[Hồi ức] Ngày đầu bạn đến với GamethuVN

Thảo luận trong 'Hồi ức MU Online' bắt đầu bởi Giấy Trắng, 19/6/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Mình tạo Chủ đề với mục đích chia sẻ và mời các bạn chia sẻ về ngày đầu bạn đến với GamethuVN.
    Mình xin giới thiệu trước:
    Đó là một ngày mình học lớp 8, vào quán Internet và thấy có 1 anh nhờ Chủ quán mua Thẻ Reset Mu Hà Nội 5000.
    Lên lớp 9 thì mình biết đến Mu Hà Nội sever 1.0. Ngày đó mình tò mò thấy có mấy anh chơi thì hỏi và được chơi chung với 1 bạn cùng lớp. Dần dần có rất nhiều acc nhưng toàn acc của người khác, chẳng có cái nào của mình.
    Khoảng lớp 10 mình mới có acc riêng.
    Hồi đó chưa biết thế nào là Thẻ Reset đắt, về sau mới biết hóa ra mấy người ở đó toàn bán giá x2 với x1.5 giá mua.

2. hdlove09

hdlove09 Love forever "TheLove"

:( khả năng lại kiếm chút Xzen :D .
    Cái thời mà mới có MU mình đang ngồi bắn HL .
    Thấy mấy AE ở trên HN bảo là đang chuẩn bị ra Game Online đầu tiên tại Việt Nam ...?
    Mình thấy vậy cũng hí hửng đi xem :) .
    Và bắt đầu từ đó .
    Cái thời mà chém gà và nhặt Zen .
    Sao vui thế ?
    Đông như quân Nguyên - Mông

3. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

Chơi MU từ 97+. nhớ nhất là cái ngày theo ông anh rủ đi chơi. Đi đánh nhau move lên stadium rồi không không có zen chuộc tội không rs được. mất cả tuần con MG lang thang trên stadium tìm người mua cho bùa về thành mà chả có ai. :D. Rồi đến lúc đạp xe gần 10km để đi mua 1 cái thẻ rs mất 5000 về rs được 1 lần.

4. Mình cũng biết MU năm học lớp 8. :D Hồi đó chơi chung 1 em Soul với thằng bạn. Nhưng vì sợ không thi đỗ cấp 3 nên mình nghỉ chơi. ^^
    Sau đó lên lớp 11 thì mình chơi lại, vẫn nhớ tên Soul đó là cuong11hoa, rs được 3xx. Lên lớp 12, bị hack mất đồ + sắp thi đại học nên mình lại nghỉ chơi. @@
    Cuối năm nhất Đại học thì mình chơi em Soul chemhut. Và giờ thì vất vưởng, không chơi nữa. :))

Giấy Trắnghdlove09 đã thích.
  5. Online92

Online92 Trung_Gian

Ngày chú mới mở quán Nét 2004 có mấy đứa vào chơi nó download MU 97+ về pt kéo nhau ở Tarkan0 :)

Mấy đứa nó xin tăm kẹt chuột rồi nhờ chú chông giúp nhìn thấy hay hay và từ đó bắt đầu lao như con thiêu thân vào MU :))

Hôm nào cũng thức đến 3 >4h sáng rình đi BC và DV =))

n2duyenloc, Giấy Trắnghdlove09 đã thích.
  6. Giấy Trắng

Ngày đó mình còn chưa biết đến Máy tính.

7. hdlove09

Chuẩn này :)
    toàn lấy tăm ra cắm chuột :)

Online92 thích bài này.
  8. Cái đợt mình biết đến gamethuvn là lúc mình đang dạt vòm =)) Học xong lớp 12 thi DH toạch xong chơi bời lêu lổng, bỏ nhà xuống Hải Dương chơi rồi vào quán net thấy mấy thằng em bên cạnh nó chơi MU, hỏi dò xong rồi vào lập acc chơi :)) Đợt đó là phiên bản 1.0 vẫn còn sv x5 x4 x3 x1, có Fan làm admin, lão HoaZon chuyên quản lý về bạc và lô đề bóng bánh :)) Xong sau đợt đó về nhà rồi mới đầu tư mua set Nature full +13 28op đầu tiên của sv cho con ef_vodick của mình mặc ! Chơi chán 1 thời gian thì chuyển qua sv trade buôn đồ với lão r0meo !
    Nhớ mãi 1 thời CClolem chuyên đi lừa tềnh các đại cmn gia luôn :))

hdlove09, Online92Giấy Trắng đã thích.
  9. Giấy Trắng

Cũng vì chuyện thi Đại học mà mình nghỉ 1 năm ngay khi chuẩn bị lên SS4.

chemhut thích bài này.
  10. Giấy Trắng

Nature hồi mình biết đến đã có giá 10.000 Bạc, bạn có nhớ lúc bạn mua là bao nhiêu không?

11. Mà sao ở HP ít người chơi MUHN thế nhỉ? Quanh đi quẩn lại có vài mống. Chán!

12. Online92

Online92 Trung_Gian

Máy thời đó máy lỏm giật BC và DV chuột chạy nhảy lung tung beng :))

hdlove09 thích bài này.
  13. hdlove09

:) nhất là Devil :) vào mà giật bay máy .

Online92 thích bài này.
  14. Giấy Trắng

Cũng cơ số đấy, nhưng hiện tại thì còn toàn người ở khu vực Thủy Nguyên với Kiến An chơi thôi.
    Nội thành lác đác vài mống.

15. luôn luôn nhớ 1 điều duy nhất. cảm giác bật tường đi chơi mu:))

16. Online92

Online92 Trung_Gian

Lên đc Tarkan xuống Nước hay trên Cạn đêu bị các hang Khủng tiếp đón nhiệt tình :)

Đã mất ngủ mà vẫn ko train đc ^^ công nhận thời đó ức chế thật :))

17. Cái đợt đó tớ mua 300k tiền thẻ DT của anh Quý chơi con HoangThuyLinh :)) Kỷ niệm đầu tiên được mặc đồ full nên nhớ lắm :))

18. Giấy Trắng

Hồi cháu chơi thì chẳng biết và chưa từng nghe đến BC, DV, CC hay Arena.
    Cháu toàn lang thang các Map cày level rồi pk loạn xạ.
    Đến tận khi lên SS4 thì mới biết đến các sự kiện.

Online92 thích bài này.
  19. Cũng mong có một dịp họp off ở HP với anh em chơi cùng. Nhưng chắc là khó.

20. Giấy Trắng

Thế là rẻ, lúc mình biết đến Nature và giá của nó là lúc khoảng 6 tháng sau là kết thúc 1.0
    Nghe đầu lúc đó bộ đắt nhất là Trí tôn của DL với giá 2m5 hay sao ấy.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi