Hà Nội Những ngày tháng tại GamethuVN

Thảo luận trong 'Hồi ức MU Online' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 10/6/11.

1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Tôi luôn tin mọi việc diễn ra đều có lý do của nó bạn ạ. Nếu hôm ấy không chơi MU online, cuộc đời của tôi sẽ rẽ sang hướng khác, nhưng điều gì dám đảm bảo hướng ấy sẽ tốt đẹp hơn, đảm bảo rằng tôi có thể gặp những người bạn tuyệt vời từng có nhờ MU online?

Ta không thể biết được.

Giờ đây sau 13 năm nhìn lại, tôi có thể chắc chắn rằng, tôi đã từng có lỗi với gia đình khi ham chơi trong quá khứ, nhưng con đường đã qua đem lại lợi ích cho tôi rất nhiều. Tôi làm một công việc lương không cao, nhưng đòi hỏi nỗ lực lớn, điều ấy rèn giũa con người tôi, cho tôi những món quà mà không tiền nào mua được :D

2. Hic hic ,sau 4 tiếng miệt mài em cũng cày xong bài viết của chị , thank chị rất nhiều :D

3. Thiên Thanh Hi

"Chị" cũng cảm ơn em, nếu không phải có tình cảm thì người ta sẽ không mất thời gian để quan tâm suy nghĩ của người khác :P

4. Vậy thì hồi đó account của mình cũng là nạn nhân rồi. Hichic. Bao nhiêu công lao gây dựng, đồ đạc rất nhiều mà trong 1 đêm mất sạch

5. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

X_XX_XX_X thật sự chia buồn tới bạn

Bợm. thích bài này.
  6. Sau đó tớ cũng nghỉ game để học hành. Đang là sinh viên không có tiền, ham chơi đầu tư tiền đồ đạc đến nỗi lúc ăn mỳ tôm, về quê chỉ có 1 ngàn 500 đồng. Đi về bị thủng săm xe đạp vá mất 2000 đồng. Đành bảo chú sửa xe: cháu chỉ còn có 1500 đ. Đó kỷ niệm mình không bao giờ quên. Nó nhắc nhở mình; không tiền nghèo thì hèn lắm. Ham gì cũng ở mức độ thôi. Khi không tiền ai cho mình đâu. Nên nghỉ game để học hành đi làm có công việc tốt đã. Sau đó quay lại game chơi giải trí

BoyZone9xThiên Thanh Hi đã thích.
  7. cá nhân tôi cũng bắt đầu biết và chơi muhn từ năm 2006. Ban đầu chỉ là chơi theo phong trào, máy tính cấu hình thấp,...Nhưng mà khi nghe kể chuyện mu từ năm 2003 tôi cảm giác như mình cũng từng trải qua năm đó vậy

BoyZone9x, Bợm.Thiên Thanh Hi đã thích.
  8. Thiên Thanh Hi

Sống trong cảnh nghèo mà không hèn thì ngược lại sẽ rèn cho ta trở thành sắt thép.

9. Bạn nói chuẩn. Nhưng cơ bản là bản thân mình có nhận ra là làm gì để ko nghèo nữa. Có lựa chọn đường con đường đi đúng đắn không lại là một chuyện khác. Với cá nhân mình, lúc chơi Mu là lúc gia đình cực kỳ khó khăn. Đến khi quay lại thì gia đình mình cũng chia tay hết cả. Lúc ấy buộc lòng có hai con đường lựa chọn. 1 là đứng lên để tự mình lập nghiệp vì không còn gia đình là điểm tựa nữa. Hai là chán đời và trượt dốc. Thời điểm 2012 ấy chán vô cùng. Nhưng mình may mắn khi vẫn đứng vững vẫn quyết tâm làm việc để hôm nay có vị trí nhất định trong công ty, có tài chính để lo cho bản thân và gia đình. Tuổi trẻ ai cũng vấp ngã, nhưng không vấp ngã bạn không trưởng thành được. Và để trưởng thành bạn rút kinh nghiệm sâu sắc từ vấp ngã, biến nó thành hành động thực sự để thay đổi. Bạn sẽ có kinh nghiệm và thành công

10. Thiên Thanh Hi

Vấn đề không phải là có nhận ra làm gì để không nghèo, mà làm gì để không hèn. Giàu vẫn có thể hèn, nhưng không hèn thì không bao giờ nghèo. Như vậy, làm sao để không hèn quan trọng hơn làm sao để không nghèo rất nhiều.

Bợm. thích bài này.
  11. Mình hiểu ý bạn đang nói về đạo đức. Cái mình đang đề cập chính là giá trị bản thân, bản lĩnh và ý chí của người đó. Những người có thể đi lên từ gian khó để thành công thì hầu hết họ đều biết giá trị cuộc sống tốt như nào, làm gì cho đúng, cho hiệu quả. Không đúng không hiệu quả sao thành công được

BoyZone9x, Bợm.Thiên Thanh Hi đã thích.
  12. Là 1 game thủ xuất thân từ miền quê nghèo thanh ba phú thọ , gắn bó vs game từ năm 2006 ( giai đoạn cuối cùng của bản mu 97 , đầu phiên bản 1.0 , mới đầu có lập 1 acc DK tên Lanhvuong sau vì quên acc nên bỏ , chuyển sang acc thaothao84 vs tên nv là SaiGonBoy vì khi đó đã nghỉ học theo bạn bè nam tiến , chơi acc này đc tầm nửa năm , 1 phần vì mải chơi quên làm , 1 phần vì MU hack dupe nhiều nên đã nghĩ game , đến năm 2011 1 lần thấy 1 người em vẫn chơi muhn nên lại lân la chơi lại , trở lại MU mua cặp DK NhinXem chơi 1 thời gian đầu tiên nhờ ae quen biết có xin đc a Hoàn vào G Home , nhưng sau vì bất hòa vs 1 số ae = mặt ko = lòng nên xin ra G , time này có pk khá căng vs DK SupperJuan của mod saivado1 khi đó chưa làm mod và còn khá gà :D sau đó vào G Holyland của a Hồng , đc làm quen nhiều anh e và có kỉ niệm sâu sắc vs a Chiến baoke444 và học tập cach chơi cave của a ấy , bán acc DK mua em F Carave ck là vobin chơi vui vs múc đich săn bắt hái lượm qua ngày , cũng ks medusa vs VangQuyen 1 time mà ko ăn thua nên chuyển qua cày cuốc vs ae cho vui , cũng thời gian này quen vs @hoangtruong88 ae hay devin cùng nhau và đc bạn ấy chỉ bảo rất nhiều , đặc biệt là các tọa độ trong đevill , :)) , cũng trong thời gian này lập G Phu Tho chuẩn , và kết nạp đc các ae như Luân KimBum ,Tường @Sau.ThienThu ... em có lập 1 top tuyển mem phu tho đc a ủng hộ , nhưng sau vì công việc tạm nghỉ mất nửa năm , bán acc cho thaison maf ko out G , sau chơi lại biết hà @meomeo cầm G AEPhuTho nên xin vào G va ae gắn bó từ đó đến giờ .
    Qua đây xin cảm ơn bạn Hà rất rất nhiều , dù ae mới chỉ gặp nhau 1 lần mà bạn vân tin tưởng giúp đỡ mình rất nhiều , cảm ơn a Hải , biết a tên hải từ lâu , rất ấn tượng vs cách sử an của a ở box tòa án binh , vs 1 bài em nhớ mãi a đã điều tra đến cả số cmt , trường học của tên trộm đồ , ,và dọa tên đó ( e ko nhớ id) sau này em có học tập a điều tra trên mạng và cũng phá đc 2 vụ án trộm đồ ở chỗ làm :P ,
    Thôi tâm sự về MU còn dài mà mà giờ em phê quá ko viết nổi nữa , em xin tạm dừng ạ . mà có lẽ ae mình giống nhau em thích sống nội tậm lặng lẽ quan sát mn từ phía sau ,chỉ khi có tý men vào em mới dám nói nhiều :) ,chào a và mn , có 1 ước muốn giống vs meomeo casck đây 6năm là 1 lần đc giao lưu vs a :)) a long english m có đc diện kiến qua vài lần khi mua bạc của a ý khi a conf làm cho 1 ngân hàng trên phố THD HN , cùng là con em đất tổ làm việc ở HN hivong 1 lần đc diện kiến thần tượng của mình hihi ,
    Chào thân ái ạ

Thiên Thanh HiBợm. đã thích.
  13. Thiên Thanh Hi

Giá trị bản thân đã bao gồm bản lĩnh, ý chí, nhận thức, cách sống, đạo đức, kiến thức... của một người. Tôi nói không hèn mới quan trọng nhất, ý nói một người sống có giá trị mới là quan trọng nhất. Vốn dĩ điều tôi nói cũng không khác bạn là mấy, chẳng qua bạn có một số định nghĩa khác tôi :D

BaBykool1SumManhTrang đã thích.
  14. Thiên Thanh Hi

Muốn xử án tốt cũng phải có những mối quan hệ đặc biệt bên công an, ngân hàng... Nhưng lâu rồi khi hệ thống bảo vệ của MUHN hoàn thiện, tôi không phải xử án nữa nên cũng không còn giữ những mối quan hệ ấy. Nếu giờ mà có siêu lừa xuất hiện thì điều tra cũng căng, không còn phong độ như ngày xưa :P

BoyZone9x thích bài này.
  15. BéMộngMơ

BéMộngMơ Thiên Thần

Cuộc sống,Ai cũng có lúc chạm tới ngưỡng nghèo mà chẳng ai giúp đỡ. Tự mình xoay sở cuộc sống, vật lộn trong công việc chỉ để đạt lấy một thứ gọi là TIỀN. Sống sao cho dù nghèo mình cũng không mất nhân cách con người, dù nghèo cũng không lợi dụng, lấy cắp hay làm một việc gì đó sai trái để đạt được mục đích giúp mình thoát khỏi cảnh nghèo. Không nên tự đánh mất bản thân mình vì mục đích kiếm TIỀN. Cũng như chữ kí của mình vậy: " một lần mất tin vạn lần mất tín". Nếu chỉ vì dăm ba đồng bạc bạn cũng chẳng thể nào làm cho mình giàu lên được, nhưng vì vậy bạn đánh mất đi chính mình và làm mình trở thành thứ dơ bẩn nhất của xã hội. Đừng đánh mất đi lòng tin của những người xung quanh mình, để rồi khi ngoảnh lại bạn chẳng còn gì xung quanh đâu. Cứ ngẩng đầu lên mà sống dù giàu hay nghèo, Chẳng ai giàu 3 họ, chẳng ai khó 3 đời.

16. Vẫn nhớ vụ TTH vs Master, anh thì nói tiền rao cháo múc còn Master thì là quan hệ hàng - tiền.

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  17. Anh đã trở thành MG nohero219 lúc nào mà không hề hay biết :">

18. nguyenhuong

nguyenhuong Mẹ Thỏ Và Sóc

Đúng là game ko chỉ là trò chơi mà còn là nơi chứa đựng bao câu chuyện, tình cảm, cảm xúc hơn thế nữa là cái tình người. Đọc những bài anh Hi viết, e thấy nhớ những ngày e nghỉ học đi chơi MU, trốn ra ngõ tự do chơi với A DŨng cave, những lần offline cùng mọi người, nhưng ngày cafe ở nguyễn chí thanh... Hơn thế nữa là e được quen, đc biết nhiều người bạn, người anh mà đến giờ e vẫn hết mực tôn trọng, quý mến. Bây giờ cuộc sống mỗi người mỗi khác, nhưng nếu có cơ hội đoàn tụ gặp mặt e vẫn muốn có thể gặp lại các anh các chị từng hết mình vì MU và hết mình vì anh em.

19. TY vs cái tên nhân vật TayThep của em nó cũng như vậy :(( 4~5 năm nay rồi vẫn chưa lúc nào nguôi ahuhu

20. Thiên Thanh Hi

@nguyenhuong Hồi đấy anh không nói chuyện nhiều với em nhưng luôn ấn tượng tốt về em. Anh chỉ sợ mấy thằng cứ rủ em chơi bời không lo học hành thôi, nhưng biết không thể can thiệp được nên cũng chỉ lo trong lòng.

@Tay Thép Chắc giờ đi đâu nhìn thấy chữ "Thép" cũng xao xuyến. Gặp ai làm về gang thép cũng yêu mến nhỉ :))

Tay ThépBoyZone9x đã thích.