Nhờ các bác giúp đỡ

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Hellookitty, 20/3/19.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hellookitty

Hellookitty Tân Thủ

Tình hình em mới mua con máy tính i5, ram 16gb, vga 1050ti về để cày kéo game. Sau khi cài đặt vmwave xong, e bật ngoài máy chính 4 acc, ở trong vmwave e chạy 3 acc hoặc 4 acc thì cứ đc tầm 1 tiếng sau là máy tự động reset lại :((. Không biết là cài lỗi hay sai ở chỗ nào, mong các bác giúp đỡ em. Em cảm ơn.

MrToe thích bài này.

2. Bác kiểm tra CPU xem cắm bằng đó acc thì cpu hhạt động với công suất bao nhiêu nhé. E nghĩ bác ép nó chạy aá quá nên nó sập

Hellookitty thích bài này.
  3. Hellookitty

Hellookitty Tân Thủ

CPU chạy full 100% luôn. Hôm trước e hỏi mấy bác build case để chơi tầm 10 acc, bác nào cũng cho cấu hình i5 8400 ram 16gb. Vậy mà dựng xong chạy chán quá. Hôm qua còn đc 7 acc mới tắt, nay lên acc thứ 5 đã đi rồi :(( k rõ cài đặt sai chỗ nào nữa :(

MrToe thích bài này.
  4. CPU 100% thì chạy sao dc. Chạy phải để ẩn và dìm xuống thanh công cụ mới dc. E chơi laptop i5 ram 4g còn cắm dc 4 acc. Biết cách mới chơi dc. Đừng để CPU hoạt động hêt công suất. Máy nào cũng sập thôi bác.

5. Hellookitty

Hellookitty Tân Thủ

Bác lại k đọc kỹ rồi. nếu cắm 4 acc thì k sao cả, chạy thoải mái. nhưg khi bật máy ảo để cắm thêm acc thì mới bị reset ạ

MrToe thích bài này.
  6. lỗi ở phần mềm rồi chứ bt máy này cắm thoải mái 20 acc mà CPU chỉ giao động khi ẩn tầm 8 90 thôi nhé

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi