8 về game Dw hay sum

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi BeHaChi, 26/4/23.

1. Khoàng lvmt 500. 2 siêu socket. Dw gậy mx ex. Sum sách mx ex. Con nào dame và ks ok hơn. Về tầm đnahs lưỡi hái xa hơn btt à

2. Giờ bảo zubizi đi ks với sum là biết ai ăn ấy mà :)

Nhân viên Thuế thích bài này.
  3. t có cmt ở trên suol ko ks đc sum rồi mà. giờ cứ lên thử icarus red hoặc cube nhìn qua các team là hiểu thôi.

4. Thì ngay từ đầu sum chưa có skill có đồ có thể đi ks mà dw thì ko skill thì ko ks đc rồi rồi lên nhà nhà chơi sum thì móc đâu ra dw mà đòi lên bãi đó có dw nữa, đang nói so thử thì đem acc đó ra thử ks với sum ngang tầm thôi

5. Nếu bãi rộng thì dw lợi hơn
    Dw dame to hơn sum
    Sum ra dame nhanh hơn dw
    Nếu one hit quái thì sum ks hơn dw nhiều
    Nếu quái quá khỏe ko one hit đc thì MG làm bố

6. tuỳ bạn mình cũng đã nói ra quan điểm của mình rồi.

7. Ngang đồ dw dame to hơn sum à

8. To hơn

9. cái bảng skill 3 và 4 của sum hỗ trợ dame nhiều hơn suol. sum cũng cầm được 2 loại vũ khí mà bảo sum dame bé hơn suol khi ngang đồ.

10. quyên ngang tiền :v

11. - Mình chưa test kỹ nhưng nhận thấy 1 điểm rõ là DW dame to hơn Sum (dùng Skil sách thì vũ thí bên tây chinh chỉ hỗ chợ các dong ex, sk chử hạng vũ kgi tăng dame rất ít).
    - Để có 1 tộc khác sum KS được sum giờ chỉ có suol (với bão TT) ai cầm suol khéo ngang đồ, ngang point, skil .. thì được 50/50; con không biết dùng cầm suol thường thì suol/sum: 30/70-40/60.
    Để phối Ks thông thường thì 1 cặp sum suol ks rất ngon. Còn cả cặp sum thì phải dùng sum thật khoẻ, đồ ngon ks tuyệt đối luôn.

Last edited: 14/5/23
  12. Ae nói có ý đúng, cơ mà thực tế hiện tại cái skill ruby của sum 1 hit dính 4 dame(xác suất 5 dame), còn thả bão gạch của Dw 1 hit ăn 3 dame(xác suất 4 dame).
    Và sum đi KS + phá bãi từ rất sớm không cần phải train 1 con DW cave lên 445 để nó có khả năng đi phá bãi ....

oacoacNhân viên Thuế đã thích.
  13. Bạn có sum không mình cầm suol ks cho mà xem, có nhiều cái hay lắm

Last edited: 22/5/23
    thieulam thích bài này.
  14. MG bão sét quái ngã rạp hết.

15. Cô Đơn Mình Anh

Cô Đơn Mình Anh ™…Xin Say 1 Lần…™

Lâu ko vào diễn đàn thấy anh em xôm thế :))
    - Bằng đồ Dw chắc dame bé nhất trong cách tộc luôn chứ hơn SUM sao đc :)))
    - Dame BÁS MG nếu dame ko đủ to 1-2 dame chết quái thì hết AG 100% chứ đừng nói không đáng kể :))
    - Bãi rộng thì MG sẽ lợi nhất rồi đến Dw và SUM ( lợi vì skill xa thôi chứ không đồng nghĩa là ks tốt )
    - Quái khoẻ không one hit đc thì Dw và SUM vẫn làm trùm thôi chứ MG tuổi gì chen vào =))

P/s: Mình chơi cả 3 tộc đó nhé và đều cắm red icarus :D

16. MG dame to hơn sum nhỉ bác. mình đang chơi sum với suol, mà thấy ae mg dame to quá

17. Cô Đơn Mình Anh

Nếu SUM dùng lưỡi hái thì MG dame to hơn do phải buff ô uế thì ko buff chung tăng công đc. Chứ sum buff tăng công thì MG ko có tuổi :D

18. lưỡi hái SUM quạt rộng hơn BTT DW. quái đứng xa hơn vẫn dính. trong khi đó BTT dw ko tới

19. Cô Đơn Mình Anh

Đang bàn về dame chứ nói gì tới khoảng cách đâu ???

20. Mg có buff web đấy