

17. Đúng r, Dân buôn lại khóc, Nó ôm đồ đẩy giá lên ngút trời làm ae chơi sắm đồ cũng khổ

18. Ở các Forum hay Diễn đàn lớn khác, mục Thương Mại họ cũng đều yêu cầu và thực hiện rất nghiêm ngặt việc bán hàng gì cần nêu rõ giá mong muốn và thông tin LH ngay từ đầu.
    Topic nào thiếu các thành viên có thể bấm Báo cáo để adm biết được và xử lý ngay.
    Gamethuvn ta có thể ko cần thông tin LH rõ ràng luôn nhưng giá niêm yết tôi nghĩ là cần thiết.
    Admin @Thiên Thanh Hi cũng đã có quy định về việc này nhưng việc thực hiện và quản lý chưa thành thói quyen thôi.
    Đề nghị adm triển khai chế tài xử lý nhắc nhở và sửa nd thông qua việc báo cáo của thành viên về những topic rao bán ko kèm giá mong muốn!

[D] A.C.Elisone99 đã thích.
  19. chuẩn rồi bạn

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi