Thông báo Thay đổi đua GUILD Vương Quyền từ 2/2020

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi fantasymc, 14/1/20.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Chúng tôi huỷ bỏ sự kiện đua GUILD cũ và thay bằng sự kiện sau:

I/ Thời gian : Diễn ra từ 13h-22h30 chủ nhật thứ 2 của mỗi tháng, áp dụng từ tháng 2/2020
    + Chặng 1: 13h đến 20h, đua cày level, diễn ra trên bất cứ máy chủ nào
    + Chặng 2: 20h-22h30, đua săn Boss và PK, diễn ra tại máy chủ số 10

II/ Chi tiết :
    - Mỗi guild sẽ chọn ra tối đa 20 thành viên ưu tú nhất tham gia thi đấu. Tham gia miễn phí

1. Chặng 1: Đua cày level từ 13h đến 20h
    - Các đấu thủ sẽ cày liên tục, mỗi khi đạt đến level 400, đấu thủ sẽ ra Quản lý acc để đổi 3 điểm cho Guild của mình. Sau khi đổi điểm, level sẽ trở về 1 giống như khi reset. Trong 1 ngày các đấu thủ sẽ đạt được rất nhiều lần max, mỗi lần max, đấu thủ hãy ngay lập tức ra đổi điểm để tranh thủ thời gian.
    - Mỗi lần đổi điểm cách nhau tối thiểu 15 phút, bạn đổi sớm hơn sẽ không được cộng điểm
    _ Từ tháng 5/2019: 1 lần ghi điểm level, sẽ được tính 3 điểm

2. Chặng 2: Đua PK và săn Boss từ 20h đến 22h30
    - Các đấu thủ sẽ di chuyển lên Vulcanus và tiêu diệt quái vật được chỉ định. Giết 1 quái vật được 1 điểm, giết 1 quái vật Boss được 10 điểm + 1 món đồ thần (phải giết hết quái lâu la mới giết được Boss)
    - Các đấu thủ có thể kiếm điểm bằng cách PK lần nhau. Mỗi khi PK được 1 đấu thủ, bạn sẽ cướp được 1 điểm từ đối phương:
    + Đối phương phải KHÔNG cùng Guild và KHÔNG cùng Gia Tộc để có thể cướp điểm
    + Nếu đối phương không còn điểm, bạn cũng không cướp được điểm (bạn chỉ cướp được điểm có được do săn BOSS, không cướp được điểm do cày level ở chặng 1).
    + Nếu điểm PK của bạn lớn hơn 3 lần điểm Level (điểm PK > điểm Level x3) : bạn PK người khác sẽ không được cộng thêm điểm, người bị bạn PK cũng không mất điểm. Bạn đi săn boss vẫn được tính
    - Chỉ nhân vật đua GUILD và có ít nhất 1 điểm đua level mới được phép vào máy chủ số 10.
    - Cứ 3-5 phút, 100 quái lại xuất hiện ở 1 máp ngẫu nhiên trong server 10, tổng số quái xuất hiện trong suốt 150 phút sự kiện là 3000-6000 con và 30 Boss, tương ứng với ~7000 điểm.
    - Nhân vật thoát hoặc thay đổi GUILD trong ngày thi đấu sẽ bị huỷ bỏ kết quả

3. Vòng đặc biệt: Trong thời gian từ 21h đến 22h
    _ guild nào chiến thắng Arca war sẽ được thêm 600 điểm đua GUILD, đội về nhì được thêm 300 điểm.
    _ Trong thời gian này, săn Boss vẫn diễn ra. Guild của bạn sẽ cân nhắc sức mạnh tổng thể để quyết định tham gia săn Boss hay đấu Arca War

VI/ Phần thưởng: Gồm có giải GUILD và giải Cá Nhân
    1. 10 Guild đạt số điểm cao nhất sẽ thắng cuộc
    _ Guild đứng đầu : được phần thưởng là 30.000 bạc
    _ Guild xếp thứ 2 : được phần thưởng 15.000 bạc
    _ Guild xếp thứ 3 : được phần thưởng 10.000 bạc
    _ Guild xếp thứ 4 : được phần thưởng 5000 bạc
    _ Guild xếp thứ 5 : được phần thưởng 5000 bạc
    _ Guild xếp thứ 6 : được phần thưởng 2000 bạc
    _ Guild xếp thứ 7 : được phần thưởng 2000 bạc
    _ Guild xếp thứ 8 : được phần thưởng 2000 bạc
    _ Guild xếp thứ 9 : được phần thưởng 1000 bạc
    _ Guild xếp thứ 10 : được phần thưởng 1000 bạc
    2. Giải cá nhân: 100.000 bạc khoá được chia đều cho 100 người đứng đầu. Số bạc KHÓA thưởng = (100.000 / tổng điểm)* số điểm bạn ghi được . Bạc khoá có hạn dùng 30 ngày

Mời anh em góp ý

Last edited: 9/2/20
    ChoAnh1LoiDitocbacvjp đã thích.
  2. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Thay đổi cho Vương Quyền nhưng phần thưởng lại của cụm Hà Nội ;));));))

3. đề nghị fan chỉnh lại thời gian, chủ nhật từ 9h tối là thời gian arca, VQ thì event arca là event đấu đá quan trọng chính chỉ sau ctc, đua G chỉ nên kết thúc trước 9h để còn chuyển sang arca.
    Chặng 1 từ 13h đến 7h, chặng 2 từ 7h đến 9h là đủ rồi @fantasymc

Last edited: 14/1/20
    lythong9xx thích bài này.
  4. Hợp lý, vote cho anh tôi. Hihi

5. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Đua G có 20 thành viên, 1 G có 80 thành viên có thể chia nhau ra dc. Ko nhất thiết phải tính giờ Arca làm gì.

6. Trong thực tế G nào có đủ 80 người cầm acc? 1G cao lắm dc 40-50 người hết vẹo, onl cùng lúc có event dc 2/3 đã là đặc biệt onl đông đủ, chia người 2 event cùng lúc vào mắt

7. cha g nao dc tất cả

8. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Đừng tham lam quá :)). Vấn đề tham gia dc event nào thì tham gia, luật đã có, ai chơi dc thì chơi, ko chơi dc thì nhường G khác chơi

9. Mod hơi nhảm nhí rồi đấy, tôi có quyền dc lên góp ý event sao cho mọi người đều có thể tham gia, còn ok hay ko ok là ở fan. Chơi game mà ko tham gia event thì chơi game làm cái gì? Trùng thời gian với event chính của game góp ý sửa thời gian mà cũng là tham à, nhảm

10. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Đã là event thì tham gia dc thì tham gia, còn tham thì tuỳ =)). Mà event làm j có chính vs phụ ở đây :)).

11. ChoAnh1LoiDi

ChoAnh1LoiDi Cư Dân

Mong bác @fantasymc xem xét cho em về việc mất số điện thoại muốn đổi sang số điện thoại mới ạ, em đã nhắn tin cho bác liên tục nhưng chưa thấy phản hồi về ạ

12. Like ^^

13. Có mùi tư thù cá nhân gì ở đây? Chỉnh thời gian ko trùng nhau là hợp lý. Tham gia thì đã biết ai thắng ai thua. Bạn cùn quá đấy MOD đáng kính :D

tocbacvjp thích bài này.
  14. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Thì tham gia đúng là chả biết ai dc ai thua :)). Sao cứ phải chỉnh làm j, còn tư thù cá nhân thì xin thưa vs bạn mình chả có thù oán vs ai, và mình cũng chả chơi Mu nữa cũng như SV VQ mình bỏ từ lâu rồi

15. Tất cả vấn đề là tôi có quyền góp ý chỉnh thời gian trùng event, cái đấy đáng ra là lẽ đương nhiên chứ chả có tham hay ko tham gì ở đây hết, mồm bảo ko chơi ko thù oán mà nói nhiều bỏ mẹ ra, đã ko chơi lại còn là mod nếu ông thấy ý kiến đóng góp ko hợp lý thì nói lý do ko hợp lý, chỉ đơn giản vậy chứ đừng mở mồm nhận xét để thành viên phản cảm

16. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Nguyên tắc Mod ko tham gia game bạn ơi :)). Còn bạn ý kiến thì tôi cũng ý kiến =)). Còn nếu hợp lí thì Fan chỉnh sửa thôi , cay cú thế hói =))

17. mod có họ vs ai rồi

18. 1 thanh niên tự nghĩ mình là cái gì to tát lắm để phải cay cú =)) hài hỏi đỡ =)) Ai là người cay cú có vẻ chưa rõ =)) ít nhất thấy rõ 1 thằng cứ mồm ko tham gia game ko chơi game này kia mà quá nhiều lần chủ động nhảy vào cuộc tranh cãi nếu nói bậy thì người ta gọi là cắn bừa đấy
    Cậu có thể có ý kiến nhưng hãy nói lý do để ý kiến của mình hợp lý thì mới là ý kiến đóng góp tích cực, còn kiểu nhảy vào giũa họng người khác kiểu chí phèo ko tham gia dc thì thôi đừng tham gia rồi phán xét người khác tham này tham kia thì thấy rõ là công kích cá nhân rồi.

Last edited: 16/1/20
  19. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Thế nào là tích cực , tiêu cực ?. Còn to hay nhỏ chả liên quan boài j tới bát cơm nhà bạn :)). Giờ chém gió cũng tính thuế à. Fan bảo éo thay đổi đấy có sao ko ?

20. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Có họ hàng xa vs AD ;))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi